Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Cách phân biệt laptop Dell brand new( mới 100%) và refurbished(Hàng tân trang lại) 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Cách phân biệt laptop Dell brand new( mới 100%) và refurbished(Hàng tân trang lại) 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Daiduongxanh

Daiduongxanh
Tiều ngư
Tiều ngư
Hướng dẫn toàn tập kiểm tra laptop Dell chính hãng

Cách phân biệt laptop Dell brand new và refurbished

PHẦN I: CHECK SERVER TAG

Chắc các bác nào vào các forums CNTT nhiều thì đã biết cách check này còn hôm nay mình tổng hợp lại những gì mình đã biết và cóp nhặt rồi góm chúng lại đưa lên đây cho các bác nào chưa biết xem ..hi vọng sẽ giúp ích được ít nhiều cho các bác khi đang tim hiểu và chuẩn bị mua 1 laptop Dell

Trước hết khi mua máy các bác kiểm tra xem hàng có còn nguyên niêm phong thùng như thế này hay không ?

Cách phân biệt laptop Dell brand new( mới 100%) và refurbished(Hàng tân trang lại) User1047_pic2018_1273492508

Cách phân biệt laptop Dell brand new( mới 100%) và refurbished(Hàng tân trang lại) User28_pic1626_1267693240

Cách phân biệt laptop Dell brand new( mới 100%) và refurbished(Hàng tân trang lại) User28_pic1625_1267693134

Cách phân biệt laptop Dell brand new( mới 100%) và refurbished(Hàng tân trang lại) User28_pic1623_1267692457

sau đó bạn lấy số
service tag kiểm tra trên web của Dell để biết thông tin về hàng hóa và yêu cấu số service tag ngoài thùng khớp mặt sau máy ,khới biot và check được trên www.dell.com

nhập số service tag vào đây

http://support.dell.com/support/topi...bsd&~ck=anavml

Lưu ý hàng New và re chỉ khác nhau có cái tem refu.. dán ngoài thùng và sau máy ...nhưng vì 1 số nơi nhầm nhèm mà về bóc bỏ thông tin đó dán trên thùng và bóc luôn thông tin dán sau máy đi để lừa khách với nhiều lý do biện bạch như "hải quan khui thùng , hàng trưng bấy , kỹ thuật mở ra để check trước" ....nói chung vô vàn lý do hợp tình hợp lý cho việc mở thùng này và khi check thì nó cũng ra thời hạn bảo hành là 1 năm như hàng new (không như Hp hay 1 số hãng hàng refu ..bảo hành 03 tháng )
vì vậy mới có tình trạng mập mờ giữa new và ref.. để bán cho khách hàng .khi 1 số khách hàng vẫn chưa biết cách phân biệt này

. Sau đây là cách nhận biết hàng nào brand new , hàng nào refur nè,

Cách phân biệt laptop Dell brand new( mới 100%) và refurbished(Hàng tân trang lại) DELLbrandnew
hình số 1(brand new ) <--XPS

M1530Cách phân biệt laptop Dell brand new( mới 100%) và refurbished(Hàng tân trang lại) DELLrefur
hình số 2 (refurbished)<--Vostro 1500

Cách phân biệt laptop Dell brand new( mới 100%) và refurbished(Hàng tân trang lại) DELLrefur2-1
hình số 3 (refurbished)<--- XPS M1330
Các bạn hãy quan sát kĩ 2 cái hình trên nhé. Có thể nhiều bạn sau khi xem xong sẽ không tin cách check này của mình. . Mình đã check rất nhiều rồi, nên rút ra được nhưng kinh nghiệm này. Nếu anh em vẫn không tin cách kiểm tra trên thì chỉ còn 1 cách cuối cùng. anh em nào giỏi English thì cứ chat trực tiếp trên web của DELL hỏi xem số service tag đó có phải là brand new hay refur hay không.http://support.dell.com/support/topi...=us&l=en&s=gen
Anh em chú ý, refurbished chính hãng của DELL vẫn được bảo hành 1 năm nhé . nếu vẫn chưa thấy yên tâm vào cách check trên thì có thể yêu cấu nơi bán viết cho 1 giấy cam kết đây là hàng new ..nếu sai trả lại ..sau đó về các bác lấy số SVTag để chát với suport của Dell là biết nhay

Các bác tham khảo thêm 1 số clip khui thùng Dell new 100% tại Hanoilab
http://support.dell.com/support/topi...bsd&~ck=anavml
http://saigonlab.com.vn/forum/showthread.php?t=4610

PHẦN II: chát với support Dell USA

Đôi khi để chắc chắn sản phẩm laptop Dell có phải hàng Brandnew hay REF thì cần phải chat với Dell Support.

Dưới đây là cách để chat với Support Dell USA

Cách chat với Support Dell USA

Đầu tiên bạn vào trang chủ Dell.com, nhìn vào dưới sẽ có hình như bên dưới, bạn click vào chữ Product Support
Cách phân biệt laptop Dell brand new( mới 100%) và refurbished(Hàng tân trang lại) 1

Trang web sẽ chuyển sang trang khác như hình dưới, bạn click vào chữ Live Chat ở phía trên trang Web như trong hình

Cách phân biệt laptop Dell brand new( mới 100%) và refurbished(Hàng tân trang lại) 2

Lúc này trang Web sẽ chuyển qua giao diện khác như hình dưới, bạn nhập số Service tag của máy vào, và click vào Submit

Cách phân biệt laptop Dell brand new( mới 100%) và refurbished(Hàng tân trang lại) 3

Sau đó sẽ hiện ra khung để bạn nhập các thông tin (lưu ý những dòng có dấu (*) là thông tin bắt buộc phải điền vào, bao gồm: Tên, số điện thoại,....
Rồi sau đó mới có khung chat, lúc chat thì Support của Dell có thể yêu cầu bạn cung cấp lại số phone và tên người mua (vì tên và số bạn nhập trước đó sai), bạn có thể nói rõ là đang sống ở Vietnam và mua lại từ 1 shop bán laptop, thì support Dell cũng chấp nhận

Lưu ý: Do USA lệch múi giờ với VN, nên ở VN cần chat vào ban đêm đến sáng. Và cách chat này áp dụng cho các sản phẩm Dell phân phối cho thị trường USA, các sản phẩm phân phối cho thị trường khác có thể ko được support và ko reply yêu cầu của bạn

kimcuongden1712 - Dell FC Vietnam

BOFbusinessoffuture92

BOFbusinessoffuture92
Level 4
Level 4
cái này biết chết liền á......Hahaha

loingvanqn@gmail.com

loingvanqn@gmail.com
Level 1
Level 1
cũng rãnh nhé cái đó còn trẻ con quá đi cưng am hiểu về máy kỷ chưa mà dám nói vậy?

truongxuanls

truongxuanls
Tiều ngư
Tiều ngư
hì dù sao cũng là tấm lòng mà. Nói là kiểm tra vậy chứ có nhiêu người mua làm điều đó đâu vì khi khách hàng mua máy thì chỉ cần thanh toán xong là lên phòng nhận máy chờ nó cài ứng dụng .. xong rồi là cho mình kiểm tra sơ rồi ôm 1 mớ về chứ KT gì được

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]