Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 2 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 2 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, ... 10, 11, 12  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 12 trang]

myloibui

myloibui
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
First topic message reminder :

Đây là 1 cuốn sổ lưu bút Online nho nhỏ để mọi người ghi lại những hoạt động trong ngày!!!

Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 2 8896
Những chuyện xảy ra trong ngày hoặc những chuyện trên thế giới online của bạn!

Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 2 Logo_411

-------------------
Mỗi ngày 1 châm ngôn sống

Khách vi

Khách viếng thăm
hehe hôm nay nhìn vào nick Romeo khá ấn tượng, có thể thốt lên đầu tiên là: woa trùng ý tưởng.....

mà anh ThamPham nè, anh biết daovo "ấn tượng" nhất ở anh là gì không ạ? ngay từ khi anh tham gia 4r daovo đã biết anh là một ng khá là nóng tính, chỉ cần khích anh một tí thôi là anh đã đứng ngồi không yên rồi. anh ơi! đừng trúng kế của ng# như thế chứ, anh thì đang tức giận nhưng đảm bảo là ng ta đang cười sảng khoái đấy->anh hãy thử đọc lại tất cả những bài viết của anh từ trước đến này xem thử lời daovo nói là đúng hay sai nhé!!! hehe chỉ cần giao anh cho daovo 1 ngày thôi thì đảm bảo daovo sẽ làm cho anh "nhồi máu cơ tim" với cái tính cách đó đấy->anh mà tức giận trước những lời này của em là chứng tỏ anh đã bị trúng kế rồi đó ^__^

nguoicondatdao

nguoicondatdao
Level 3
Level 3
oh, mưa là một hiện tượng thiên nhiên, làm cho người ta đôi khi vui vẽ trong công việc, cũng có lúc làm cho những người nhìn mưa nhớ đến người yêu, nhớ gia đình, nhớ cha mẹ vv...nhưng không được ghét mưa nha, vì ở Lý Sơn mình trời nắng dữ lắm, mong có một trận mưa nè. Trong_Tim :ilove:

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
daovo đã viết:hehe hôm nay nhìn vào nick Romeo khá ấn tượng, có thể thốt lên đầu tiên là: woa trùng ý tưởng.....

mà anh ThamPham nè, anh biết daovo "ấn tượng" nhất ở anh là gì không ạ? ngay từ khi anh tham gia 4r daovo đã biết anh là một ng khá là nóng tính, chỉ cần khích anh một tí thôi là anh đã đứng ngồi không yên rồi. anh ơi! đừng trúng kế của ng# như thế chứ, anh thì đang tức giận nhưng đảm bảo là ng ta đang cười sảng khoái đấy->anh hãy thử đọc lại tất cả những bài viết của anh từ trước đến này xem thử lời daovo nói là đúng hay sai nhé!!! hehe chỉ cần giao anh cho daovo 1 ngày thôi thì đảm bảo daovo sẽ làm cho anh "nhồi máu cơ tim" với cái tính cách đó đấy->anh mà tức giận trước những lời này của em là chứng tỏ anh đã bị trúng kế rồi đó ^__^
Thật lạ khi Ai đó lấy tính cách của một con người để bỡn cợt cười nhạo .Đó là thái độ coi thường và thiếu tôn trọng người khác. Đừng bảo người khác nóng tính mà nên xem lại hành vi khiến người khác nóng tính , biết mà vẫn làm thì thật chẳng hay ho gì .

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
ThamPham đã viết:
daovo đã viết:hehe hôm nay nhìn vào nick Romeo khá ấn tượng, có thể thốt lên đầu tiên là: woa trùng ý tưởng.....

Thật lạ khi Ai đó lấy tính cách của một con người để bỡn cợt cười nhạo .Đó là thái độ coi thường và thiếu tôn trọng người khác. Đừng bảo người khác nóng tính mà nên xem lại hành vi khiến người khác nóng tính , biết mà vẫn làm thì thật chẳng hay ho gì .
alo, hehe ban hòa giải đây nè, đọc những câu của daovo trả đáp lại ThamPham thấy mà ghê ngen, hì cho mình đùa tí ngen daovo nói là chỉ cần giao Thampham cho daovo một ngày thôi là tiêu diêu luôn hả? hì anh Thắm hoản sợ chưa kìa, con gái nói là làm đó ngen, coi chừng đó he he. Cả hai cùng nắm chặt tay đi nào cùng cười lên cho tinh thần soảng khoái đi nào, đừng để mấy em nhỏ khập khểnh đứng xem kìa he he... yeuyeu yeuyeu ngheko ngheko

Khách vi

Khách viếng thăm
ThamPham đã viết:

thế thì anh đã sai rồi anh ThamPham. chỉ là daovo muốn cho anh nhìn lại lí do tại sao anh lại nóng tính vào những chuyện chẳng đâu vào đâu thế thôi. nếu anh nghĩ là daovo bỡn cợt anh thì cứ cho là thế đi, mà sao anh không đặt câu hỏi ngược lại là những ng trước đây anh đã từng tranh cãi cũng muốn bỡn cợt anh như thế.
chỉ vì daovo không muốn anh bị ng# xem thường với những lời lẽ mà mình phát ra mà thôi vì dù gì anh cũng là anh của "bạn" em mà.
"Đừng bảo người khác nóng tính mà nên xem lại hành vi khiến người khác nóng tính" uh anh nói đúng đấy chính vì thế nên họ mới thích chọc tức anh đấy chứ bộ. nếu muốn kiểm nghiệm thì anh hãy đi hỏi lại những ng trước kia anh tranh cãi xem thử có phải vì anh nóng tính nên họ mới tranh cãi lại để chọc tức anh hay không.
nhưng mà hình như anh chưa nghe đc những hậu quả do cái nóng tính của anh mang lại thì phải nhưng mà daovo thì đã nghe rồi->câu phát ngôn từ ng# "lớn rồi mà suy nghĩ chẳng đâu vào đâu", chưa chắc tất cả mọi ng khi nói chuyện tử tế với anh thì sau lưng cũng tử tế với anh đâu.
thay vì nổi giận thì anh hãy dằng lòng mình lại một lần và thử suy nghĩ lời em nói thử đi.
p/s: cm cuối cùng về vấn đề này, có lẽ mình đã đi quá xa, hehe có gì không phải thì xin lỗi anh nhé! em là ng không thích tranh cãi đâu

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
daovo đã viết:
ThamPham đã viết:

thế thì anh đã sai rồi anh ThamPham. chỉ là daovo muốn cho anh nhìn lại lí do tại sao anh lại nóng tính vào những chuyện chẳng đâu vào đâu thế thôi. nếu anh nghĩ là daovo bỡn cợt anh thì cứ cho là thế đi, mà sao anh không đặt câu hỏi ngược lại là những ng trước đây anh đã từng tranh cãi cũng muốn bỡn cợt anh như thế.
chỉ vì daovo không muốn anh bị ng# xem thường với những lời lẽ mà mình phát ra mà thôi vì dù gì anh cũng là anh của "bạn" em mà.
"Đừng bảo người khác nóng tính mà nên xem lại hành vi khiến người khác nóng tính" uh anh nói đúng đấy chính vì thế nên họ mới thích chọc tức anh đấy chứ bộ. nếu muốn kiểm nghiệm thì anh hãy đi hỏi lại những ng trước kia anh tranh cãi xem thử có phải vì anh nóng tính nên họ mới tranh cãi lại để chọc tức anh hay không.
nhưng mà hình như anh chưa nghe đc những hậu quả do cái nóng tính của anh mang lại thì phải nhưng mà daovo thì đã nghe rồi->câu phát ngôn từ ng# "lớn rồi mà suy nghĩ chẳng đâu vào đâu", chưa chắc tất cả mọi ng khi nói chuyện tử tế với anh thì sau lưng cũng tử tế với anh đâu.
thay vì nổi giận thì anh hãy dằng lòng mình lại một lần và thử suy nghĩ lời em nói thử đi.
p/s: cm cuối cùng về vấn đề này, có lẽ mình đã đi quá xa, hehe có gì không phải thì xin lỗi anh nhé! em là ng không thích tranh cãi đâu
Bạn hay nhỉ . Cái gì Bạn cũng suy diễn được , Bạn bảo là người khác cười nhạo Tôi rùi Bạn lo cho Tôi bị người khác xem thường nên mới thế này thế nọ . Người khác cười nhạo Tôi và coi thường Tôi , Tôi chưa nghe hóa ra Tôi lại thấy Bạn là cười nhạo Tôi trước. Bạn lấy cái tính cách nóng nảy của Tôi ( Bạn tự nghĩ ) ra để mà đặc vấn đề và lấy đó để coi thường nhạo báng . Thật buồn cười với cái kiểu quan tâm thế này. Bạn nên đọc lại toàn bộ những entry mà Tôi viết cái đã , ở đó Tôi không hề có hành vi không phải với Ai , có chẳng đó chỉ là phản ứng trước cái cách entry không phải của Họ . Những điều Họ nói có liên quan đến tính cách và nhân cách của nhiều con người . Với Tôi tính cách và nhân cách của một con người không phải Ai tùy tiện nói càng ra cũng được . Trong trường hợp của Tôi chẳng hạn ,cái này không phải trò đùa để người khác bỡn cợt , thiếu gì cách để cười sao lại lấy tính cách để làm vấn đề ( theo Bạn nói , Họ chọc tức Tôi vì Tôi nóng nãy ) thử hỏi Ai đó được quyền chọc tức người khác rùi bảo người ta phải dịu dàng với mình à , thật vô lý hết sức. "lớn rồi mà suy nghĩ chẳng đâu vào đâu" thật dè bĩu quá. Tóm lại Tôi không thấy trong Bạn sự chân tình góp ý mà chỉ thấy Bạn đang hướng dẫn Tôi về cách làm người và ứng xử trong cuộc sống thì phải. Bạn không tôn trọng Tôi, nói thật Tôi cũng chẳng mặn mà gì cái cách nghĩ của Bạn.

Davidcuong_lyson

Davidcuong_lyson
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Lâu ngày David ko vô rum anh Thắm định làm loạn à, hj! thui bỏ qua đc thì bỏ qua! tính anh cũng nóng thật, xã hội mà phải nhường nhịn nhau mà sống hj. Đừng chửi e đó hj

http://vuongquoctoi.tk/

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
Davidcuong_lyson đã viết:Lâu ngày David ko vô rum anh Thắm định làm loạn à, hj! thui bỏ qua đc thì bỏ qua! tính anh cũng nóng thật, xã hội mà phải nhường nhịn nhau mà sống hj. Đừng chửi e đó hj
Em đừng nên dùng từ "làm loạn" nhá , A chỉ nói cho rõ vấn đề mong mọi người nhìn nhận đúng. Nóng giận Ai cũng có Em à chỉ tiếc là hơi bị làm phiền 4 rum những thành viên không liên quan. Cho A xin lỗi , chân thành.

milkflower

milkflower
Level 2
Level 2
xin cho em nói một câu! đây là suy nghĩ của em.
mỗi người có thể nhường nhịn một lời mà bỏ qua hết được không, trường hợp này em đã gặp rồi. hai bên cứ cho mình là đúng không nhận thấy được cái sai của mình, nên em mong rằng hai bên hãy tự suy nghĩ lại những chuyện mình đã làm tự đánh giá lại cái sai của mình. rồi sau đó hãy thông cảm cho nhau được không. trong cuộc sống không ai nói tui là hoàn hảo tui không hề sai cả. vì thế nếu mình bị người khác nói gì không đúng như bản thân mình mình cũng đừng nên vội vàng kết luận người khác suy nghĩ không đúng về mình và hẫy từ từ suy nghĩ lại xem người đó nói gì và ở góc độ nào. em là người mới làm quen với mọi người nên em không muốn cứ vào 4rum là thấy mọi người cứ tranh cài lẫn nhau thế này. em muốn 4rum mình có sự đoàn kết vì "đoàn kết là sức mạnh" có nó mới giúp chúng ta vượt qua tất cả.
p/s: em muốn nói về cái đúng cái sai của mỗi người nhưng em sợ lại đụng chạm đến nhiều người nên thôi, em chỉ nói vậy mong mọi người hiểu và không trách móc gì thêm. chúc 4rum luôn đoàn kết và vững mạnh... :ilove:

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
Dạo này Lý Sơn nắng quá, mình đen thui lun buonlam buonlam buonlam

ngocthau007

ngocthau007
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
milu_bibi2006 đã viết:Dạo này Lý Sơn nắng quá, mình đen thui lun buonlam buonlam buonlam

mua sữa tắm đi chị. ;))

https://www.facebook.com/

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
anh PhamTham và daovo hòa đi nhé, vì ngày mai là mình offline rồi, với tâm trạng thế này mai offline vui sao nổi buonlam . Em ngoài cuộc ko dám góp ý gì nhiều, mong 2 người bỏ qua, mỗi người mỗi tính mà, ko ai hơn ai, và mọi người cũng có quyền góp ý nhau, trên tinh thần tôn trọng nhau. Với daovo thì ko nên lấy tính cách người khác ra đùa dởn, vì ngay cả bản thân mình, mình còn chưa hiều hết thì sao đi nói người ta được, ai cũng có ưu và nhược điềm, ko thể lấy nhược điểm người khác ra đùa, còn anh PhamTham từ cái này anh cũng rút ra kinh nghiệm nếu có nóng tính như daovo nói thì hạn chế...hihihi Hahaha . Em mong anh PhamTham va daovo vui và hòa nhé, mai họp mặt NHẬU cho vui Hahaha

ngocthau007

ngocthau007
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Hãy ghi nhớ ba chữ “trọng”:

*Tôn trọng mình,
*Tôn trọng người khác,
* Giữ lấy tôn trọng.
---> phải có trách nhiệm đối với hành vi của mình.

Được sửa bởi ngocthau007 ngày Sat Jul 02, 2011 8:41 am; sửa lần 1.

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
ngocthau007 đã viết:
milu_bibi2006 đã viết:Dạo này Lý Sơn nắng quá, mình đen thui lun buonlam buonlam buonlam

mua sữa tắm đi chị. ;))

ngocthau sữa tắm còn ăn nắng đen hơn buonlam

ngocthau007

ngocthau007
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
milu_bibi2006 đã viết:
ngocthau007 đã viết:

mua sữa tắm đi chị. ;))

ngocthau sữa tắm còn ăn nắng đen hơn buonlam

e đâu pít. zậy là do chị dùng sữa tắm nên đen ấy Hahaha

Khách vi

Khách viếng thăm
Định là hè này không lên mạng nữa rôi nhưng không hiểu sao lại thích "quậy" trước lúc chia tay, nhờ thế mà daovo cũng đã nói hết nỗi lòng của mình rồi->khoấy động tí nếu có động chạm tới ai thì cho xin lỗi nhé!
Thật sự thì giờ đây mình đã "nổi tiếng" quá sức chịu đựng->chắc có lẽ là một phút sai lầm của trước đây.
Yêu quê hương không phải chỉ vào 4r mới gọi là yêu quê hương phải không nhỉ? daovo sẽ thể hiện nó bằng cách khác. bởi vì thật sự giờ đây mỗi khi vào 4r daovo lại thấy mình càng trở nên ích kỉ trước những ng......., mượn lại câu nói của khoilv nha"đừng động chạm đến ng khác khi mà họ không động chạm gì đến bạn chứ". daovo sẽ xem tất cả như là một kỉ niệm, không sao cả vì khi gặp khó khăn mới thấy mình lớn hơn rất nhiều.
Khi nào muốn trở lại daovo sẽ bắt đầu lại từ đầu, sẽ không còn là nick daovo mang nhiều tì vết nữa. nhưng trước khi chia tay daovo cũng muốn gửi một lời đến tất cả những ng mà mình yêu quí:
khoilv: ấn tượng đầu tiên về bạn sẽ không bao giờ nhạt phải, khó khăn nào rồi cũng sẽ qua chúc bạn sẽ nhanh chóng tìm lại đúng vị trí của mình nhé! daovo thích đọc blog của bạn lắm->nó chứa rất nhiều nỗi niềm
khoadkt: hôm nay daovo sẽ chính thức gọi khoadkt là anh nhé! cũng hơi buồn nhỉ? daovo thì biết anh từ lúc anh còn ở nhà cũ thế mà... chắc bây giờ ra đường anh không nhận ra daovo đâu nhỉ? daovo xin lỗi anh nhiều lắm->chúc anh luôn thành công nhé!
contraixudao, mark_le: chỉ biết chúc 2 anh thành công thôi, ở một khía cạnh nào đó daovo rất ngưỡng mộ 2 anh
noiaybinhyen: em ngưỡng mộ chị lắm, có rất nhiều điều ở chị mà em cần phải học hỏi. chúc chị luôn hạnh phúc nha
li_te_vuong_2212: hình như daovo đã lây chất lãng mạn từ bạn rồi thì phải. hehe thấy tâm hồn mình bay bổng và thanh thản hơn đúng không nhỉ? chúc bạn cũng sẽ tìm đc bến bờ hạnh phúc nhé!
Nh0oc_rua: theo như daovo nhớ có một lần Nh0oc_rua đã nói chỉ thích mọi ng gọi là nh0oc chứ không thích gọi là bé, thế nên hôm nay là lần đầu tiên daovo sẽ gọi Nh0oc_rua là nh0oc nhé! nh0oc_rua ah nh0oc cá tính lắm đó, và cũng khá là yêu đời nữa. daovo cũng rất thích đọc blog của nh0oc đó thấy có nhiều điểm suy nghĩ rất giống daovo. và phải nói khả năng văn chương của nh0oc thì daovo phải học hỏi nhiều->chúc nh0oc học tập tốt nha.
Davidcuong_lyson: là ng duy nhất trên 4r mà tui nói chuyện thoải mái nhất, tui đã viết một bài tâm sự với david và khi viết xong tui đã nhận ra rằng đó là lần đầu tiên trong đời tui khóc nhiều nhất bởi vì đó cũng là lần đầu tiên trong đời tui thật sự thấy tửi thân. thank david nhiều lắm, chúc những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với david
ngocthau007: bạn nhiệt tình lắm, cảm ơn bạn đã giúp mình->chúc bạn luôn zui ze
angel_cry: chị thích nhất những lúc em giải câu đố đó và cả những bài hát tiếng anh của em nữa, tặng em nè "không có con đường nào trải đầy hoa mà dẫn đến sự vinh quang cả" thế nên đừng bao giờ than là "con đường em đi trải đầy gai" nữa nhá! chúc em luôn học giỏi
thanhduocanbinh: daovo thấy bạn đa sầu đa cảm lắm->chúc bạn luôn zui ze và học tập tốt nha
thanhhai: daovo ấn tượng về bài viết với bạn T.H lắm và bài: quá khứ êm đềm có phải là tốt? daovo viết dành tặng riêng cho T.H đó. chúc bạn sẽ luôn có nghị lực để vượt qua mọi khó khăn->con đường tươi đẹp đang chờ đón bạn phía trước
vandayit: anh là ng lãng mạn nhất mà daovo đã từng gặp đấy, nhưng mà cái gì quá cũng không tốt anh nhỉ? nhiều khi ng ta sẽ bảo mình sến. hehe cũng may chứ nếu không không biết bao nhiêu ng con gái đổ dưới chân anh thì khổ anh nhỉ. chúc gia đình anh luôn hạnh phúc và quán nét của anh mãi xứng danh là nơi mang tri thức đến cho mọi ng
ThamPham: xin lỗi vì đã làm anh nổi giận nha. nhưng mà tất cả những ng lên 4r không phải ai cũng lấy nhân cách làm thước đo cho mình, nếu mục đích chính của ng ta là lên để chọc tức ng khác thì ng ta sẽ cố tình thể hiện nhân cách đó một cách tồi tệ hơn dù thật sự họ không phải là như thế. nếu mình mà tức giận và đáp trả lại thì ng ta sẽ càng thích vì họ đã đạt đc mục đích như thế mà. chắc anh là ng đầu tiên trên 4r mà em tranh cãi->xin lỗi anh nha chỉ muốn khoấy động tí trước lúc chia tay thôi->giải hoà anh nhé! ngày mai đi off đừng nhìn em bằng ánh mắt hình viên đạn nha->tội nghiệp em lắm 56 chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với anh
Tạm biệt tất cả mọi ng nha daukho không hiểu sao nước mắt lại rơi->chắc tại mình đã dành quá nhiều tình cảm ở nơi đây. chúc 4r nhà mình luôn nhận đc nhiều sự quan tâm của mọi ng đặc biệt là những nhà hảo tâm bb

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
Thế là 4rum mình một người lại ra đi, người mà có nhiều cống hiến cho 4rum tương đối nhiều, bùn buonlam buonlam buonlam

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
cảm ơn vì những lời động viên của chị :D chúc chị vui vẻ và hp

sorry_you

sorry_you
Tiều ngư
Tiều ngư
mọi người chơi vui quá cho tui tham gia với?
nhưng mọi người cho tui biết tên với?chứ không biết ai hết?
toàn là biệt doanh hấp dẫn không à???????????????

dwayne_johnson

dwayne_johnson
Tiều ngư
Tiều ngư
các mod,admin,BQT đã tổ chức diễn đoàn này mà vài thành viên vẫn dấu tên là sao.... cho biết đâu có gì mà phải sợ,

nguoidienkhung

nguoidienkhung
Level 1
Level 1
Giải quyết mâu thuẫn là động lực cho sự phát triển

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
dwayne_johnson đã viết:các mod,admin,BQT đã tổ chức diễn đoàn này mà vài thành viên vẫn dấu tên là sao.... cho biết đâu có gì mà phải sợ,

Vì một số lý do không thể giải thích nên 1 số các admin BQT ẩn danh để làm việc. Mong Bạn hiểu chứ không phải sợ sệt gì ở đây cả Bạn lưu ý nhá.

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
Ngày mai tại Sài Gòn,buổi sáng có buổi offline 4rum mini cà phê ở đường Độc Lập - Q.Tân Phú keke

ai đi được thì liên hệ với Admin Starfish 01699967659

Danh sách sơ bộ: starfish ,ever, và 1 thành viên nam Lý Sơn khác

4rum ăn chơi tại Lý Sơn ... ta Sài Gòn cũng bon chen tumtim

hân hạnh được đón tiếp ^^

http://my.opera.com/khoilv

ngthki

Ban ĐH
 Ban ĐH
Cuộc sống này luôn là một sự lựa chọn.....!

milkflower

milkflower
Level 2
Level 2
hichic! sao không là buổi tối nhỉ. mình mong offline này lâu lắm mà buổi sáng thì.... bó tay. longlanh

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 12 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, ... 10, 11, 12  Next