Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Bức thư chưa bao giờ gởi - Page 2 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Bức thư chưa bao giờ gởi - Page 2 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

1Bức thư chưa bao giờ gởi - Page 2 Empty Bức thư chưa bao giờ gởi Sat Feb 26, 2011 3:08 pm

banhitlyson

banhitlyson
Level 2
Level 2
First topic message reminder :

Nếu có thể tôi gọi em bằng em!

Chẳng biết động lực, nguyên nhân hay suy nghĩ nào mà tôi lại viết tâm sự của mình trên trang sách của đại gia đình Lý Sơn.
Tôi yêu em........Đó khẳng định từ trái tim tôi.
Đó là lời mà tôi muốn nói đầu tiên với em, nhưng có thể em không nghe tôi nói và nghe để làm gì?
Người ta nói khi yêu ta thấy điều gì cũng đẹp cũng là màu hồng.........và tôi cũng vậy!
Ngày tôi bước lên tàu cao tốc để tiếp tục công việc học tập của mình, em ra tiển tôi. tôi chẳng nói lên lời, vì tôi biết tôi đang hạnh phúc.
Phút chia tay hai đứa chẳng nói một lời, muốn nghé vào tai em đẻ nói lời tạm biệt nhưng lòng căn đảm lại không chiến thắng được mặc cảm.
Hai người nhìn nhau khi tàu bắt đầu nổ máy, từ khung của sổ tôi nhìn em với ánh mắt cua sự nhung nhớ, vì tôi biết tôi và em đang đần xa nhau.
Hồi đó tôi ngở mình là người hạnh phúc nhất vì tôi luôn có em bên cạnh, em hiểu tôi và tôi cần điều đó. Em bảo dù sau nay em có làm gì cũng phải tin em. Tôi tin điều đó và đến giờ tôi vẫn tin......tin một cách khờ kháo
Rồi ngày em đi học, tôi lo lắng cho em biết chừng nào, sức khỏe em yếu lại đi đường xa, tôi bồn chồn, lo lắng. Điện cho em lại thuê bao, lúc đó tôi như người điên, hoảng hốt lại lo sợ.
Rồi em điện cho tôi, Em đã có người yêu rồi............... anh đừng gọi điện hay nhắn tin cho em nửa, tôi như người mất hồn. tôi không tin.
nhưng em không cho tôi cơ hội, lúc đó tôi không biết nói gì cả, giọt nước mắt tôi rơi. Ai noi con trai không khóc............tôi đã khóc, khóc một cách lặng lẽ.
Tôi không biết vì sao em lại lam thế, vì tôi và em đang hạnh phúc mà, tôi đang như người trong giấc mơ đẹp rồi biến thành cơn ác mộng hãi hùng.
Đến giờ tôi vẫn không tin, vì trong lòng tôi luôn tin em, em không đùa giởn tôi như vậy. Nhưng những lúc ngồi một mình lòng tôi lại buồn da diết, tôi muốn nói chuyện với em. muốn gọi điện cho em nhưng tất cả chỉ dừng lại: thuê bao quý khách...........
Và tôi vẫn mãi nhớ câu nói: Dù sau này em có làm gi cũng phải tin em. Vì đó là động lực ma đến bây giờ tôi vẫn yêu em..........

26Bức thư chưa bao giờ gởi - Page 2 Empty Re: Bức thư chưa bao giờ gởi Fri Mar 04, 2011 3:45 pm

hanh

hanh
Level 1
Level 1
Nhân ơi? đúng một câu ngớ ngẩn nhất của ngày : Tại sao phải yêu? yêu không bao giờ phải hỏi tại sao? mà đó là sự mắc bảo của con tim, yêu không bao giờ hỏi tại sao thế này, thế kia.... mà khi yêu là đến với nhau với cả một trái tim cả một tâm hồn....!

27Bức thư chưa bao giờ gởi - Page 2 Empty Re: Bức thư chưa bao giờ gởi Fri Mar 04, 2011 3:56 pm

Davidcuong_lyson

Davidcuong_lyson
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
trời! con tim chỉ là 1 bộ phận trong cơ thể chứ có ảnh hưởng gì đến tình yêu ta? chả hiểu con tim mà vận dụng được gì trong tình yêu nữa, nó chỉ đảm nhiệm nhiệm vụ mà thui.

http://vuongquoctoi.tk/

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2