Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Chán đời, muốn bỏ quê hương ra Lý Sơn sinh sống - Cần giúp đỡ 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Chán đời, muốn bỏ quê hương ra Lý Sơn sinh sống - Cần giúp đỡ 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

long123

long123
Tiều ngư
Tiều ngư
- Chào các bạn Lý Sơn (LS)

- Mình tên Long, Quê ở ngoài Bắc (Hà nội), hiện mình đang lâm vào tình cảnh hết sức chán chường, chỉ nghĩ đến cái chết, và quyết định muốn bỏ đi đến một nơi hoàn toàn xa lạ sinh sống (không phải đi du lịch đâu, mình bị lừa hết cả gia sản rùi), chẳng quen biết ai và mình chọn Đảo Lý Sơn qua thông tin trên mạng. Mình cần một số thông tin ở LS mong các bạn giúp đỡ, như :
+ Ở LS có nhà trọ cho thuê ở lâu dài không (chắc là không rồi - không kể nhà nghỉ nhé, giá bình dân thôi), nếu có giá cả thế nào.
+ Một người xa lạ đến LS có thể xin vào làm việc ở đâu không?? Ví dụ xin làm việc trên thuyền đánh cá (mình tốt nghiệp đại học - kỹ sư xây dựng, nhưng lại không thích ngề XD, hix)

- Cuộc đời ai học được chữ ngờ các bạn, gia đình tan nát, bị chính người thân nhất lừa lọc khiến ra nông nổi này, tài sản về con số 0 tròn chĩnh, công việc bỏ luôn, hix

- Có bạn nào đang sinh sống ở LS cho mình lời khuyên về môi trường ở đó nhé, tiện thể kết bạn luôn, nếu ra đó chắc chắn cần sự giúp đỡ của bạn, biết đâu mình lại đến sinh sống cùng gia đình bạn, và mình có gia đình mới, hix

- Cám ơn trước các bạn Lý Sơn

hondaobinhyen_lyson

hondaobinhyen_lyson
Level 8
Level 8
Chào bạn !
mình là người Lý Sơn nhưng hiện tại mình không ở tại quê, tuy nhiên mình có chút góp ý với bạn .
Bạn là 1 kỹ sư xây dựng , cho dù cuộc sống thế nào bạn cũng không nên nghĩ đến cái chết, tương lai của bạn còn dài ( chỉ 26 tuổi ) con đường vẫn còn phía trước dành cho bạn .
- Lý Sơn hiện tại chưa có dịch vụ thuê phòng ở dài hạn. ( theo mình được biết )
- 1 kỹ sư xây dựng mình nghĩ bạn sẽ không chịu nổi cái khổ của người ngư dân quê mình , nếu thật sự bạn không quên ai ngoài đó thì việc xin đi tàu đánh cá thì hơi khó...nếu không muốn nói là không được.
- Lý Sơn hiện chưa có nhà máy hay xí nghiệp, nên việc bạn chọn Lý Sơn làm điểm đến để tìm việc làm mình e rằng không được.
Bạn hãy cố gắng rồi mọi điều cuộc sống sẽ thay đổi. Hy vọng sẽ có ngày nào đó bạn đến Lý Sơn để du lịch .

long123

long123
Tiều ngư
Tiều ngư
hondaobinhyen_lyson đã viết:Chào bạn !
mình là người Lý Sơn nhưng hiện tại mình không ở tại quê, tuy nhiên mình có chút góp ý với bạn .
Bạn là 1 kỹ sư xây dựng , cho dù cuộc sống thế nào bạn cũng không nên nghĩ đến cái chết, tương lai của bạn còn dài ( chỉ 26 tuổi ) con đường vẫn còn phía trước dành cho bạn .
- Lý Sơn hiện tại chưa có dịch vụ thuê phòng ở dài hạn. ( theo mình được biết )
- 1 kỹ sư xây dựng mình nghĩ bạn sẽ không chịu nổi cái khổ của người ngư dân quê mình , nếu thật sự bạn không quên ai ngoài đó thì việc xin đi tàu đánh cá thì hơi khó...nếu không muốn nói là không được.
- Lý Sơn hiện chưa có nhà máy hay xí nghiệp, nên việc bạn chọn Lý Sơn làm điểm đến để tìm việc làm mình e rằng không được.
Bạn hãy cố gắng rồi mọi điều cuộc sống sẽ thay đổi. Hy vọng sẽ có ngày nào đó bạn đến Lý Sơn để du lịch .

Cám ơn những lời khuyên của bạn, có lẽ bạn không ở hoàn cảnh của mình, nhiều cái khó nói lắm bạn à. Với bằng cấp, mình có khả năng xin việc ở rất nhiều nơi, thậm chí lương cao, nhưng mình đã quá chán nản với nó rồi, đi du lịch biển đảo mình đi rất nhiều nơi : Phú Quốc, Phú Quý, Bạch Long Vĩ.. nhưng chưa ra Lý Sơn, cho mình hỏi hiện bạn sinh sống và làm việc ở đâu vậy, mình có thể làm bạn không? Mình thích đi biển, muốn xin lên các tàu đánh cá thì xin ở đâu được bạn? Làm thế nào mình có thể trở thành 1 ngư dân. Mong hồi âm

tridesigner

tridesigner
Tiều ngư
Tiều ngư
như anh thấy, thằng ku em nói đúng đó nhưng mình thấy nếu bạn quyết tâm như thế thì mình có thế giúp bạn thế này, việc nhò trọ thì khó đấy, mà giúp bạn việc nhà cửa thì dễ rồi nhưng thật sự cũng hợi khó, là mình chưa biết tý gì về bạn cả nên củng hơi khó,
còn việc làm thì nếu là bạn có bằng cấp như thế thì mình tin rằng dù bạn đi đến đâu cũng khô là vấn đề gì đối với bạn cả, đó là chưa kể la lối sống hiếu khách của người dân quê tôi, họ ko nở nhìn thấy một người
ko có nơi an chốn o đâu, nếu bạn là một người tốt.
và ở quê tôi cũng có rất nhiều viêc để cho bạn làm, nhưng mình sợ bạn ko làm nổi tho.
hiện giờ thì mình đang làm việc ở hcm, nhưng mình cũng có thể giúp bạn,
có gì gọi cho mình, nếu bạn làm mình tin tưởng bạn là người tốt, mình sẽ giúp bạn.
dt mình nè: 0989. 222. 607. minh tên tri

hondaobinhyen_lyson

hondaobinhyen_lyson
Level 8
Level 8
Mình khuyên nên suy nghĩ lại. Sở thích có thể thay đổi , hôm nay bạn thích đi biển nhưng nếu bạn đi được rồi bạn lại không thích nữa ( vì rất khổ đấy bạn ) .
"""còn việc làm thì nếu là bạn có bằng cấp như thế thì mình tin rằng dù bạn đi đến đâu cũng khô là vấn đề gì đối với bạn cả, đó là chưa kể la lối sống hiếu khách của người dân quê tôi, họ ko nở nhìn thấy một người
ko có nơi an chốn o đâu, nếu bạn là một người tốt. """

Mình xin nói lại là Lý Sơn mình hiện chưa có cty hay nhà máy. nên việc làm ở Lý Sơn chắc khó .
Hay suy nghĩ lại .

bsthanh

bsthanh
Tiều ngư
Tiều ngư
Tốt hơn hết là bạn nên chịu khó làm để kiếm 1 chút tiền đã. Sau khi tích cóp dc 1 khoản tiền, bạn sẽ mang theo ra đảo Lý Sơn. Ở đó bạn đi làm kiếm tiền ăn tiêu hằng ngày. Khoản tiền bạn mang theo rất quan trọng để đề phòng những lúc bạn k kiếm dc tiền cũng như những tình huống phát sinh phải cần đến tiền.

tranvankhuong80

tranvankhuong80
Level 3
Level 3
Mình khuyên bạn đừng có suy nghĩ chán đời đó, nếu có suy nghĩ đó thì bạn có đi đâu cũng không được cả chứ không chỉ riêng Lý Sơn quê hương mình. Bạn thử nghĩ nếu ai cũng chán đời và tìm ra Lý Sơn thì sao? Lý Sơn trở thành hòn đảo chán đời mất. Mình cũng dân xây dựng nên hiểu được áp lực và mặt trái của nghề xây dựng và mình rất hiểu văn hóa xây dựng phía Bắc nên Bạn cảm thấy chán và mệt mỏi là điều dễ thông cảm. Nếu bạn muốn nghỉ ngơi một thời gian, mình khuyên bạn hãy ra Lý Sơn, xin vào một ngôi Chùa đang xây dựng ( Mình biết hiện Lý Sơn có nhiều ngôi chùa, cơ sở tôn giáo đang xây dựng) và làm công quả cho nhà Chùa, với kiến thức của bạn có thể kiếm cơm và sống thanh thảng một thời gian và biết đâu bạn sẽ có động lực cho cuộc đời của mình. Chúc bạn thành công

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]