Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Nội Quy Diễn Đàn và NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT TRƯỚC KHI VIẾT BÀI! 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Nội Quy Diễn Đàn và NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT TRƯỚC KHI VIẾT BÀI! 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
- Nội Quy và qui định của diễn đàn!
+ Gõ Tiếng việt có dấu.
+ Không sử dụng ngôn ngữ Chat hay nhắn tin và các ngôn ngữ khác
+Không cãi nhau, chửi nhau tại diễn đàn.
+Không phát biểu thiếu văn hóa tại diễn đàn.
+ Không post các bài viết mang tính Quảng cáo sản phẩm hay dịch vụ của mình trên 4rum.
+ Không post các bài viết không có ý nghĩ, hay bài viết đó không mang lại cái lợi gì cho các thành viên 4rum khác.
+Không post ảnh sex, không post các bài viết trái với qui định của pháp luật và nhà nước Việt Nam hiện nay, không post các bài có nội dung liên quan tới chính trị.
+ Bài viết phải ghi rõ nguồn gốc và tác giả nếu là sưu tầm ..đều này là cực kỳ quan trọng
+ Không viết tiêu đề bằng chữ in hoa, tiêu đề chữ in hoa chỉ dành cho những bài viết quan trọng.
+ Không được tạo ra spam quá nhiều để nhằm mục đích có nhiều bài viết để được lên cấp (lên cấp hay ko là do BQT quyết định)
+ Khi đăng ký thành viên phải khai trung thực và đầy đủ theo yêu cầu, không được khai bừa, khai bậy... Đặt biệt không quảng cáo trên tên đăng nhập, hình đại diện...

-Tại sao phải gõ Tiếng Việt có dấu ??

+Tạo cho người đọc cảm giác thoải mái và hiểu chính xác nội dung người viết (tránh những trường hợp hiểu nhầm ý người khác)
+Tạo sự thống nhất chung trong diễn đàn và làm đẹp cho Tiếng Việt
+Đây cũng là qui định chung của hầu hết các diễn đàn xài ngôn ngữ Việt !
Diễn Đàn đã tích hợp bộ gõ Tiếng Việt cho các bạn(kéo xuống phần dưới cùng để thấy)...bạn có thể gõ theo kiểu Telex hay Vni tùy thích!
Nếu ko gõ được có thể Tải Unikey v3.6 tại đây

===>> Các bài viết gõ Tiếng Việt không dấu chúng tôi sẽ xóa đi !

-Những điều cần biết khi viết bài mới:

@Thứ nhất: Post bài đúng Box ... ví dụ những gì liên quan đến hình ảnh thì cho vào mục Hình Ảnh Lý Sơn, tin tức mới về Lý Sơn thì vào box Tin Tức Lý Sơn mà tạo chủ đề mới!
Nhiều bạn hay vào mục Thành Viên Viết để post bài ...nhưng mục đó chỉ để chia sẻ cảm xúc của chính bạn về quê hương hoặc điều gì đó bạn muốn chia sẻ với mọi người thôi!

@Thứ hai: Kiểm tra xem bài viết đó đã có trên diễn đàn chưa ? bằng cách vào các Box xem..hoặc có thể sử dụng công cụ tìm kiếm trên diễn đàn
@Thứ ba: Bài viết phải ghi rõ nguồn gốc và tác giả để tránh tình trạng vi phạm bản quyền

==>> Các bài viết có rồi mà post lại sẽ Xóa bớt nhằm giảm tải cho diễn đàn và tránh bị loãng !

Hiện nay các bài viết về Lý Sơn trên mạng đa số đều có trên diễn đàn LySon.TK nên các bạn chú ý xem thử đã có chưa rồi hãy post bài nhé!
Và thông tin về Lý Sơn trên mạng cũng nhiều nhưng đa số trùng lặp rất rất nhiều...nên các bạn cũng để ý chọn lọc ! và xem thử bài viết đó đã có lâu chưa (mỗi bài viết trên mạng đều có ngày tháng) và có trên diễn đàn chưa ?

KHUYẾN CÁO : Các Bạn có máy tính riêng nên cài trình duyệt Firefox(thịnh hành nhất trên thế giới) hoặc Internet Explorer 7.0 trở lên để xem tốt nhất !!! và nên đăng nhập mỗi khi vào xem để thấy đẹp hơn!

TẤT CẢ NHỮNG ĐIỀU TRÊN NHẰM TẠO 1 DIỄN ĐÀN TỐT ĐẸP VÀ ĐEM ĐẾN SỰ THOẢI MÁI TỐT NHẤT CHO NGƯỜI XEM! Nội Quy Diễn Đàn và NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT TRƯỚC KHI VIẾT BÀI! 170926

CHÚC CÁC BẠN VUI VẺ VÀ CÓ NHIỀU BÀI VIẾT HAY VỀ ĐẢO LÝ SƠN
Nội Quy Diễn Đàn và NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT TRƯỚC KHI VIẾT BÀI! 438431

Được sửa bởi mark_le ngày Sat Jun 18, 2011 12:41 pm; sửa lần 10. (Reason for editing : update nội quy)

http://my.opera.com/khoilv

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
+ Mình cũng nói thêm khi các bạn post bài lên diễn đàn thì phải chú ý đến tác giả ghi tên của mình phía dưới cùng của bên phải bài viết ( nếu bài viết đó là của mình) còn các bài khác thì nên để tên TÁC GIẢ NGƯỜI ĐÓ hoặc để chử SƯU TẦM tạo nên sự tôn trọng lẫn nhau.
+ Không mượn diễn đàn để chưởi thề, không nói thô tục, không post bất cứ hình ảnh nào có liên quan mất thuần phong mỹ tục, văn hóa đồi trụy lên diễn đàn.
+Các thành viên đã đăng kí vào diễn đàn rồi thì nên đăng kí rõ ràng là tên, địa chỉ, Email, Nik yahoo, sđt, sở thích, công việc rõ ràng, để các anh em trên diễn đàn dể làm quen, biết nhau, hiểu nhau nhiều hơn, không nên được ẩn danh, tên, địa chỉ ( là điều cần thiết nhất ), nếu các bạn không theo quy định của diễn đàn thì có thế BQT, SMOD quản lý bài viết, xóa bất cứ bài viết nào của bạn mà các bạn không có quyền khiếu nại, nếu các bạn lỡ ẩn danh thì nên vào sửa lại lý lịch đầy đủ.
* Diễn đàn là nơi sân chơi lành mạnh, chia sẽ, giúp đỡ, trao đổi kiến thức, học hỏi tinh hoa của thời đại, giúp mọi người gần gũi, đoàn kết, thân ái, cao thượng, bao dung, thiện cảm, hết lòng về đảo Lý Sơn thân yêu nói riêng và mọi miền đất nước nói chung.
Nếu các bạn không tuân theo những NỘI QUY, QUYĐỊNH ở trên của diễn đàn thì BTC, BQT có quyền xóa tất cả bài viết và spam vĩnh viễn.

Thông báo này có hiệu lực từ nay ( 29/5/2010) cho đến hết ngày 15/6/2010, bài nào còn ẩn danh, không ghi tên thật rõ ràng, ẩn địa chỉ, thì xóa không được khiếu nại.
............................vandayit.......................

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Các bạn trước và sau khi gia nhập DIỄN ĐÀN và trở thành, thành viên chính thức thì các bạn hãy giành tí thời gian vào đọc NỘI QUY, QUY ĐỊNH CỦA DIỄN ĐÀN LYSON.TK thật kỷ để hiểu và thực hiện cho đúng nha các bạn.
Mình nhắc lại những điều mà các bạn thường mắc sai lầm nè:
1. Thực hiện cho đúng tất cả NỘI , QUY ĐỊNH Ở TRÊN
2. Các bạn nên đăng kí họ tên, địa chỉ thật cho đúng
3. Đăng bài viết phải ghi rõ tác giả, không được sao chép bất cứ hình thức nào của tác khác thành của riêng mình, nếu bài viết của tác giả khác thì nên để tên tác giả hoặc để sưu tầm để tăng thêm tính khả quang, công bằng.
4. Các bạn viết không nên viết theo kiểu "chat" mà phải viết đúng font chử tếng việt có dấu rõ ràng.
5. Không nên đăng tải các hình ảnh, bài viết có nội dung xấu, đã kích, khiêu khích, chưởi thề, phim ảnh mang nội dung không lành mạnh lên diễn đàn.
6. Phải đoàn kết như anh em một nhà, đăng tải nội dung lành mạnh, đóng góp ý kiến, sôi nổi, bình luận nhiệt tình tâm huyết và góp phần đóng góp cho diễn đàn ngày một phát triển .
7. Đăng tải và đóng góp những ý kiến sáng kiến mới mẽ, thông tin mới nhất từ đảo Lý Sơn, đóng góp chân tình.
8. Góp phần, chung tay chung sức chung lòng lên tiếng đóng góp Lý Sơn ngày càng phát triển hơn, hiện đại hơn và phê bình, liêm chính.
9. Các bạn nên viết theo chủ để TOPIC, không xáo trộn, không viết hoa tiêu đề trừ trường hợp quang trọng.
10. Nếu các bạn không thực hiện NỘI QUY, QUY ĐỊNH TRÊN DIỄN ĐÀN thì bài viết sẽ bị xóa và vĩnh viễn.

............TL.BQT..................
....................................vandayit...........................

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Mình thấy nhiều bạn thành viên mới vô tình hay lại cố tình không tuân theo QUY ĐỊNH, NỘI QUY của DIỄN ĐÀN, mà còn thiếu sự tế nhị lời ăn tiếng nói, bình luận ngôn ngữ không phù hợp với nếp sống văn hóa cổ truyền của người Việt Nam nói chung mà nhất là DIỄN ĐÀN LÝ SƠN nói riêng. (Nói chung các bạn có thể đăng tải tất cả bài viết, bài sưu tầm, đây là quyền tự do), Nhưng mà những bài đăng tải đó phải thuộc nền văn hóa, thuộc phẩm chất đạo đức, thuộc nền văn minh,sự tế nhị, hiểu biết, đoàn kết, không thô phạm, không tục tiểu, không chưởi thề, không xâm hại bản quyền, không đưa những tin xấu, tệ nạn, đồi trụy làm ảnh hưởng đến DIỄN ĐÀN. Những bài viết của các bạn DIỄN ĐÀN không chịu hoàn toàn trách nhiệm, mà trách nhiệm là thuộc về chính các bạn đó. DIỄN ĐÀN phát hiện các bạn vi phạm NỘI QUY, QUY ĐỊNH thì DIỄN ĐÀN sẽ xóa tất cả các bạn không ý kiến gì thêm.
Mong các bạn thực hiện đúng...........để cho tâm hồn thông thoái, chính công vô tư, bình luận đem lại giá trị nhân văn, nhân cách, phẩm chất đạo đức của chính mình và cho DIỄN ĐÀN nhé.
.......................thân ái.................
..........................vandayit...................

Mark_Le

Mark_Le
Admin
 Admin
Mình cũng xin nói thêm:
1, Những bài viết nào không có dấu và lời nói thiếu tế nhị... thì BQT sẽ xoá mà không cần phải thông báo cho tác giả.

2, Thành viên nào khi đăng ký mà khai lý lịch không hợp lý (vd: Tên: gcgdyvc,...), BQT 4rum sẽ xoá tên TV đó.

Mong các bạn thực hiện tốt "Nội quy" của 4rum.

http://www.wearedesigner.net

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]