Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
HÀNH TRÌNH KẾT NỐI TÌNH THƯƠNG YÊU CÙNG TRẺ EM AN BÌNH VUI HỘI TRĂNG RẰM 2012 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
HÀNH TRÌNH KẾT NỐI TÌNH THƯƠNG YÊU CÙNG TRẺ EM AN BÌNH VUI HỘI TRĂNG RẰM 2012 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Trong không khí cả nước đang tưng bừng chào đón Tết Trung Thu diễn ra thật rộn nhịp, ấm áp... thì vẫn còn nơi nào đó trẻ em lại đón cái Tết Trung Thu trong khí trời lạnh lẻo, thiếu thốn nơi đầu sóng ngọn gió, thiếu sự ấm áp, rộn nhịp như trong đất liền.

Thấu hiểu sự thiếu thốn đó, BQT www.lyson.org Thay mặt đông đảo bạn đọc, quý mạnh thường quân, BQT diễn đàn lyson.org không ngại khó khăn vì thời tiết gặp mưa gió, sóng to gió lớn để đem những món quà đầy ý nghĩa giá trị nhân văn đến với các em An Bình cùng đón vui một cái tết trung thu thật ấm áp tình thương.

HÀNH TRÌNH KẾT NỐI TÌNH THƯƠNG YÊU CÙNG TRẺ EM AN BÌNH VUI HỘI TRĂNG RẰM 2012 DSCN0188

Chúng tôi ( BQT) đã thuê tàu ( ghe ) chở hàng qua An Bình để các em kịp đón một cái tết ý nghĩa, chúng tôi vì nghĩa lớn, vì các em ở nơi đây khát khao chờ đợi những tình thương, thiếu thốn. Trên con tàu bồng bềnh chao nước vì sóng to nghiêng lắc, say sóng, ói mữa, sóng vổ phủ tàu trắng xóa bọt làm cho chúng tôi phải nhiều lần thót tim tái ngắt, đến nơi tàu không cập cảng được, vì sóng quá lớn; mình mãy ướt át, run rẫy vừa say sóng vừa trời mưa, vừa bị ướt của bọt nước biển.

HÀNH TRÌNH KẾT NỐI TÌNH THƯƠNG YÊU CÙNG TRẺ EM AN BÌNH VUI HỘI TRĂNG RẰM 2012 DSCN0195

Chúng tôi suy nghĩ mãi và ra quyết định phải vào đảo nhỏ An Bình để không phụ lòng mong mõi của quý bạn đọc và vừa không phụ lòng mong mỏi của các em trông chờ ở nơi đây. Chúng tôi ( BQT) đi 03 người ( dự kiến cuộc họp là 6-9 người) mà vì trời giớ mưa bất lợi nên anh em trong đoàn không thể cùng chuyến đi.

HÀNH TRÌNH KẾT NỐI TÌNH THƯƠNG YÊU CÙNG TRẺ EM AN BÌNH VUI HỘI TRĂNG RẰM 2012 DSCN0202

Cuối cùng chúng tôi chuyển hàng và người trên một thúng chai (nho nhỏ ) bị những con sóng vỗ phủ đầu, anh em chèo thúng có nhiều kinh nghiệm bơi lội, và nhiều anh em đứng trên đầu cảng đem dây sẳn sàng chuẩn bị ứng cứu, trên thúng chai chao ngã với những con sóng dữ, suýt nhấn chìm thúng chai mà BQT, hàng hoá, máy ảnh, dụng cụ mang theo, rất may các anh em nơi đây đã ứng phó kịp thời nhảy xuống nước bê thúng nổi lên, hú hồn trời đất, thế là qua cơn nguy kịch của sóng dữ, các anh em ở nơi đây chèo lái một cách chuyên nghiệp để đưa hàng và chúng tôi vào bờ bình yên; tấm lòng của các anh em ở nơi đây đã thấm thía tình thương yêu, khi thấy chúng tôi vừa đến các anh em đã ra chào đón trong cái mưa, trong cơn sóng vỗ nhào trắng xóa qua mặt cảng.

HÀNH TRÌNH KẾT NỐI TÌNH THƯƠNG YÊU CÙNG TRẺ EM AN BÌNH VUI HỘI TRĂNG RẰM 2012 Chongchoi
( Cảnh tương tự như hình minh họa cho chuyến chuyến hàng và BQT vào cảng An bình, do hoản sợ và bảo vệ an toàn cho máy ảnh, hiện vật và người )

Chúng tôi vào được đảo bé An Bình 2 người, còn một người ở lại tàu xem xét tình huống, thông tin liên lạc với nhau. Anh em chúng tôi trong cái sợ hãi của gió và sóng lớn, trong cái ước nhòe của nước biển, trong cái giá lạnh , trong cái say sóng chao ngã,…nhưng trong lòng vẫn giữ được cái ấm áp và lòng tâm huyết và hướng đến các em nơi đây.

Khi đến bờ trong lòng ấm áp và hạnh phúc bởi vì bà con trong xóm ai nấy đều đón chào chúng tôi, thấy chúng tôi mệt đừ, tái nhắt, bà con phụ giúp chúng tôi chở hàng, dẫn dắt chúng tôi về đến trường, nhờ sự nhiệt tình của bà con, nhà trường, cơ quan chính quyền giúp chúng tôi trao tặng và bày tỏ nổi niềm gởi gắm của các bạn đọc, mạnh thường quân trên mọi miền tổ quốc gởi đến cho các em.Vì tình thương đong đầy tình yêu thương và gắn bó, thiện cảm và hết lòng tâm huyết dù khó khăn gian khổ chúng tôi cũng đem những món quà đến trao tận tay các em HS hòn đảo nhỏ này.

Sau khi chúng tôi ( BQT) vào bờ, thì gió bắt đầu to, sóng bắt đầu lớn dần lên trong khói mù mịt của sóng biển bổ tấp nập vào con tàu lênh đênh trên mặt nước, một hồi sau khi chúng tôi liên lạc, hội ý và quyết định 2 TV.BQT ở lại An Bình ( đảo nhỏ ) để gởi gắm và chia sẽ những món quà ý nghĩa này, còn 1 TV trở lại đảo lớn Lý Sơn.

Tấm lòng tình nghĩa đong đầy tình thương

Khi chúng tôi đến trường, đem máy ảnh, điện thoại ra thì đã bị ướt nhòe, hư luôn nên chụp không được, gọi cũng không xong rồi những tấm hình chúng tôi ghi trên chuyến đi qua cũng bị out hết ( trị giá máy ảnh, điện thoại đến gần  6 – 8  triệu đồng).

HÀNH TRÌNH KẾT NỐI TÌNH THƯƠNG YÊU CÙNG TRẺ EM AN BÌNH VUI HỘI TRĂNG RẰM 2012 2012-09-29160147

Trong lòng các em HS nơi đây rất phấn khởi không vì những phần quà ấy mà là vì giá trị nhân văn và lòng nhiệt huyết, không ngại khó khăn, gian khổ, quan tâm, giúp đỡ, động viên , nhắc nhở, gần gũi, chia sẽ,…thật lớn lao của các anh BQT diễn đàn Lyson.org cũng như tấm lòng của quý mạnh Thường quân, nhà hảo tâm, anh em, bạn đọc gần xa thân gửi.

HÀNH TRÌNH KẾT NỐI TÌNH THƯƠNG YÊU CÙNG TRẺ EM AN BÌNH VUI HỘI TRĂNG RẰM 2012 2012-09-29151725

Cho dù thời tiết khắc nghiệt, mưa to dần nhưng các em vẫn mãi mê ngồi sắp hàng nhắm nhìn chúng tôi muốn gởi gắm rất nhiều điều cần sự giúp đỡ lan rộng hơn nữa, để các em có điều kiện học hành, tương lai tươi sáng đưa hòn đảo lên một nền văn minh mới.

Khi chúng tôi hỏi các em về học tập, sinh hoạt hằng ngày và mong ước điều gì cho mai sau, thì các em hồn nhiên trả lời: Mọi thứ đều thiếu thốn, cơm chưa no, lo chưa đủ, sách vở còn nhiều túng thiếu,.. nhưng được sự quan tâm của Đảng, chính quyền, xã hội,…và hôm nay gặp được các chú ( BQT) tạo niềm vui phấn khởi, đón một cái tết Trung thu đầy ý nghĩa mà các chú đại diện đem đến. Các cháu sẽ hứa cho dù khó khăn đến đâu, các cháu vẫn cố gắng học tốt, ngoan hiền không phụ lòng cha mẹ, thầy cô, bạn bè và các chú đâu…

HÀNH TRÌNH KẾT NỐI TÌNH THƯƠNG YÊU CÙNG TRẺ EM AN BÌNH VUI HỘI TRĂNG RẰM 2012 2012-09-29160650

Nhìn trên khuôn mặt tròn trịa thơ ngây của các em đã gợi lên những tình cảm, thiếu thốn, mà trong lòng chúng tôi cảm động dâng trào thương yêu quý mến biết bao nhiêu đã xua tan đi cái mệt nhọc, cái say sóng ấy.

HÀNH TRÌNH KẾT NỐI TÌNH THƯƠNG YÊU CÙNG TRẺ EM AN BÌNH VUI HỘI TRĂNG RẰM 2012 2012-09-29161711

Tối về, chúng tôi giao lưu với thầy cô trong nhà trường cùng anh em Dân quân, anh em chèo thúng để tỏ lòng biết ơn trong đêm trung thu thật ấm ấp biết bao nhiêu dâng trào quý mến.

HÀNH TRÌNH KẾT NỐI TÌNH THƯƠNG YÊU CÙNG TRẺ EM AN BÌNH VUI HỘI TRĂNG RẰM 2012 2012-09-29151916

Chúng tôi hẹn, và không vì thời tiết, gian nan mà vì cả một tấm lòng hướng thiện, chia sẽ giúp đỡ các em học sinh nơi đây có cả niềm vui, nụ cười cho tương lai tươi sáng, chúng tôi sẽ tiếp tục kêu gọi các nhà hảo tâm, mạnh thường quân, đông đảo bạn đọc gần xa, các bạn trẻ và sẳn sàng tổ chức mong được nhiều lần hơn thế nữa tại xã An bình này.

HÀNH TRÌNH KẾT NỐI TÌNH THƯƠNG YÊU CÙNG TRẺ EM AN BÌNH VUI HỘI TRĂNG RẰM 2012 2012-09-29161530

Trong không khí ấm áp tình thương, chúng tôi, BQT diễn đàn lyson.org lần đầu tiên tổ chức một cái tết trung thu cho các em học sinh An Bình thật ý nghĩa biết bao nhiêu đong dầy tình thương yêu và gần gũi.

Tấm lòng thiện cảm của người con đảo nhỏ An Bình .
Ngoài ra, chúng tôi được sự giúp đỡ tận tình của gia đình bạn Danh và chính bạn Danh cũng giúp đỡ chúng tôi hoàn thiện chương trình này, nhờ bạn mượn điện thoại để ghi mấy tấm ảnh ( bởi vì máy ảnh, điện thoại đem đi bị ướt nước biển hư luôn), nhờ gia đình chổ sinh hoạt tắm rửa, ăn uống còn ngũ thì ở kí túc xá của trường.

Qua ngày sau, chúng tôi có đi thăm quan cảnh đảo An Bình nhưng cũng phải đi dù chứ trời mưa to.

Sau hôm nữa, nghe tin bão thì trong lòng chúng tôi lại nôn nao lo lắng hơn nhiều, bởi vì mọi công việc, gia đình đang chờ đợi chúng tôi mọi thứ, thế là trời nghỉ mà thương, bất chợt chúng tôi thấy tàu cá đang chạy theo hướng về đảo lớn ( Lý Sơn ) cách đảo An Bình khá xa, nhưng với lòng nhiệt tình của gia đình và bạn Danh phải bơi thúng chở chúng tôi ra tàu cá về cho kịp chuyến về. Trên chiếc thúng chai nho xíu giữa mênh mông nước biển vỗ trắng phủ, sự nguy hiểm có thể đến bất cứ lúc nào, cuối cùng với gần hết 20 phút sau chúng tôi mới cập được tàu cá.

Thế là chúng tôi ngồi trên tàu gần nữa giờ đồng hồ nữa mới đến đảo lớn, một chuyến đi mang nhiều tình thương gắn bó, đong đầy tình thương yêu vô bờ bến, cảm động biết bao nhiêu khi chúng tôi gặp các em học sinh nơi đây; nhưng không biết bao nhiêu sóng gió luôn rình rập, sự hiểm nguy, mọi khó khăn luôn đến với chúng tôi đi lần này.
Khi bước lên cảng Lý Sơn, thì chúng tôi về, còn một Admin (BQT) không kịp tắm rữa đi xuống tàu mua vé vào luôn đất liền cho kịp chuyến, kịp thời gian với mọi thứ đang chờ.

Cảm nhận những tấm lòng... .
Trong chuyến đi lần này, dù những món quà tuy không nhiều là bao, nhưng lòng nhiệt huyết của BQT diễn đàn lyson.org lần đầu tiên tổ chức tết trung thu cho các em An Bình nơi đây thành công

HÀNH TRÌNH KẾT NỐI TÌNH THƯƠNG YÊU CÙNG TRẺ EM AN BÌNH VUI HỘI TRĂNG RẰM 2012 2012-09-29151450

và đồng thời chứa đựng biết bao nhiêu tình thương yêu, chia sẽ của tấm lòng bạn đọc, các mạnh thường quân trên mọi miền tổ quốc gởi đến chung vui cùng các em, động viên các em, chia sẽ và gởi lời nhắn nhũ mong các em hãy cố gắng dù khó khăn đến đâu cũng phải học tốt, để trở thành con ngoan trò giỏi và giúp ích cho xã hội.

HÀNH TRÌNH KẾT NỐI TÌNH THƯƠNG YÊU CÙNG TRẺ EM AN BÌNH VUI HỘI TRĂNG RẰM 2012 2012-09-29151714

Một lần nữa chúng tôi thay mặt cho các em học sinh An Bình nơi đây tha thiết kính bày tỏ lòng biết ơn đến quý nhà hảo tâm, doanh nghiệp, các bạn trẻ thành đạt, cùng đông đảo các bạn đọc gần xa trên mọi miền tổ quốc đã giúp chúng tôi đem đến những món quà đầy ý nghĩa nhân văn cao đẹp này gởi đến tận tay các em HS nơi đây, đem cả nụ cười, lòng động viên khích lệ, sự quan tâm sâu sắc, chia sẽ, ... chúng tôi biết ơn đến quý cấp chính quyền, bà con, chủ tàu ( ghe ), gia đình bạn Danh và tấm lòng bạn Danh, anh em chèo thúng đã nhiệt tình tạo điều kiện thuận lợi giúp đỡ chúng tôi đem tình thương yêu gắn với lòng thương yêu cao cả với cả tấm lòng từ thiện hướng về trẻ em HS quê hương An Bình lần này.

Trân trọng cảm ơn.
vandayit

Được sửa bởi vandayit ngày Wed Oct 03, 2012 11:21 am; sửa lần 17.

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Sáng hôm qua em đã vô lại đất liền và không cùng 3 anh đi sang An Bình được. Tiếc quá! Chúc mọi người sức khỏe! Hẹn gặp lại mọi người trong một ngày gần nhất!
Trong_Tim

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Hình ảnh trao quà tết trung thu cho trẻ em An Bình chuẩn bị cập nhật,............

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
vandayit đã viết:Hình ảnh trao quà tết trung thu cho trẻ em An Bình chuẩn bị cập nhật,............
Em chờ cả buổi rồi không thấy đâu hết!!!
Khi nào đăng hình lên rồi hay!

Mark_Le

Mark_Le
Admin
 Admin
thanhduocanbinh đã viết:
vandayit đã viết:Hình ảnh trao quà tết trung thu cho trẻ em An Bình chuẩn bị cập nhật,............
Em chờ cả buổi rồi không thấy đâu hết!!!
Khi nào đăng hình lên rồi hay!

Anh và a Thắm chưa về kịp sao có hình up lên dc em... để lại sức đã ... Hahaha

http://www.wearedesigner.net

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Hình ảnh đã được cập nhật rồi, mong các bạn gần xa chia sẽ......

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Qua cuộc hành trình này mới nhìn thấy tình cảm của người dân nơi đây rất chân thành, mộc mạc, một tình yêu nơi biển cả giữa mảnh đất khó sống giữa Biển Đông.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]