Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 12 ... 20, 21, 22 ... 30 ... 40  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 21 trong tổng số 40 trang]

thienthan

thienthan
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
First topic message reminder :

Đây là 1 cuốn sổ lưu bút Online nho nhỏ để mọi người ghi lại những hoạt động trong ngày!!!

Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 8896
Những chuyện xảy ra trong ngày hoặc những chuyện trên thế giới online của bạn!

Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 Logo_411

-------------------
Mỗi ngày 1 châm ngôn sống

http://www.lyson.org/t97-topic

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
Chà, noiaybinhyen kinh nghiệm ghê ta, cảm xúc dạt dào nhỉ,hihi. Hahaha

bupbe_kute

bupbe_kute
Level 3
Level 3
noiaybinhyen đã viết:Xác định đi e, đôi khi chỉ gặp một lần thôi cũng làm cho người ta nhớ, suy nghĩ nhiều lắm, nhưng cũng có khi gặp nhiều rồi còn muốn nhiều hơn nữa, là vậy đó e, nhiều cảm xúc lắm, vô định lắm, hãy xác định rõ rồi hãy nhớ e nhé.
Chắc là phải thế thôi!Chưa chi mà em đã cảm thấy mệt mỏi quá!
Cảm ơn chị nhiều nhé!!!!!!!!!!!!!

vanduongvnn9x

Tiều ngư
Tiều ngư
bupbe_kute là ai thế nhỉ ? Mà sao tương tư chàng ca sĩ đến nổi nhớ nhung tha thiết quá trời luôn ^^! hok biết bao giờ mình mới được người nào đó nhớ nhỉ !!! @@!
timemiu

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
Hôm nay mình làm một chuyện rất tuyệt, ko biết với mọi người thì sao, nhưng với mình, mình cảm thấy rất hạnh phúc và vui.... |Hi vọng may mắn như thế sẽ đến với mình nhiều nữa yoyo

ngthki

Ban ĐH
 Ban ĐH
milu_bibi2006 đã viết:Hôm nay mình làm một chuyện rất tuyệt, ko biết với mọi người thì sao, nhưng với mình, mình cảm thấy rất hạnh phúc và vui.... |Hi vọng may mắn như thế sẽ đến với mình nhiều nữa yoyo
chuyện vui cho mọi người biết chia sẽ với chứ chị!

thanhhai

thanhhai
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Ôi chi nơi ấy binh yên ơi! cho em vài chiêu chinh phục phụ nữ đi chị, e chưa co nhiều kinh nghiệm bằng chị đâu hehe

https://www.facebook.com/daothanhhai.cosmetic

ngocthau007

ngocthau007
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
hum nay nhậu xỉn thật.................. buon ... để quên xa sạch những ji trong quá khứ. cố đứng zậy sau ngày mai...( bít có được ko ???)
khowa

https://www.facebook.com/

Heo_Quay

Heo_Quay
Tiều ngư
Tiều ngư
Hèn chi ko thấy thienthan ghé thăm diễn đàn nhà mình nữa! uh, quên được thì tốt, "Quên đi quá khứ, sống vì tương lai".

╬khoadkt╬

╬khoadkt╬
Cựu BQT
ngocthau007 đã viết:hum nay nhậu xỉn thật.................. buon ... để quên xa sạch những ji trong quá khứ. cố đứng zậy sau ngày mai...( bít có được ko ???)
khowa
chia tay nhau thì ta chia tay nhau, để cho em được vừa lòng. Hahaha

http://vn.360plus.yahoo.com/kata_1412646/

ngocthau007

ngocthau007
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Heo_Quay đã viết:Hèn chi ko thấy thienthan ghé thăm diễn đàn nhà mình nữa! uh, quên được thì tốt, "Quên đi quá khứ, sống vì tương lai".

khoadkt đã viết:chia tay nhau thì ta chia tay nhau, để cho em được vừa lòng.

mấy zu có tính tưởng tượng phong phú nhỉ ? ;))

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
yêu rồi chia tay ! chia tay rùi lại yêu ! cái vòng lẩn quẩn của cuộc đời :D mình thì cố gắng yêu rùi cưới lun Hahaha

gaucon

gaucon
Level 2
Level 2
angel_cry đã viết:yêu rồi chia tay ! chia tay rùi lại yêu ! cái vòng lẩn quẩn của cuộc đời :D mình thì cố gắng yêu rùi cưới lun Hahaha
Hậu nhớ nha nói được là làm được đó, chị mà thấy còn lân la yêu nữa mà ko cưới thì sao nào?

513Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 Empty TẢN MẠN...buổi chiều. Wed Feb 23, 2011 1:36 pm

ElectricalEquipment-Sales

ElectricalEquipment-Sales
Tiều ngư
Tiều ngư
""...Một buổi chiều thứ bảy, giống như bao chiều thứ bảy nào đó xa xôi trước đây. Ta lại nằm trên chiếc giường gỗ nhỏ, ngắm chiếc rèm cửa màu vàng lay động theo gió. Lắng nghe âm thanh cuộc sống ngoài kia, tiếng những chú chim sâu, tiếng xe máy qua lại, cảm thấy trong lòng thật bình yên. Chiều nay nắng vàng thật nhẹ. Những buổi trưa vắng thế này thường mang cho ta cảm xúc, những cảm xúc thật buồn nhưng lại thật yên bình.

Ta đã quyết định và đó là quyết định đúng đắn.

Ta nằm và suy nghĩ về tình yêu. Ta nghĩ đến những ngày tháng vừa qua... tất cả như một giấc mộng, nhẹ nhàng và mông lung. Đẹp lắm, giấc mộng ấy đẹp như tờ giấy trắng, để cho ta viết lên đó những vần thơ vẽ lên đó trăng, sao, hoa, lá và những suy nghĩ thật ngọt ngào dành cho tình yêu.
... Thế nhưng: đã là mộng thì phải tỉnh thôi dù sớm dù muộn. Ta đã nghĩ đến điều này nhưng ta lại cố tình quên nó đi rồi ta ngu ngơ cố gắng làm cái gì đó thật khác biệt. Dù biết điều khác biệt này thật khó mà thực hiện nhưng ta nghĩ "tình yêu thật sự" sẽ làm được tất cả.
Khó quá, một mình ta thì không thể làm nổi. Ta giận mình, ta thấy ta thất bại ê chề.

Người ta vẫn nói "tình yêu có thể làm nên những điều kỳ diệu" đấy thôi. Ta tin điều đó lắm nên ta đã để cho nó được sống đến ngày hôm qua, sống thêm trong môi trường lãng mạn đầy hy vọng và tha thứ.
Nhưng mà Ngốc ơi, cái gì đến sẽ phải đến thôi. Sự thật rồi cũng phơi bày. Tình yêu là giả tạo. Có phải khi đạt được cái gì rồi, thì kẻ chinh phục sẽ chán nản và bỏ đi. Chắc chắn không phải đâu. Trong tình yêu không thế. Nếu có được tình yêu thì người ta sẽ trân trọng nâng niu lắm. Còn nếu không có thì tất cả chỉ là những nguỵ biện mà thôi. Mà đã là nguỵ biện thì càng nói sẽ càng thêm giả dối. Người ta nghĩ ta không yêu. Người ta thường hỏi em có chán không? Ta chỉ nói "không" Người ta quá nông cạn, làm sao hiểu được. Người ta nghĩ ta không yêu đâu. Ta cũng không cần nói điều đó, Tình yêu không phải là việc hôn hít, ăn nằm với nhau, tình yêu là những gì trong sáng và cống hiến. Cho và không cần nhận. Ta có cái gì mà không dám làm kể cả việc trở thành một đứa con gái hư. Người ta ko nhìn thấy điều đó nên người ta vẫn cứ hỏi, cứ hỏi hoài.... EM CÓ CHÁN KHÔNG?!!.....Ta không.. nói.. nữa... đâu.!!!...""

''...Ừh, em không nói,...thì đó cũng là chuyện và cũng là quyết định của em...của con gái. với em, tình yêu là gi? có lẽ rằng em yêu mà chưa thấy, em chỉ nghĩ theo lối tình yêu...của em, sao nó mộng mị quá, sao nó Hàn Quốc quá chăng...nhưng một khi em đã quyết định hay một cái gật đầu rằng "ừh, iu"...thì tình yêu đó đâu chỉ có mình em điều khiển theo ý muốn của mình em?lúc này, em chỉ còn 1 nửa quyền quyết định...

Em nghĩ rằng tình yêu sẽ làm nên những điều kỳ diệu àh? ừh, có lẽ vậy, nhưng nó chỉ đúng khi có điều gì đó ở chính mình khi chưa vượt lên...
Đến một ngày nào đó...tình yêu của em, yêu là cho, là cống hiến tất cả , em sẽ nghĩ rằng...mình đã mất, hay không còn gì để mất... để rồi...em lại khóc...thầm.

Anh biết, với em...
" Thời gian từ 1 người bạn...trở thành người tình thứ nhất
sẽ lâu hơn thời gian từ người tình thứ nhất đến người tình thứ 10"

http://www.schneider-electric.com.vn

Khách vi

Khách viếng thăm
thế là cũng thi xong 1môn, tết về ôm cả đống sách vở về mà ham chơi thế là cả tuần nay phải "cày", chưa bao giờ nước tới chân mới nhảy như lần này thế nhưng cũng được đền bù xứng đáng.
khác với dự định nhưng thôi làm những việc mình thích được rồi, cũng chẳng có lý do chi để chạy trốn cả

Khách vi

Khách viếng thăm
cũng muốn được thoải mái mỗi khi vào 4rum lắm nhưng khi mình vào thì nick khác lại out. mình onl lại làm người khác thấy không thoải mái thế sao?

bupbe_kute

bupbe_kute
Level 3
Level 3
Thật su tình yêu la nhu th sao?
Thật la kho hiểu??????????????????????????????????????????

vuontoivisao

vuontoivisao
Tiều ngư
Tiều ngư
...... phải đi để bik phía sau hạnh phúc còn có nỗi đau
.........phải đi để bik phía sau nụ cười còn có nước mắt
...........phải đi để bik phía sau sự hiện diện của 1 ng` còn có sự ra đi
..............phải đi để bik sau tình iu là chúc phúc
.................phải đi để bik rồi lòng ng` còn có thể bạc bẻo đến đâu
....................cũng như phải đi để bik có những ng` trong tình iu luôn ko ngừng chờ đợi
nhưng ko phải chờ đợi ngày ai đó có thể iu họ mà chờ ngày họ có thể ngừng iu ai đó

vuontoivisao

vuontoivisao
Tiều ngư
Tiều ngư
em trai của chi hãy cố lên, tình yêu không phải là tất cả đâu.

ngocthau007

ngocthau007
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
vuontoivisao đã viết:em trai của chi hãy cố lên, tình yêu không phải là tất cả đâu.
ai cũng nói như zậy....

ngocthau007

ngocthau007
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
hazz... hum nay làm 1 việc thà mình chưa bao h` nghĩ tới... buon

vì sao phải làm như thê chứ ???
mọi chuyện mong cho sớm qua.

hành động của mình ngu ngốc lắm nhỉ ??? (hum nay nhìu người phản ánh quá.)
hì, só ri ai đó vì hạnh động như thế nhá(rút kinh nghiệm) ;))

chắc từ h` sẽ được tự do rùi nhỉ? mình có phiền phức quá lắm ko ???.
( quá phỉền là đằng khác)

ngồi mà chẳng bik làm ji, ghi bậy bậy. ( đọc dỏm mà phê bình là chít đó nha! )

╬khoadkt╬

╬khoadkt╬
Cựu BQT
ai đó biết mình sai thì hãy sửa sai đi^_^

╬khoadkt╬

╬khoadkt╬
Cựu BQT
Mình đã giải thích cho một ngưòi hiểu, và ngưòi đó đã trở lại, chào mừng người trở lại ^_^
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 040709_Beer_big-1

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
ka ka ka ! e bít ai rùi anh khoa ơi Hahaha

thanhhai

thanhhai
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Hik chẳng suy nghĩ ra được ý tưởng làm cho 4rum nhà mình vui lên hết, bùn và trầm lắng quá đi!
Các thành viên ơi! ai có ý tưởng hay trình bày đi nào!

https://www.facebook.com/daothanhhai.cosmetic

noiaybinhyen

noiaybinhyen
Ban ĐH
 Ban ĐH
Dạo này hổng thấy milu vào thường xuyên diễn đàn như mọi khi thấy bùn bùn sao ấy, có milu phần chat box sôi động hẳn lên.
Sá sá sá với mình hết tết cũng hết xuân luôn rồi, bởi vậy cuộc sống mà, có những điều mình không thể hiểu, không xác định đuợc, sa sa sa thì ra sức chịu đựng của mình tốt thật, có nhiều lúc tưởng chừng sẽ vỡ oà lên vì ......lưng chừng lững chững, nhưng rồi cũng kèm chế được, bùn cũng vậy, vui cũng thế, lạc quan mà chấp nhận thôi. không biết có làm được không nữa hihihi
- Biết người ta sẽ không hạnh phúc khi mất đi "gì đó" mà vẫn cứ chúc hạnh phúc.
- Biết đối xử như thế là hèn, là ích kỷ nhưng vẫn cứ làm.
- Biết người khác quan tâm nhưng quá đổi thờ ơ, rồi chúc người ta sống vui vẻ sống tốt để làm gì vậy.
- Biết biết biết nhiều thứ lắm nhưng vẫn cứ đi, rồi phán cho những lời chúc vô ý nghĩa, vô tác dụng. ui mình ghét thứ này lắm.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 21 trong tổng số 40 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 12 ... 20, 21, 22 ... 30 ... 40  Next