Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Các bạn nghĩ sao về Teen này(Vụ Cháy Chợ Quãng Ngãi) 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Các bạn nghĩ sao về Teen này(Vụ Cháy Chợ Quãng Ngãi) 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

eden

eden
Ban ĐH
 Ban ĐH
Lại thêm một trường hợp teen nữa "phát ngôn" trên Facebook những điều khá lệch lạc. Rạng sáng hôm qua (9/2), tại chợ Quảng Ngãi (phường Nguyễn Nghiêm, TP Quảng Ngãi) đã xảy ra một vụ cháy lớn. Do tất cả cửa chợ bị đóng nên mọi người không thể vào chữa cháy, khiến lửa càng lan nhanh hơn, cảnh sát phòng cháy chữa cháy không thể dập được. Cho đến 7h15, ngọn lửa bên trong vẫn cháy, thiệt hại ban đầu ước tính đã lên đến hàng chục tỉ đồng. Đây là một đám cháy khá nghiêm trọng và sẽ gây ra những hậu quả rất nặng nề sau đó.
Các bạn nghĩ sao về Teen này(Vụ Cháy Chợ Quãng Ngãi) 120210dsstatus03
Câu status của một teen girl "phát ngôn" về đám cháy. Có những nhận xét lệch lạc về vụ cháy, thể hiện sự vô trách nhiệm với xã hội, thiếu ý thức cộng đồng... đã đành, khi mọi người comment nhắc nhở, góp ý, cô bạn này cũng gạt phắt đi luôn và vẫn khư khư cho rằng mình đúng. Cô bạn còn viết rất nhiều thứ khá "đao to búa lớn" để tranh luận với mọi người trên Facebook, nhưng xem ra những ý kiến của bạn ấy càng đọc càng thấy... sai:
Các bạn nghĩ sao về Teen này(Vụ Cháy Chợ Quãng Ngãi) 120210dsstatus04
Bạn gái này rất "nhiệt tình" trả lời lại những comment góp ý. Thiết nghĩ, đám cháy lớn gây ra thiệt hại rất lớn về của cải, ảnh hưởng xấu đến xã hội và cộng đồng. Ở độ tuổi teen, chúng mình chưa làm được gì để đóng góp cho xã hội, thì ít nhất cũng cần có nhận thức và thái độ đúng đắn trước những sự kiện xảy ra. Chưa biết liệu cô bạn này có nhận ra điểm chưa đúng đắn trong những phát ngôn của mình hay không, nhưng chắc hẳn những gì bạn ấy nhận được sẽ chỉ là sự phản đối và không đồng tình từ bạn bè và những người xung quanh mà thôi.

Được sửa bởi eden ngày Fri Feb 10, 2012 11:10 am; sửa lần 1.

http://dienlanhmiennam.com

Mark_Le

Mark_Le
Admin
 Admin
Trên 4rum hiện nay cũng có không ít TV tuổi còn non trẻ có chung suy nghĩ như vậy ấy? Đúng là sự thất bại của tạo hóa

Xin cảm ơn bài viết của bạn eden, đã thay mình nói lên tất cả... Thanks

Được sửa bởi mark_le ngày Fri Feb 10, 2012 12:43 pm; sửa lần 2.

http://www.wearedesigner.net

toighet

toighet
Tiều ngư
Tiều ngư
lại có tình trạng nói xỏ nói nghiêng đây, không biết đang nói ai. Hy vọng đừng có mình trong đó. Mark_le đừng nghĩ bạn là lớn mà nói những TV 4rum như thế, có thể xúc phạm đến TV 4rum đó, còn tôi thì chắc hẳn tôi lớn hơn bạn, chắc không có tôi trong danh sách đó rồi.

Mark_Le

Mark_Le
Admin
 Admin
toighet đã viết:lại có tình trạng nói xỏ nói nghiêng đây, không biết đang nói ai. Hy vọng đừng có mình trong đó. Mark_le đừng nghĩ bạn là lớn mà nói những TV 4rum như thế, có thể xúc phạm đến TV 4rum đó, còn tôi thì chắc hẳn tôi lớn hơn bạn, chắc không có tôi trong danh sách đó rồi.

Bạn nên phân biệt giữa "TV tuổi còn non trẻ" và "TV 4rum Lý Sơn" nha.

Bạn nói bạn là người lớn nên mình cũng không muốn tranh luận nhiều. thanks

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
Có những hành động khiến con người ta phải nhớ phải cảm động nhưng cũng có những hành động khiến con người ta phải phỉ báng và lên án . Nếu là một người có lương tâm thì đừng lấy nỗi đau của đồng loại làm trò tiêu khiển .

MBA2010

MBA2010
Ban ĐH
 Ban ĐH
Chào các bạn Thành viên BQT.
Với bạn có Nickname (Mark _Le).
"Trên 4rum hiện nay cũng có không ít TV tuổi còn non trẻ có chung suy nghĩ như vậy ấy? Đúng là sự thất bại của tạo hóa"
Như vậy bạn nghĩ những bạn trẻ tham gia diễn đàn 4r chưa phải là thành viên của 4r. Bạn nghĩ lại thử thế nào? Bạn là người quản trị mà có thái độ như vậy là không đúng. Dù họ nhỏ hay lớn chỉ cần chúng ta tôn trọng với nhau, chứ ở đây không nói như vậy. Bên cạnh đó bạn nói như thế thì những người nhỏ tuổi họ nghĩ như thế nào?
Tôi góp ý thẳng: Tôi thấy thái độ của ban quản trị cũng chưa ok lắm. Chúng ta biết chúng ta đang điều hành diễn đàn, nếu có những vấn đề thấy có khả năng xảy ra tranh luận gây mâu thuẩn thì hãy chỉnh theo hướng khác. Các bạn càng gay gắt hơn thì làm sao các bạn kêu gọi số đông thành viên tham gia diễn đàn 4r.
Mong một số thành viên BQT xem xét lại để mọi người tham gia nhiều hơn. Như vậy mới đúng mục tiêu của 4r.
Có thể các thành viên trong BQT không hài lòng với những lời này. Nhưng tôi góp ý với mục tiêu tạo sự thân thiện và phát triển 4r.

Mark_Le

Mark_Le
Admin
 Admin
MBA2010 đã viết:
Chào các bạn Thành viên BQT.
"Trên 4rum hiện nay cũng có không ít TV tuổi còn non trẻ có chung suy nghĩ như vậy ấy? Đúng là sự thất bại của tạo hóa"
Như vậy bạn nghĩ những bạn trẻ tham gia diễn đàn 4r chưa phải là thành viên của 4r. Bạn nghĩ lại thử thế nào? Bạn là người quản trị mà có thái độ như vậy là không đúng. Dù họ nhỏ hay lớn chỉ cần chúng ta tôn trọng với nhau, chứ ở đây không nói như vậy. Bên cạnh đó bạn nói như thế thì những người nhỏ tuổi họ nghĩ như thế nào?
Tôi góp ý thẳng: Tôi thấy thái độ của ban quản trị cũng chưa ok lắm. Chúng ta biết chúng ta đang điều hành diễn đàn, nếu có những vấn đề thấy có khả năng xảy ra tranh luận gây mâu thuẩn thì hãy chỉnh theo hướng khác. Đồng thời các bạn cũng như vậy thì làm sao các bạn kêu gọi số đông thành viên tham gia diễn đàn 4r.
Mong một số thành viên BQT xem xét lại để mọi người tham gia nhiều hơn. Như vậy mới đúng mục tiêu của 4r.
Có thể cac thành viên trong BQT không hài lòng với những lời này. Nhưng tôi góp ý với mục tiêu tạo sự thân thiện và phát triển 4r.

Bạn đã hiểu sai ý của mình rồi, câu đó là mình nói chuyện với TV Toighet nên không muốn giải thích thêm thôi... Bạn nên đọc lại hết để hiểu.

Ý mình là "TV tuổi còn non trẻ" là 1 phần trong "TV 4rum Lý Sơn" thôi, chứ không phải nói "TV tuổi còn non trẻ" không phải là TV 4rum.

Còn mục tiêu của 4rum bạn nên xem ở đây http://www.lyson.org/t998-topic. Sự thật tất cả TV trong BQT chỉ cần "chất" chứ không cần "Lượng"...

Cảm ơn những góp ý của bạn. thanks

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
MBA2010 đã viết:Chào các bạn Thành viên BQT.
Tôi góp ý thẳng: Tôi thấy thái độ của ban quản trị cũng chưa ok lắm. Chúng ta biết chúng ta đang điều hành diễn đàn, nếu có những vấn đề thấy có khả năng xảy ra tranh luận gây mâu thuẩn thì hãy chỉnh theo hướng khác. Các bạn càng gay gắt hơn thì làm sao các bạn kêu gọi số đông thành viên tham gia diễn đàn 4r.
Có thể các thành viên trong BQT không hài lòng với những lời này. Nhưng tôi góp ý với mục tiêu tạo sự thân thiện và phát triển 4r.

MBA2010 Bạn nghĩ sao khi nghe những lời thế này :
danhcity12c đã viết:
thật là xúc động quá đi đó mà!!!!!!!hay quá đi,thật là khâm phục quá đi....
??????????????nhưng mà cũng hơi không bình thường lắm vì nó giống trong phim quá.nhiều lúc muốn chử thẳng vào mặt lắm. nhưng mấy thằng điên ban quản trị không cho nói bậy,nên chỉ nói nhẹ nhàng vậy thôi.cảm động quá ah....kakaka.toàn là mấy thằng quản trị chó ăn cứt đi..
hay :
quanduitangai đã viết:
sao xoá hết bình luận vậy cu vandayit??????????????
à mà quên nữa.hình như cu không đươc đi học từ nhỏ thi phải
mới đây thành viên vanlong08a viết :
mark_le , thằng hèn hạ , bỉ ổi

Sao các Bạn lại có xu hướng bảo BQT phải cần những dạng thành viên như thế này nhỉ ? . Chúng Tôi đã tạo ra diễn đàn nhằm kết nối những con người Lý Sơn , yêu Lý Sơn hướng đến Lý Sơn với những giá trị tốt đẹp vậy mà ý thức của một số thành viên là như thế đó . Thử hỏi là Bạn , Bạn sẽ thế nào ? . Tôi thấy mark_le bức xúc chẳng có gì sai và quá đáng cả hy vọng Bạn có cách nhìn khác .

MBA2010

MBA2010
Ban ĐH
 Ban ĐH
Hình như cái tôi của BQT hơi bị lớn. Bạn nên nhớ cái lượng đổi chất mới đổi, cái "chất" của bạn có phải từ đốn lộn xộn thành viên ra không? Vì vậy chúng ta nên làm sao mọi người tham gia, còn đông còn tốt và những hoạt động của 4r cũng dễ hơn. Thế các bạn là ban quản trị mà phát biểu như vậy, tôi nghĩ bạn nên nghĩ thôi chứ không nên nói ra.
Tôi đồng ý với bạn Thắm là một số thành viên có những lời không hay nhưng các bạn không nên có thái độ quá căng thẳng với họ.
Còn phần tôi thì rất tôn trọng các bạn, các bạn đã làm được một số việc có ý nghĩa tại quê hương Lý Sơn, đã tạo ra nơi cho chúng tôi nắm những thông tin nhanh về Quê nhà, ...
Nhưng dù sao các bạn cũng nên nhìn nhận lại các bạn một tí.
Chúc các bạn trong BQT ngày càng thành công với diễn đàn các bạn đang quản trị, chúc mọi thành viên có buổi tối ngon giấc.

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
GỞI ĐẾN LỜI TÂM SỰ VÀ CHIA SẼ ĐẾN CÁC TV:

Lời đầu tiên, TL.BQT sẽ lắng nghe và ghi nhận những gì chưa được và đã được có sai thì sửa, chấn chỉnh, không có sự cục bộ, cá nhân, không có sự ủy lại hay cửa quyền muốn xóa hay nói gì thì nói, điều đó là không có thể xảy ra và nhất định " nếu có" chúng tôi sẽ chấn chỉnh ngay.

Các bạn cũng đã biết rồi đó, mục đích của diễn đàn mà BQT lập ra là để hướng đến cái thiện, cái tâm, cái tầm và trí thức để giúp và tạo mọi điều kiện là tiếng nói chung, là ngôi nhà chung hòa nhã đoàn kết, chia sẽ, học hỏi cùng nhau tiến bộ, là tiếng nói giúp đỡ nhau trong lúc khó khăn gặp phải, là cái thiện cảm trong mỗi con người lo cho chính bản thân mình, cho gia đình và cho xã hội nhất là cho Lý Sơn.

Ai cũng được quyền bàn việc, bình luận và chia sẽ những tình cảm, những bức xúc mà hằng ngày người dân Lý Sơn gặp phải, dẫn dắt nhau bước trên đài vinh quang tươi sáng, được khen ngợi quê hương mình đẹp hùng vĩ " Quê hương là chùm khế ngọt", đùm bọc, thương yêu, đoàn kết cao thượng, quý mến bạn bè gần xa, thật thà, dũng cảm, vượt khó khăn để học tập, sáng tạo và bằng lương tâm dám nói dám làm thẳng thắn hướng về cái tốt để không những giúp cho nhau vượt khó, xa cái chưa tốt, đồng thời cũng là tiếng nói chung " có tỷ trọng" đến các cơ quan từ trung ương đến địa phương giúp đỡ, xây dựng quê hương giàu thêm đẹp thêm là điều dể hiểu.

Các bạn TV trên diễn đàn nhìn chung đa số là thực hiện được nhiều cái tốt, đầy ý nghĩa, được học hỏi từ nhiều bạn bè, được nhiều cái tốt giúp cho bản thân , cho xã hội, giúp cho diễn đàn ngày càng lớn mạnh, là tiếng nói đồng lòng những tâm tư nguyện vọng được thổ lộ, bày tỏ, biết quý và biết tôn trọng, những thông tin được đưa nhanh đến nhiều bạn bè trong và ngoài tỉnh, được giới thiệu nhiều người biết đến diễn đàn Lý Sơn là một hướng thiện cảm đồng lòng ,..đáng trân trọng, cao thượng được tôn vinh.

BQT ghi lòng và mong các bạn TV cùng nhau không những giúp đỡ cho nhau được ôm ấp, mến lòng, quý mến, gần gũi , thương yêu bao bọc, đoàn kết, cao thượng, biết chia sẽ, động viên giúp quê hương trỡ thành hùng vĩ hơn giàu đẹp hơn đó cũng chính cho bản thân các bạn tự hoàn thiện mình, nhiều người sẽ nhìn nhận khen ngợi mà nhất các bạn trí thức, cho chính diễn đàn, cho chính cộng đồng người Lý Sơn, chứ không riêng cá nhân nào, lợi về ai cả.

Vì thế trong mấy ngày qua, TL.BQT nhìn nhận thẳng thắn các bạn TV không nhiều " có nhiều bức xúc quá độ, có những thái độ cực trị, có lời lẽ chưa hay, có bài viết dẫn đến có sự nói qua, rồi nói lại, chưa đồng cảm, chưa thật sự chân thành, chưa có tiếng nói chung" sẽ mất lòng nhau là bạn bè gần xa sẽ chê sẽ trách đó các bạn. Không phải hơn là lời nói mà hơn là kiến thức, tri thức nhìn nhận và có trách nhiệm với cộng đồng nhất là cộng đồng Lý Sơn, phải đóng góp chân thành từ tri thức đến chút lòng vật chất vào quỹ khuyến học của diễn đàn, là tiếng nói chung xây dựng diễn đàn, thì tốt biết mấy phải chăng hay hơn không?

Các bạn TV có tiếng nói chưa đồng nhất thì không nhiều, nhưng dì sao cũng để lại tiếng nói chưa hay chưa hoàn hảo, mình là lớp trí thức biết nhìn nhận, cái chưa đúng, cái đúng và không thể bao che cái xấu kể cả chính bản thân mình, người tự nhận cái đúng, cái sai là người biết thăng tiến chứ không nên các bạn cải vả " chửi thề tục tiểu" là càng không nên người ta sẽ nghĩ mình sao ?

Vì thế một lần nữa mình TL.BQT mong muốn các bạn hãy hòa đồng cùng nhau san sẽ, rút kinh nghiệm nghiêm túc, thực hiện thái độ tốt, biết nhường nhịn, biết khiêm tốn, biết chia sẽ, biết động viên thương yêu, đoàn kết, bản chất tốt đó, không có xích mích, có chổ chưa hiểu thì cùng nhau giúp bạn bè cùng hiểu cùng xây dựng là con người có trí thức tốt, là sẽ giúp ích cho bản thân các bạn khi bước vào đời và sẽ giúp ích cho tiếng nói chung cho diễn đàn ngày càng thịnh vượng, giúp cho bà con Lý Sơn sẽ tươi cười với thế hệ con cháu không những tiếp thu những tinh hoa của nhân loại mà còn loại bỏ được cái xấu, xây dựng cộng đồng thành tiếng nói có trọng lượng đó là chỉ có ở DIỄN ĐÀN LÝ SƠN WWW.Lyson.org.

Thân ái,
vandayit

toighet

toighet
Tiều ngư
Tiều ngư
Mình thấy nếu BQT 10 người như bạn ĐAYIT thì chẳng diễn đàn sẽ được thành viên yêu mến hơn và thích tham gia , bởi cách cư xử của bạn rất đúng với người đại diện cho BQT. cảm ơn bạn, mong rằng dd sẽ không còn sự tranh cải, đấu đá nhau nữa.

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Cảm ơn mọi người đã góp ý thẳng thắng như vậy. Chúc diễn đàn thành công.

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
toighet đã viết:Mình thấy nếu BQT 10 người như bạn ĐAYIT thì chẳng diễn đàn sẽ được thành viên yêu mến hơn và thích tham gia , bởi cách cư xử của bạn rất đúng với người đại diện cho BQT. cảm ơn bạn, mong rằng dd sẽ không còn sự tranh cải, đấu đá nhau nữa.
Tôi không cho rằng sự tranh luận hay phản biện một phấn đề nào đó ... là sự đấu đá nhau . Bản chất của sự đấu đá khác hẳn với tranh luận và phản biện . Nếu mục đích của Bạn vào diễn đàn mà để nói chuyện bình thường thì Tôi e rằng Bạn sẽ nhầm và chẳng cảm thấy thú vị . Ở một góc độ nhất định tranh luận phản biện có giá trị tích cực tìm về một đích chung còn tranh cãi đấu đá là sự chia rẻ . Vâng! diễn đàn BQT hoan nghênh Bạn tham gia , hy vọng Bạn sẽ có sự đóng góp tích cực , bổ ích cho diễn đàn và cho người Lý Sơn .

toighet

toighet
Tiều ngư
Tiều ngư
những cm bạn viết là tranh luận sao? đó không gọi là tranh cải ah và sau đó kết thúc bởi việc ban nick người ta.Vì nguời ta không theo ý bạn............. phải đặt câu hỏi sự tranh luận dẫn đến tranh cải xuất phải từ đâu. BQT hãy lắng nghe sự góp ý chứ đừng lúc nào cũng cho mình là đúng. cái "Tôi" của bạn quá lớn có thể làm huỷ hoại một diễn đàn lớn " một con sâu làm rầu nồi canh". Bạn hãy xem lại cách nói chuyện của mình đi, nếu cảm thấy không làm được BQT thì hãy ra đi chứ đừng phá hoại DD mà biết bao anh em đã bó thời gian và công sức gây dựng. Mình góp ý thật. Nếu ai có ghét thì đành chịu, chịu hy sinh chút ít để diễn đàn ngày càng phồn vinh và phát triển. cảm ơn.
Toighet!

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
toighet đã viết:những cm bạn viết là tranh luận sao? đó không gọi là tranh cải ah và sau đó kết thúc bởi việc ban nick người ta.Vì nguời ta không theo ý bạn............. phải đặt câu hỏi sự tranh luận dẫn đến tranh cải xuất phải từ đâu. BQT hãy lắng nghe sự góp ý chứ đừng lúc nào cũng cho mình là đúng. cái "Tôi" của bạn quá lớn có thể làm huỷ hoại một diễn đàn lớn " một con sâu làm rầu nồi canh". Bạn hãy xem lại cách nói chuyện của mình đi, nếu cảm thấy không làm được BQT thì hãy ra đi chứ đừng phá hoại DD mà biết bao anh em đã bó thời gian và công sức gây dựng. Mình góp ý thật. Nếu ai có ghét thì đành chịu, chịu hy sinh chút ít để diễn đàn ngày càng phồn vinh và phát triển. cảm ơn.
Toighet!
Tranh cãi thường đi kèm với manh động mà cụ thể của sự manh động là những lời nói mất văn hóa . Bạn nên xem lại tất cả những comment của Tôi viết ra có từ ngữ nào mất văn hóa không ? Tôi dám khẳng định để Bạn thấy rằng sẽ chẳng có điều đó . Bạn cũng nên nhớ rằng việc bắn nick không phải là tiêu cực mà là biện pháp nhằm đảm bảo sự tốt đẹp cho diễn đàn dựa trên nội qui . Bạn có thể nhận xét về Tôi sao cũng được đó là quyền của Bạn , Tôi không chấp nhưng Bạn đừng cổ súy Tôi là một con sâu dựa trên cái nhìn thiển cận từ Bạn . Quan điểm của Tôi và BQT là rõ ràng và chúng Tôi sẽ bảo vệ quan điểm đó . Riêng diễn đàn có bị hủy hoại hay không thì hãy chờ thời gian để kiểm định và Tôi nghĩ vấn đế này không đến lượt Bạn phải lo .

toighet

toighet
Tiều ngư
Tiều ngư
Đúng là những cm bạn viết không dùng những từ ngữ mất văn hoá. Nhưng những gì bạn Viết ra điều khiến cho ngươi ta cảm thấy khó chịu ............nói cách khác theo lối thách đố vậy. Tôi biết tôi không có quyền để soi mó bạn, nhưng là người LS tôi không muốn diễn đàn bị đóng cửa bởi những gì không đáng.

tankhuan_02

tankhuan_02
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
đúng rổi đó là sự cố chứ có ai mún dậy đâu?

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
toighet đã viết:Đúng là những cm bạn viết không dùng những từ ngữ mất văn hoá. Nhưng những gì bạn Viết ra điều khiến cho ngươi ta cảm thấy khó chịu ............nói cách khác theo lối thách đố vậy. Tôi biết tôi không có quyền để soi mó bạn, nhưng là người LS tôi không muốn diễn đàn bị đóng cửa bởi những gì không đáng.
Cảm ơn Bạn đã quan tâm đến diễn đàn . Tôi là người thẳng thắng và luôn bảo vệ quan điểm của mình , có thể vì lẽ đó nhiều thành viên mọi người không có thiện cảm với Tôi .Nhưng hãy đừng lấy Tôi mà bảo rằng diễn đàn sẽ bị đóng cửa như thế thì khập khiển , vì Tôi chỉ là 1 người trong BQT. Diễn đàn có bị đóng cửa hay không thì còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố và hãy còn quá sớm để khẳng định điều đó , khoang hãy bàn về điều này . Mặc dù tính cách của Tôi là như thế nhưng không phải vì thế mà Tôi áp đặc điều mình nghĩ lên một Ai mà không có cơ sở . Bản thân Tôi , Tôi luôn ý thức được mình làm gì và hiểu được sự tác động của nó lên thành viên và diễn đàn . Tôi càng không phải là người cố chấp đến độ không tiếp thu hay học hỏi từ nhiều người hoặc nhìn nhận những điều không đúng của mình về nhiều vấn đề nào đó. Bạn có thể cảm nhận sao về Tôi thì tùy cũng như Tôi cảm nhận Bạn nhưng hãy đừng đánh giá một cách chắt chắn một vấn đề nào đó khi không có cơ sở như vậy thì chẳng đẹp tẹo nào .

Mark_Le

Mark_Le
Admin
 Admin
MBA2010 đã viết:Hình như cái tôi của BQT hơi bị lớn. Bạn nên nhớ cái lượng đổi chất mới đổi, cái "chất" của bạn có phải từ đốn lộn xộn thành viên ra không? Vì vậy chúng ta nên làm sao mọi người tham gia, còn đông còn tốt và những hoạt động của 4r cũng dễ hơn. Thế các bạn là ban quản trị mà phát biểu như vậy, tôi nghĩ bạn nên nghĩ thôi chứ không nên nói ra.
Tôi đồng ý với bạn Thắm là một số thành viên có những lời không hay nhưng các bạn không nên có thái độ quá căng thẳng với họ.
Còn phần tôi thì rất tôn trọng các bạn, các bạn đã làm được một số việc có ý nghĩa tại quê hương Lý Sơn, đã tạo ra nơi cho chúng tôi nắm những thông tin nhanh về Quê nhà, ...
Nhưng dù sao các bạn cũng nên nhìn nhận lại các bạn một tí.
Chúc các bạn trong BQT ngày càng thành công với diễn đàn các bạn đang quản trị, chúc mọi thành viên có buổi tối ngon giấc.

Thực sự mình không đồng ý với câu "cái lượng đổi, chất mới đổi", trên 4rum hiện tại có 1632 TV thủ hỏi có bao nhiêu người nhiệt huyết và yêu 4rum thực sự, bao nhiêu người hết lòng với các hoạt động của 4rum.

Nhìn vô lượng thành viên thì rất đông nhưng có bao nhiêu người có tâm quyết thực sự... Những người có tâm huyết thì sẽ không nói ra những lời tục tỉu như người thất học chỉ vì 1 cm vô tình bị xóa (đã có xin lỗi) mà nếu bị xóa thật sự thì phải xem tại sao bị xóa, vi phạm nội quy như thế nào... Có thể bạn tham gia 4rum chưa lâu nên chưa biết: có rất nhiều TV tham gia chỉ với mục đích phá hại và làm xấu hình tượng 4rum trong thời gian qua. Thử hỏi đối với các TV như thế nếu không cho mình cái quyền (như bạn nói và cái tôi) thì 4rum sẽ không như hiện tại mà toàn là những cm, bài viết mất văn hóa.

Thực sự bạn chưa hiểu cái khó sử của BQT, hôm nào anh em mình gặp nhau nói chuyện 1 bữa để hiểu nhau hơn. thanks

starfish

starfish
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Mình thấy topic này "nóng" quá rồi và cùng không đúng chủ đề.

Mình xin có vài lời:

1. Đối với các TV BQT, thật sự những người chưa quảng trị một forum Quê Hương thì chắc chắn người ta không hiểu những vấn đề mình đang gặp phải, đó là điểm khác biệt giữa forum vì Quê Hương và forum vì mục đích khác, nên mình mong các TV BQT không tranh cải quá nhiều với các TV trên forum. Nếu có "vấn đề" thì mình giải thích và dẫn chứng rõ ràng, nếu người ta không hiểu, cố tình không hiểu hay có mục đích phá hại gây tranh cải, xúc phạm người khác thì nên đóng topic lại hoặc xoá đi những cm vô văn hoá.

2. Đối với các TV có tâm với forum, với Quê Hương Lý Sơn. Mình nghĩa các bạn không hiểu được sự khó khăn của BQT khi phải quản lý một cộng đồng thì tất nhiên sẽ có những bất đồng xảy ra khi không hiểu nhau. Nhưng vấn đề gây bất bình nhất vẫn là những phát ngôn thiếu văn hoá, xúc phạm người khác... của một bộ phận lớp trẻ, đặc biệt một số em THPT cứ nghĩ mình nói gì mình nói không ai biết mình là ai, biết cũng không làm được gì mình nên phát ngôn lung tung. Rồi đến khi BQT xoá bài viết thì lo ó, chữi bới ....nói BQT lộng quyền, thế này thế kia..... Các bạn nên nhớ chúng tôi làm việc vì một tình yêu Quê Hương, không ai cho chúng tôi một lợi ích vật chất nào, những chương trình vận động chúng tôi đặc ra cũng chỉ vì mục đích vì Quê Hương, vì những con người Lý Sơn đang gặp khó khăn. Tôi ghi nhận tấm lòng của các TV đã ủng hộ, đóng góp... nhưng số TV đó là rất ít, hầu hết các thành viên BQT đóng góp là chính.

Tôi khẳng định một điều : Các bạn không làm gì được cho Quê Hương thì không có quyền lên án người khác khi người ta cũng giống nhưng bạn và khi bạn không có tấm lòng với Quê Hương thì hãy cỗ vũ cho người khác hoặc im lặng mà nhìn người khác . Tôi không muốn nghe những câu kiểu như :"Những thằng BQT rách việc, không có việc gì làm, ăn không ngồi rồi mới làm forum này nọ....".

Để các TV không tranh cãi vấn đề này nữa tôi xin khoá topic này lại.!

http://letot.chaoban.info

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]