Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Cảm nhận về hội đồng hương Lý Sơn!!!!!!!!!! 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Cảm nhận về hội đồng hương Lý Sơn!!!!!!!!!! 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

hjhjhj45678

hjhjhj45678
Tiều ngư
Tiều ngư
Xin chào BQT cùng nhưng người bạn đồng hương yêu dấu!.

Hội đồng hương ls chúng ta cũng lập ra đã lâu và đã có rất nhiều hoạt động thiết thực để giúp đỡ những bạn bè đồng hương đi xa quê nhà, để giúp đỡ những người con đất đảo. Ngoài ra hội cũng còn nhiều hoạt động thiết thực hơn nữa đặt biệt là về vấn đề giới thiệu về hòn đảo của chúng ta. Khi mà vào web thì thấy diễn đàn xây dựng web rất công phu và nội dung giới thiệu về đảo ta rất là hoành tráng và hay nữa đây là điều rất đáng khen ngợi BQT va trong web còn có chuyên mục về vấn đề giúp những tân sinh viên ổn định về nơi ăn chốn ở đây cũng là 1 điều rất đáng khen ngợi về hội của chúng ta và còn vấn đè giới thiệu việc làm nữa cái nay cũng rất là hay. Hội cũng đã có nhiều đóng góp để giúp đỡ hòn đảo của chúng ta sau những lần thiên tai bão lụt. Một lần nữa rất rất cảm ơn hội về những hoạt động thiết thực đó!!!

Tuy nhiên hội của chúng ta cũng có những điều không được hay cho lắm dù biết những người rời xa quê hương như chúng ta vô đất liền 1 phần là học 1 phần là đi làm nhưng hội chúng ta đã làm những điều cho tôi cảm thấy buồn. Điều khiến tôi buồn đó là hội cũng còn 1 số hoạt động không lành mạnh mỗi khi mọi người họp lại với nhau, tôi đã xem mục hội đồng hương Lý Sơn những hình ảnh hoạt động của hội khi họp mọi người lại với nhau không làm gì mà chỉ thấy toàn nhậu và nhậu. Vậy thử hỏi hội chúng ta lập ra để ăn nhậu hay làm gì? Tại sao hội chúng ta mỗi khi họp lại không tổ chức những điều lành mạnh hơn? Mỗi khi mọi người ngồi lại thi đậu tiền rùi ăn nhậu sao không dùng số tiền đó vào việc làm co ích hơn, đối với những sinh viên những người đi làm ở đất liền thi 50k không là bao nhưng mà đối với những người dân ở quê ta thi 50k đó là số tiền phải làm lụng đổ mồ hôi sôi nước mắt mới làm ra. Điều này BQT nên xem lại, BQT hãy lập ra những chương trình hoạt động vui chơi có ích hơn để nó đúng nghĩa với cái tên là hội đồng hương Lý Sơn. Mong BQT cũng như những người sáng lập và quản lý hãy xem xét và cải thiện tình hình nay!!!

Chân thành cảm ơn!!!

Ω

Ω
Tiều ngư
Tiều ngư
hjhjhj45678 đã viết:đối với những sinh viên những người đi làm ở đất liền thi 50k không là bao nhưng mà đối với những người dân ở quê ta thi 50k đó là số tiền phải làm lụng đổ mồ hôi sôi nước mắt mới làm ra
mình nghĩ cái này bạn nói ngược rồi đó.
Thử hỏi có chơi, có thể thao có hoạt động. Nhưng cuối cuộc chơi không có cái gì đó để anh em ta 1.2.3....zô thì có vui không^_^
--> bởi vì đó là người Việt Nam mà Trong_Tim
Đó cũng là lời góp ý của mình.

starfish

starfish
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Mình xin nói rõ hơn với bạn ( tạm xưng hô như vậy ) là forum này không đại diện cho HĐH Lý Sơn , Ở mỗi tĩnh điều đã thành lập HĐH , và vẫn đang hoạt động (trừ TP.HCM) , mình không có ý kiến gì về HĐH và cũng không có quyền nói là forum đại diện cho HĐH vì HĐH thì phải do mọi người bầu ra, có sự chấp nhận từ nhiều phía . Còn forum này BQT lập ra không do ai bầu chọn hay yêu cầu, chỉ nhằm tạo một kênh giao lưu cho anh em Lý Sơn xa quê có nơi để giao lưu, học hỏi, trao đổi, giúp đở nhau, cập nhật tin tức ở quê nhà .....

Và vấn đề gặp mặt bạn nói : Mình có ý kiến thế này , mọi vẫn biết là điều đó không hay cho lắm, nhưng đó đã là nét văn hoá của CON NGƯỜI (theo ý của mình) ,bạn thấy có cuộc họp nào, sự kiện nào, cuộc giao lưu nào.... thành công mà sau đó không có cuộc vui chơi không ??? Và mình thấy chính cuộc nhậu (không quá đà) đó sẽ làm anh em hiểu nhau hơn, đoàn kết hơn, gần gũi hơn.... Miễn sao những hoạt động có ích thành công, có nhiều đóng góp cho xã hội . Nếu không muốn nói chính vì điều đó thúc đẩy thành công.

Còn đối với bạn nếu bạn là một người thành công trong sự nghiệp, có mối quan hệ rộng , lớn ... thì thử hỏi bạn có dể dàng tạo được các mối quan hệ , có những điều không thể nói ở nơi khác, nhưng khi trong cuộc nhậu có thể giải quyết dể dàng... Nếu không nói quá (ngày xưa miếng trầu là đầu câu chuyện, nhưng bây giờ là cuộc nhậu)...kekeke..... Nói chung phải có để có dịp để anh em giao lưu ...!!!

http://letot.chaoban.info

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
cái cm của anh tốt chuẩn ko cần chỉnh ! thanks anh một phát ! :D

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
bạn này nhầm lẫn mấy tấm hình của hội đồng hương Đà nẵng với qui nhơn đấy mà!!!

đây là 2 hội đồng hương của Lý Sơn và độc lập với diễn đàn..diễn đàn chỉ chia sẻ ảnh của 2 hội lên để mọi người cùng xem thôi!

Diễn đàn LSO chỉ có tụ tập ăn chơi,nhậu tí vào ngày Tết thôi! 1 năm 1 lần..cũng đâu có gì là quá đáng đúng ko nhỉ ^^! mọi người khi tham gia đều vui vẻ cả !!

http://my.opera.com/khoilv

ngocthau007

ngocthau007
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
tết về mà không nhậu nữa thì chắc cả anh em BQT cũng không biết mặt em nữa ấy chứ Hahaha

https://www.facebook.com/

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
ngocthau007 đã viết:tết về mà không nhậu nữa thì chắc cả anh em BQT cũng không biết mặt em nữa ấy chứ Hahaha
chú nó đô cao mà ! e yếu xin uống nước ngọt !!! Hahaha không biết được ko nhỉ ?

thanhhai

thanhhai
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
hjhjhj45678 đã viết:Xin chào BQT cùng nhưng người bạn đồng hương yêu dấu!.

Hội đồng hương ls chúng ta cũng lập ra đã lâu và đã có rất nhiều hoạt động thiết thực để giúp đỡ những bạn bè đồng hương đi xa quê nhà, để giúp đỡ những người con đất đảo. Ngoài ra hội cũng còn nhiều hoạt động thiết thực hơn nữa đặt biệt là về vấn đề giới thiệu về hòn đảo của chúng ta. Khi mà vào web thì thấy diễn đàn xây dựng web rất công phu và nội dung giới thiệu về đảo ta rất là hoành tráng và hay nữa đây là điều rất đáng khen ngợi BQT va trong web còn có chuyên mục về vấn đề giúp những tân sinh viên ổn định về nơi ăn chốn ở đây cũng là 1 điều rất đáng khen ngợi về hội của chúng ta và còn vấn đè giới thiệu việc làm nữa cái nay cũng rất là hay. Hội cũng đã có nhiều đóng góp để giúp đỡ hòn đảo của chúng ta sau những lần thiên tai bão lụt. Một lần nữa rất rất cảm ơn hội về những hoạt động thiết thực đó!!!

Tuy nhiên hội của chúng ta cũng có những điều không được hay cho lắm dù biết những người rời xa quê hương như chúng ta vô đất liền 1 phần là học 1 phần là đi làm nhưng hội chúng ta đã làm những điều cho tôi cảm thấy buồn. Điều khiến tôi buồn đó là hội cũng còn 1 số hoạt động không lành mạnh mỗi khi mọi người họp lại với nhau, tôi đã xem mục hội đồng hương Lý Sơn những hình ảnh hoạt động của hội khi họp mọi người lại với nhau không làm gì mà chỉ thấy toàn nhậu và nhậu. Vậy thử hỏi hội chúng ta lập ra để ăn nhậu hay làm gì? Tại sao hội chúng ta mỗi khi họp lại không tổ chức những điều lành mạnh hơn? Mỗi khi mọi người ngồi lại thi đậu tiền rùi ăn nhậu sao không dùng số tiền đó vào việc làm co ích hơn, đối với những sinh viên những người đi làm ở đất liền thi 50k không là bao nhưng mà đối với những người dân ở quê ta thi 50k đó là số tiền phải làm lụng đổ mồ hôi sôi nước mắt mới làm ra. Điều này BQT nên xem lại, BQT hãy lập ra những chương trình hoạt động vui chơi có ích hơn để nó đúng nghĩa với cái tên là hội đồng hương Lý Sơn. Mong BQT cũng như những người sáng lập và quản lý hãy xem xét và cải thiện tình hình nay!!!

Chân thành cảm ơn!!!

Đây là những gì bạn nhầm lẫn với HDH với diễn đàn rồi đó. Niếu đọc kỹ thì bạn sẽ hiểu thoy, mong rằng bạn sẽ hiểu rõ hơn về những vấn đề trên!

https://www.facebook.com/daothanhhai.cosmetic

hjhjhj45678

hjhjhj45678
Tiều ngư
Tiều ngư
chào anh lê tốt!
anh nói nền văn hóa của con người là như thế nhưng là có nhất thiết là phải dùng đến nó sau khi thành công một việc gì không anh? công việc có thành công hay không là do năng lực do bản thân mình chứ anh!!! em biết anh đang làm bên du lịch nên việc anh thương xuyên đụng đến nó là điều tất nhiên nhưng mà ở đây em nói là nói về vấn đề mối khi hdh họp lại sao lúc nào cũng ăn với nhậu là chính ah chứ đâu co lam gì đâu mà thành công với không anh? mọi người tập trung lại ăn uốn rùi về chứ em đâu thấy có hoạt động nào khác đau?????????????????????

╬khoadkt╬

╬khoadkt╬
Cựu BQT
hjhjhj45678 đã viết:chào anh lê tốt!
anh nói nền văn hóa của con người là như thế nhưng là có nhất thiết là phải dùng đến nó sau khi thành công một việc gì không anh? công việc có thành công hay không là do năng lực do bản thân mình chứ anh!!! em biết anh đang làm bên du lịch nên việc anh thương xuyên đụng đến nó là điều tất nhiên nhưng mà ở đây em nói là nói về vấn đề mối khi hdh họp lại sao lúc nào cũng ăn với nhậu là chính ah chứ đâu co lam gì đâu mà thành công với không anh? mọi người tập trung lại ăn uốn rùi về chứ em đâu thấy có hoạt động nào khác đau?????????????????????
sao lại ko có, hôm bữa HĐH Quy Nhơn đi chơi zui quá trời luôn, đá bóng nè, kéo co nè, tắm biển nè, leo núi nè... quá xá zui Hahaha
gặp nhau mọi người còn ngồi nói chuyện nữa, nên cũng có... ^_^
http://www.lyson.org/forum-f14/topic-t1123.htm

http://vn.360plus.yahoo.com/kata_1412646/

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
sai rồi bạn ơi ! anh tốt là dân cntt đó ! :P

starfish

starfish
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP

Anh xin nói 2 điều :

Thứ nhất : Anh không phải làm du lịch .

Thứ hai : Anh không làm trong HĐH , nên việc họp HĐH chỉ có nhậu hay không anh không biết . Nhưng đối với forum thì mỗi lần trước khi đi nhậu anh em điều đã bàn về chuyện forum và trong cuộc nhậu cũng chỉ nói chuyện về forum , tìm giải pháp đưa forum phát triển, giúp đỡ mọi người , những thành viên chưa biết nhau thì làm quen.

Còn chuyện nhậu có tốt hay không thì theo anh (người rất ít nhậu và nhậu cũng rất yếu) thì là tốt nếu không quá đà , không quá thường xuyên, không phải "sâu" rượu . Còn ngược lại là không tốt .

Khi viết những lời này thì là lúc anh vừa đi nhậu về, anh nhậu với 3 thằng bạn CHIẾN HỮU ( Tấn, Hải , Đông ), nhưng vì công việc, học tập của mỗi người nên chính xác là từ ngày 27-2-2010 đến giờ mới gặp đựợc gặp đầy đủ , vậy thử hỏi em có nên nhậu không ??? Miễn sao sau đó mọi người điều vui vẻ, không để lại hậu quả... !!!

...............Thân...............

http://letot.chaoban.info

contraixudao

contraixudao
Ban ĐH
 Ban ĐH
Vấn đề họp HĐH cũng là một vấn đề gây tranh cãi. Họp cũng có nhiều loại họp: Họp mặt, họp tổ dân phố, .....trong đó tiệc cũng là một hình thức họp (tiệc cưới, tiệc chiêu đãi, tiệc cuối năm,....).

Họp HĐH sẽ có: Họp của ban tổ chức, họp mặt để công bố nêu lên các vấn đề liên quan đến hoạt động của hội, họp mặt cuối năm,...nhưng mình thấy đa số HĐH ngoài việc họp ban tổ chức thì việc họp mặt cuối năm là chính. Đây cũng chính là tiệc cuối năm của HĐH, nếu buổi tiệc mà thiếu đi một ít men thì không phải là tiệc cuối năm của HĐH. Trong tiệc này, HĐH cũng đưa ra nhiều định hướng cho HĐH, cũng có rất nhiều người góp ý, thành viên cũng có những yêu cầu, ý kiến hỏi đáp,...

Họp HĐH mục đích cũng: thắt chặt sự đoàn kết giữa những người đồng hương, tạo thêm mối quan hệ, có thêm nhiều bạn đồng hương mới, những người đi trước dìu dắt người đi sau,...

Tuy nhiên, mình cũng rất buồn khi có những người đi họp HĐH uống quá mức và đánh lẫn nhau.

http://www.pohand.com.vn

ngocthau007

ngocthau007
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
bạn HJHJHJ45678 đã nhầm lẫn 4RUM ta với HĐH rùi .

* DIỄN ĐÀN WWW.LYSON.ORG chẳng liên quan ji vào HỘI ĐỒNG HƯƠNG cả !!!

* còn việc ăn nhậu thì cái này mình phản đối bạn HJHJHJ45678 . kekeke .
starfish đã viết: Còn đối với bạn nếu bạn là một người thành công trong sự nghiệp, có mối quan hệ rộng , lớn ... thì thử hỏi bạn có dể dàng tạo được các mối quan hệ , có những điều không thể nói ở nơi khác, nhưng khi trong cuộc nhậu có thể giải quyết dể dàng... Nếu không nói quá (ngày xưa miếng trầu là đầu câu chuyện, nhưng bây giờ là cuộc nhậu)...
mình đồng ý với quan niệm này. Hahaha
còn bạn nghĩ sao thì nghĩ . mình góp chút ý này thui . :ilove:

https://www.facebook.com/

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]