Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
thức tỉnh bạn ơi! 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
thức tỉnh bạn ơi! 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1thức tỉnh bạn ơi! Empty thức tỉnh bạn ơi! Sun Mar 20, 2011 4:01 pm

banhitlyson

banhitlyson
Level 2
Level 2
Cuộc đời chúng ta thử hỏi sống là để làm gì nhĩ! Là để được cuộc sống giàu có, sung túc hay nhàn rổi. Tôi thì chẳng biết bạn nghĩ sao? Có thể bạn nghĩ khác tôi chăng, nhưng chẳng sao đó là suy nghĩ của bạn. Tôi tôn trọng ý kiến của bạn.
Vốn dĩ cuộc đời con người thậy ngắn ngủi, bạn và tôi điều biêt điều đó. Cũng chính điều làm cho một số người suy nghĩ: “Sống được bao lâu chứ, cứ chơi hưởng thụ cuộc đời chứ chết đi tiếc lắm”. Tôi chẳng can thiệp vào đời tư suy nghĩ của bạn làm gì. Có người từng nói với tôi rằng: Không quan trọng bạn đã sống bao lâu nhưng điều quan trọng là bạn đã sống như thế nào. Tôi thậy sự cảm phục trước những người có suy nghĩ như vậy. Vì hộ đã sống với chính bản thân họ, họ hiểu thế nào là bản chất của cuộc sống bởi vì họ yêu cuộc sống, họ trân trọng từng giây phút mà sự sống đem lại cho họ.
Còn bạn, bạn nghĩ sao? Cứ sống buôn thã với bản thân vào những cuộc nhậu vô nghĩa, hay là cứ cho ông trời quyết định số phận của mình bằng những cuộc đua tử thần.... Để rùi có được sự kính trọng của mọi người xung quanh hay không hay chỉ là một cái cười nhẹ nửa môi rồi vụt tắt.
Bạn cho rằng ông trời không đối xử công bằng với bạn. Vậy có bao giờ bạn nghĩ thế nào là công bằng chưa? Có công bằng hay không khi bạn sinh ra trong đất nước hòa bình mà quên đi rằng cha ông ta đã ngã suống vì sự tồn tại của chúng ta, Có công bằng hay không khi những em bé sinh ra đã môi côi cha mẹ, đi bán vé số...khi chúng ta nhàn rỗi uống caphe .Có công bằng hay không khi chúng ta được cha mẹ cấp tiền hằng tháng mà ta lại đem vao những cuộc vui bạn be...Đó chỉ là một phần trong chuổi dài của hai từ công bằng mà thôi.
Có những lúc bạn thấy bại, bạn thấy chán nản và tuyệt vọng, bạn đau khổ bạn trốn tránh tất cả để vào đó là sự bê thoa, tiều tụy. Vì bạn cho rằng mình mất tất cả, ồ không đâu bạn ạ! Bạn đã được nhiều thứ lắm đó nhưng có điều bạn không nhận ra mà thôi, cái mà bạn nhận được đó chính là kinh nghiệm của cuộc sống là ý chí là niềm tin và tôi tin rằng khi bạn nhận ra điều đó bạn sẽ là người bạn tốt của tôi. Vì vốn dĩ bản chất của đau khổ không phải do người khác mang lại mà do chính chung ta tạo ra, điều ấy có ý nghĩa gì, thậy thú vị đúng không! Những điều do chúng ta tạo ra vậy tại sao không do chúng ta vứt bỏ nhĩ mà đôi khi một số người lại phải đợi đến một thế giới không tưởng. Đúng là thú vị đúng không? Vì vậy hãy thức tỉnh đi bạn nhé đừng ngủ quên nửa, ngủ nửa bạn sẽ mất đi tương lai của mình đó.

2thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Sun Mar 20, 2011 4:25 pm

ninhlv89

ninhlv89
Level 4
Level 4
bánh ú ak!!! hâm mộ quá. zìa lyson bày tao ít chiêu với ngen.
tao có thèn bạn giống người mày nói zậy ý, mà tao khuyên miết ko được.
Chắc tao phải copy bài này đi In cho nó đọc mấy đc.

3thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Sun Mar 20, 2011 4:31 pm

cobe_haidao

cobe_haidao
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Đọc xong thấy cảm động quá! một người bạn tốt! chúc cho người bạn của banhitlyson mau nhận ra được những gì mà bạn mong muốn! :D

4thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Sun Mar 20, 2011 7:11 pm

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
Đúng vậy ! tôi cũng từng là 1 người ham những thú vui cuộc sống chơi bời ,nhậu nhet ..rồi ít đi học... lao theo những điều xa hoa..để bây giờ hối hận

Nhưng mà không, đây là cuộc sống cuộc sống mưa rơi trong vô vọng,sẽ ko bao giờ như ta từng mong! nhìn lại mất nhiều thứ.. học hành chả đâu vào đâu, gia đình buồn phiền..nhưng nhờ thế mà chín chắn hơn chút.. nhận ra những giá trị quý từ cuộc sống,tình cảm gia đình, tình cảm anh em, những ng bạn chung quanh luôn quan tâm lo lắng,tình cảm của những người con gái ^^ Đó là những điều tốt đẹp của cuộc sống !!! nhậu thì vẫn nhậu chứ,chơi vẫn chơi..nhưng chơi ít,chơi vừa phải...chơi với những người thân,người quen :) và nhất là ko quá lao sâu vào những điều xa hoa

Tôi cũng từng chả biết sống để làm gì ..nhưng nhìn lại những tình cảm ấy tôi cảm thấy cuộc sống này tươi đẹp lắm... dẫu sau này bạn giàu nghèo ra sao..nhưng hãy sống và sống có mục tiêu ,có đam mê !!! sống thanh thản và hài lòng với bản thân

lời khuyên những bạn đang là học sinh,sinh viên..hãy vừa chơi nhưng ko quên nghĩa vụ học nhé, vì nếu bạn sa sút học tập bạn sẽ rất hối tiếc như tôi bây giờ đấy!
Những bạn đi làm cũng thế.. hãy cố gắng ^^ !

SỰ MAY MẮN SẼ ĐẾN TỪ NỖ LỰC CỦA BẢN THÂN.. câu này là kinh nghiệm sống của tôi, tuy tôi bon chen với đời chưa nhiều nhưng cũng đủ rút ra 1 số điều nho nhỏ ,đút kết được

Cảm ơn những lời chia sẻ của bạn banhitlyson

http://my.opera.com/khoilv

5thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Sun Mar 20, 2011 7:25 pm

banhitlyson

banhitlyson
Level 2
Level 2
bạn đã từng người như vậy sao! nhưng ma ban đã hiểu ra sự thậy nhưng người bạn của tôi thì không thể hiểu vì bạn ấy không có cơ hội để hiểu- bạn ấy đã ra đi mãi mãi rùi! xhir vì muốn có tiền chơi bời mà đi ko bao giờ trở lại!

6thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Sun Mar 20, 2011 7:40 pm

Romeo

Romeo
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực

bánh ú ak!!! hâm mộ quá. zìa lyson bày tao ít chiêu với ngen.
tao có thèn bạn giống người mày nói zậy ý, mà tao khuyên miết ko được.
Chắc tao phải copy bài này đi In cho nó đọc mấy đc.
Hồi nhỏ không được học chính tả hay sao ấy nhỉ???????????

7thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Sun Mar 20, 2011 8:01 pm

banhitlyson

banhitlyson
Level 2
Level 2
romeo a
ma tên thậy là gì vậy!học cùng lớp a!hi

8thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Sun Mar 20, 2011 8:09 pm

Romeo

Romeo
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
không học cùng lớp nhưng thấy ngứa mắt nên nói thôi...

9thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Sun Mar 20, 2011 10:05 pm

phàn xuân hùng

phàn xuân hùng
Tiều ngư
Tiều ngư
Romeo ăn nói mất tế nhị quá.Bạn viết có sai thì mình góp ý riêng với bạn chứ.Sao lại nói móc nói xuyên thế?Đi học lại chữ thì dễ,chứ học cách làm người thì khó đấy.Sr spam! Question

10thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Sun Mar 20, 2011 10:17 pm

phàn xuân hùng

phàn xuân hùng
Tiều ngư
Tiều ngư
"Hãy sống làm sao không để có lỗi với lương tâm của mình"và "hối hận những gì mình đã làm khi đã quá muộn" moico

11thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Sun Mar 20, 2011 11:52 pm

Romeo

Romeo
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
mình có gì thì nói vậy thôi à...ai cũng điều đọc nội quy hết rồi mà...nhưng mà nói đi thì cũng phải nói lại...bạn phàn xuân hùng...bạn " Nhàn cư vi bất thiện quá rồi đó "...xin cảm ơn....

12thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Mon Mar 21, 2011 10:55 am

Khách vi

Khách viếng thăm
Romeo đã viết:mình có gì thì nói vậy thôi à...ai cũng điều đọc nội quy hết rồi mà...nhưng mà nói đi thì cũng phải nói lại...bạn phàn xuân hùng...bạn " Nhàn cư vi bất thiện quá rồi đó "...xin cảm ơn....

không có ai là hoàn hảo cả mà bạn, không nghe ông bà ta nói phải uốn lưỡi trước khi nói ah. mình thấy bạn phàn xuân hùng nói cũng có lí đấy chứ bộ, cái gì cũng phải tế nhị chút. điều tối kỵ là không nên làm mất mặt người khác trước đám đông. thank

13thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Mon Mar 21, 2011 11:08 am

Davidcuong_lyson

Davidcuong_lyson
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Phan Xuân Hùng và Romeo ko cải nhau trên topic chia sẽ nhá! hãy tôn trọng mọi người và tôn trọng chính bản thân các bạn, " Một điều nhịn, chín điều lành " mà hj." sống trên đời cần co1 tấm lòng, để gió cuốn trôi chứ hj " Hahaha

http://vuongquoctoi.tk/

14thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Mon Mar 21, 2011 11:09 am

Romeo

Romeo
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
xin cảm ơn.........

15thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Tue Mar 22, 2011 3:42 pm

banhitlyson

banhitlyson
Level 2
Level 2
nóng giận và đoi khi là sai lầm của cuộc đời vi khi nóng giận lý trí sẽ không được giữ vững.hiiiiiiii

16thức tỉnh bạn ơi! Empty Re: thức tỉnh bạn ơi! Tue Mar 22, 2011 9:50 pm

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
Làm ơn hãy tôn trọng diễn đàn cũng như tôn trọng chính bản thân mình trước khi comment. Hãy để mọi người nghĩ về mình ở góc độ văn hóa.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]