Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2, 3 ... 10, 11, 12  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 12 trang]

myloibui

myloibui
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Đây là 1 cuốn sổ lưu bút Online nho nhỏ để mọi người ghi lại những hoạt động trong ngày!!!

Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! 8896
Những chuyện xảy ra trong ngày hoặc những chuyện trên thế giới online của bạn!

Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! Logo_411

-------------------
Mỗi ngày 1 châm ngôn sống

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
Em đó Tôi đây gần nhưng lại xa vời vợi
Tìm trong miền sau thẳm liệu rằng Ta có lối đi chung ?

starfish

starfish
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
ThamPham đã viết:Em đó Tôi đây gần nhưng lại xa vời vợi
Tìm trong miền sau thẳm liệu rằng Ta có lối đi chung ?

Hôm nay sao trên forum có nhiều người " tâm trạng " quá !!! keke
Thế là đã qua quản đời sinh viên, tiếp theo là giai đoạn "thất nghiệp"

http://letot.chaoban.info

Mark_Le

Mark_Le
Admin
 Admin
Sắp về Lý Sơn rồi... mj

http://www.wearedesigner.net

Khách vi

Khách viếng thăm
Everlasting đã viết:có 1 số người chắc cả đời chỉ gặp 1 hoặc 2 lần !!! nhưng tại sao họ lại thích nói xấu về người khác nhỉ !!!

có nhiều người mình chỉ nói giỡn,hài hước nhằm cho vui không khí..thế mà nó lại đi kể đại trà ra ngoài chợ !!!đừng động chạm người khác khi người ta không động chạm gì tới bạn chứ !!!

Đôi lúc t cũng thấy rất sợ những tin đồn thất thiệt !

Xin đừng nói về người khác,xin đừng kể về người khác khi mà bạn chả biết tí gì về họ,chả có tiếp xúc với họ ngoài đời và nhất là họ không động chạm gì tới nhà bạn !! Xin Cảm Ơn.. :)

lại là vấn đề nan giải, khoilv cho daovo phát biểu cảm nghĩ tí nha. theo như daovo thấy thì khoilv là ng mà gặp ai cũng có thể nói chuyện đc hết trơn í, cũng không phải nói chuyện bình thường mà nhiều lúc còn khoấy động quá mức nữa cơ. lúc đầu khi mới vào 4r phải nói là mình phát khiếp với "khả năng" nói đó. cứ nghĩ "trởi! sao trên đời này lại có ng ctrai nói nhiều thế nhỉ?" (hehe cũng may ấn tượng đầu tiên là tốt chứ không phải cái này). biết đâu ai đó khi nói chuyện với khoilv cũng nghĩ như thế nên nói xấu cho bỏ ghét í mà->hehe đùa tí đừng giận

thật sự không biết là ng ta nói xấu khoilv cái gì nhưng mà daovo vẫn thấy nó không có điêu đứng như tình huống của daovo. phải nói từ lúc tham gia 4r đến nay kể luôn tất cả mình chỉ nói chuyện với khoảng 10 ng mà một nửa trong số đó chỉ mới nói chuyện 1 lần để biết thông tin của nhau vậy thôi. còn thật sự khi muốn nói chuyện với ai daovo phải qua một thời gian quan sát tìm hiểu rất kĩ về ng đó rồi mới dám nói chuyện->lúc đó nghĩ đã hiểu một chút về ng ta nên mới mạnh dạn nói chuyện. nhưng mà có câu "biết ng biết mặt chứ không ai biết lòng" daovo thấy giờ đây sao mà nó đúng với tình cảnh của mình ghê.
nếu nói nói chuyện chính thức, nghiêm túc thì chỉ có 1 lần duy nhất nhưng tại trí tưởng tượng của ng ta phong phú hay sao í mà mình đột nhiên trở thành ng "nổi tiếng": cái sự thật đó nó đã không còn là sự thật nữa rồi, và điều đáng ngạc nhiên hơn là ng ta lại đi giả danh những điều liên quan đến daovo để tiếp xúc với ng#. thật sự cũng chẳng hiểu là ng ta làm thế thì đc gì nhưng mà riêng mình thì lại cảm thấy oan ức, nhiều lúc muốn cho họ "nếm" lại cái cảm giác đó ghê nhưng rồi lại nghĩ mình làm thế thì cũng chẳng khác gì họ cả->thế là đành thôi.
Có nhiều khi cũng muốn tự minh oan cho những hiểu lầm của người ấy đối với mình rằng "sự thật không phải như thế mà nó phải như thế này cơ", nhưng rồi lại thấy chẳng cần thiết nữa. Đơn giản là họ không thương mình thì mọi cố gắng của mình cũng chỉ là vô ích. thôi thì thầm cảm ơn nhờ thế mà mình đã nhận ra thật sự tìm đc ng hiểu mình và tin tưởng mình như là "mò kim đáy bể" vậy.
và daovo cũng sẽ không bao giờ đi hỏi lại vì sao bạn lại làm như thế? bởi vì mình không thích tranh cãi. nếu muốn thì ng ta tự biết hổ thẹn với lòng để tự thay đổi không cần mình phải lên tiếng. thật sự thì cái gì cũng có 2 mặt của nó cả nên không thể trách ai đc, nhưng mà chắc chắn một điều rằng mãi mãi ng đó cũng sẽ không bao giờ lấy lại đc lòng tin ở mình->đó cũng là một trong những lí do vì sao daovo đã nói trên 4r tất cả là bạn nhưng khi ra đời mọi chuyện sẽ khác.
tóm lại một câu là mình thật sự chết lặng trước những gì mà ng đó đã đối xử với mình bởi vì trong thâm tâm mình vẫn nghĩ đó không phải là ng như thế, nhưng mà sự thật thì hơi phũ phàng.
mượn lại câu nói của khoilv nha "Xin đừng nói về người khác,xin đừng kể về người khác khi mà bạn chả biết tí gì về họ,chả có tiếp xúc với họ ngoài đời và nhất là họ không động chạm gì tới nhà bạn !! Xin Cảm Ơn.. :)"
mong rằng ng đó sẽ đọc và suy ngẫm!!!!!!!!!

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
Chán, dạo này vô 4rum toàn thấy tâm sự ko buonlam

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
@thầy: bói bài
* Everlasting được Thầy phán: Con bốc được lá 3♣ Để thầy xem...Oh, một quân bài báo hiệu tình yêu và hạnh phúc. Nếu con muốn cầu hôn ai thì đây là thời điểm thích hợp đấy. Ngoài ra, nó còn mang ý nghĩa là cơ hội thứ hai nữa. Vậy nên nếu có việc gì trước đây chưa thành, mà con muốn thử lại thì hãy tiến lên nhé.

1 chút niềm vui nho nhỏ ,cỏn con trong ngày ^^ hơi bị xa vời nhưng dù sao cũng zui zui !!! hồi giờ bói toàn tin xấu >.<

http://my.opera.com/khoilv

noiaybinhyen

noiaybinhyen
Ban ĐH
 Ban ĐH
Everlasting đã viết:
* Everlasting được Thầy phán: Con bốc được lá 3♣ Để thầy xem...Oh, một quân bài báo hiệu tình yêu và hạnh phúc. Nếu con muốn cầu hôn ai thì đây là thời điểm thích hợp đấy. Ngoài ra, nó còn mang ý nghĩa là cơ hội thứ hai nữa. Vậy nên nếu có việc gì trước đây chưa thành, mà con muốn thử lại thì hãy tiến lên nhé.

1 chút niềm vui nho nhỏ ,cỏn con trong ngày ^^ hơi bị xa vời nhưng dù sao cũng zui zui !!! hồi giờ bói toàn tin xấu >.<

Híhí vậy nhân cơ hội này phát huy đi, chớp lấy thời cơ, coi tối nay thử nghiệm đi nhóc.

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
noiaybinhyen đã viết:
Everlasting đã viết:
* Everlasting được Thầy phán: Con bốc được lá 3♣️ Để thầy xem...Oh, một quân bài báo hiệu tình yêu và hạnh phúc. Nếu con muốn cầu hôn ai thì đây là thời điểm thích hợp đấy. Ngoài ra, nó còn mang ý nghĩa là cơ hội thứ hai nữa. Vậy nên nếu có việc gì trước đây chưa thành, mà con muốn thử lại thì hãy tiến lên nhé.

Híhí vậy nhân cơ hội này phát huy đi, chớp lấy thời cơ, coi tối nay thử nghiệm đi nhóc.

Tội cho nhóc nhà ta, nghe tán hoài mà có được ai đâu Hahaha

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
các bạn cứ chọc mình hoài ..haiz!

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Một ngày đã đi qua, chuẩn bị cho ngày mới bắt đầu, vậy mà trong lòng cứ buồn bâng khuâng, lo lắng chút gì đó, việc gì đó chưa hoàn thành; vậy mà thời tiết ở Lý Sơn dạo này khô khan khắt nghiệt quá, làm thêm sự khó chịu trong lòng, thôi mong cứ qua đi...Tôi và bạn cùng các bạn trên diễn đàn cùng chia sẽ và cùng hướng về tương lai tươi sáng ấy nhé...

myloibui

myloibui
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
vandayit đã viết:Một ngày đã đi qua, chuẩn bị cho ngày mới bắt đầu, vậy mà trong lòng cứ buồn bâng khuâng, lo lắng chút gì đó, việc gì đó chưa hoàn thành; vậy mà thời tiết ở Lý Sơn dạo này khô khan khắt nghiệt quá, làm thêm sự khó chịu trong lòng, thôi mong cứ qua đi...Tôi và bạn cùng các bạn trên diễn đàn cùng chia sẽ và cùng hướng về tương lai tươi sáng ấy nhé...

Lại một người tâm trạng nữa. Mình cũng đang buồn mà vô diễn đàn cũng thấy toàn người có tâm sự. Không biết sao dạo này nhiều người buồn vậy không biết.

Thôi cố gắng lên thôi . hãy cố nghĩ về những gì tốt đẹp Bạn nhé ! rungrang ( cười lên đi cho đời bớt khổ ).

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
hihi..chắc lập hội những người buồn quá chị myloibui ơi ^^ !!

mà tâm sự trên mạng đôi khi ko giống ở ngoài đâu chị , đôi khi lên mạng đọc 1 bài văn buồn hay nghe 1 bài nhạc,xem 1 bộ phim buồn ..làm cho ng ta buồn theo ;;)

em đang luyện rock Linkin Park giải tỏa đây,nhún nhảy theo điệu nhạc ! hiphop

Romeo

Romeo
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
nhà mình mấy bữa nay thấy vắng vẻ quá nhỉ...

nguoicondatdao

nguoicondatdao
Level 3
Level 3
" Dẫu ta có cố hô mưa gọi gió
Thì Mỵ Nương, cũng của người ta rồi
Nỗi nhớ tình xưa, nay thành giông bão
Lỡ bước một lần, cả kiếp hóa hờn ghen."

gaucon

gaucon
Level 2
Level 2
nguoicondatdao đã viết:" Dẫu ta có cố hô mưa gọi gió
Lại 1 người nữa tâm trạng rùi nè.

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
nguoicondatdao đã viết:" Dẫu ta có cố hô mưa gọi gió

Sơn Tinh kia ngươi vẫn một đời lầm to
Ngươi đã thắng không công bằng đừng quá vui
Vua xưa thiên vị ngươi. Mỵ nương đâu ưa gì ngươi
Bao nhiêu Voi – Ngựa – Gà cũng chỉ thế mà thôi

----

“Ở nơi xa đó, trên đỉnh núi cao từ đấy. Em còn có nhớ về
những ngày xưa, cho dù chỉ là một ước mộng mà thôi
Em hãy là một con thuyền nhỏ và anh sẽ đưa em tới chân trời
với những con sống mơn man không mỏi mệt.
Nhưng từ đáy sâu trong lòng mình anh lại chỉ muốn đánh
chìm con thuyền ấy để mãi mãi – để mãi mãi
Ôm em vào lòng BIỂN – CẢ – VĨNH - HẰNG”

-p/s: trên đây là tâm trạng của Thủy Thần,hy vọng phù hợp với tâm trạng của bạn luôn tumtim

hôm nay thầy bói của chatbox LSO lại bói cho mình 1 quẻ xấu..haizz.. chỉ số may mắn của Facebook liên tục giảm mấy ngày gần đấy... chắc là ngày tận thế sắp tới . tumtim

* Everlasting được Thầy phán: Con bốc được lá 7♥️ Để thầy xem...Chậc, quân này tượng trưng cho người không chung thủy, tình cảm hay thay đổi. Có thể sắp tới con sẽ thấy hơi bị 'thất tình' một tí, nhớ nhung người ta nhiều một tí mà nhận lại chả được bao nhiêu... Nhưng không sao, bôi cao sẽ khỏi, thày nghĩ là chuyện đó qua cũng nhanh thôi con ạ. Lúc này tâm trạng người ta cũng không ổn định, nhưng rồi dần dà thì tỉnh cảm cũng sẽ chắc chắn hơn...

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
hi, hôm nay bị phóng viên phỏng vấn, chụp hình...họ nói cảm nghĩ gì về đảo Lý Sơn, bất ngờ quá, run nữa, chưa chuẩn bị gì....thế là nghĩ gì nói nấy, hỏi tới 15p huhuhu, phỏng vấn xong thấy run, hi vọng đừng lên thời sự, sợ quá buonlam

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
milu_bibi2006 đã viết:hi, hôm nay bị phóng viên phỏng vấn, chụp hình...họ nói cảm nghĩ gì về đảo Lý Sơn, bất ngờ quá, run nữa, chưa chuẩn bị gì....thế là nghĩ gì nói nấy, hỏi tới 15p huhuhu, phỏng vấn xong thấy run, hi vọng đừng lên thời sự, sợ quá buonlam

có dụ dì mà dui dậy !!!

cho xin chữ ký đi !!! cho xin chữ ký đi Đến... nổi tiếng rồi .. fame to rồi ;))

Romeo

Romeo
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
đang làm gì đó admin

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
Romeo đã viết:đang làm gì đó admin

dạo này ở nhà ..ít đi đâu... khi nào chú em xuống đây nhớ rủ Lee Mung Ho đi cùng..cà phê pháo,lairai cho zui!

mà chú spam cũng nhanh đó chứ..mới đó mà 200 bài ,đổi màu nick rồi kìa Hahaha vào 4rum tìm người yêu đúng ko?

Romeo

Romeo
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
đang tìm mà sao khó quá..
ừm.để bữa nào xuống chứ chú mừng cũng sắp về quê rồi

cobe_haidao

cobe_haidao
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Hôm nay đi dạo cả ngày tuy mệt mà cũng vui vui! :D

cobe_haidao

cobe_haidao
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
milu_bibi2006 đã viết:hi, hôm nay bị phóng viên phỏng vấn, chụp hình...họ nói cảm nghĩ gì về đảo Lý Sơn, bất ngờ quá, run nữa, chưa chuẩn bị gì....thế là nghĩ gì nói nấy, hỏi tới 15p huhuhu, phỏng vấn xong thấy run, hi vọng đừng lên thời sự, sợ quá buonlam
Chị milu sắp lên tivi rùi! :D vui nhỉ nổi tiếng rùi Hahaha

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
mưa gì mà mưa hoài !!! ghét mưa quá Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! Image

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 12 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2, 3 ... 10, 11, 12  Next