Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 14 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 14 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 8 ... 13, 14, 15, 16, 17  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 14 trong tổng số 17 trang]

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
First topic message reminder :

Đây là 1 cuốn sổ lưu bút Online nho nhỏ để mọi người ghi lại những hoạt động trong ngày!!!

Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 14 8896
Những chuyện xảy ra trong ngày hoặc những chuyện trên thế giới online của bạn!

Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 14 Logo_411

-------------------
Mỗi ngày 1 châm ngôn sống

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
Diễn đàn LSO tái cấu trúc lại,refresh trước khi quá muộn ;;)

http://my.opera.com/khoilv

thienthan

thienthan
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Chúc mừng sinh nhật Ngọc Thâu. Chúc ông nhận được nhiều may mắn và thành công !

ngocthau007

ngocthau007
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
thienthan đã viết:Chúc mừng sinh nhật Ngọc Thâu. Chúc ông nhận được nhiều may mắn và thành công !

thank nhìu nhak, đã nhớ sn thâu

https://www.facebook.com/

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Chào một ngày mới! Chào mọi người!!! :welcome:

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
Chuẩn bị đi Quy Nhơn, mà ko quên ai trong đó, có nem nào ở QN ko, comment làm hướng dẫn với keke :noel:

dinhphuong9235

Tiều ngư
Tiều ngư

Được sửa bởi dinhphuong9235 ngày Mon Aug 20, 2012 9:07 pm; sửa lần 1.

https://www.facebook.com/profile.php?id=100002605463676

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Sinh nhật buồn!!! buon

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Liên tục những chuyện buồn kéo đến...
Thật trung hợp... thầy bói nói thế và mọi chuyện đều diễn ra như thế...
Mình thật sự không tin lời thầy bói trong một lần vào 2 năm về trước nhưng bây giờ thì đúng dù đúng không hoàn toàn...
Máy tính xách tay đi Đà Nẵng, Loa nghe nhạc cũng vậy, điện thoại rớt xuống nước, người mình yêu thương nhất lại làm mình buồn,... Tất cả mọi chuyện đều dồn dập đến trong 1 tuần, thật trùng hợp.

buon buon buon

tranvankhuong80

tranvankhuong80
Level 3
Level 3
Tặng các bạn:
Mưa lã chả trên con đường đá sỏi
Hồn lạnh lùng trong tiếng gió lung lay
Ta gặp nhau trong giấc mơ nồng cháy
Giờ gặp nhau vội trách móc dỗi hờn
Cho lệ sầu chôn chặt trên đôi mi
Cho tiếng nấc, cho mong ngày gặp lại.

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
tranvankhuong80 đã viết:Tặng các bạn:

Hay thật đó anh! Không biết ai sáng tác vậy ? 56

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Tuần này mệt thật. Học cả ngày luôn. Chỉ ngỉ được chiều thứ 7 + ngày chủ nhật. Mệt chết mất!

tranvankhuong80

tranvankhuong80
Level 3
Level 3
thanhduocanbinh đã viết:
tranvankhuong80 đã viết:Tặng các bạn:

Hay thật đó anh! Không biết ai sáng tác vậy ? 56
thanks. đó là bài thơ con cóc của mình
sáng tác vào một chiều mưa ở Dòng sỏi, nay mọi vật thay đổi quá

tranvankhuong80

tranvankhuong80
Level 3
Level 3
Mẹ
( Kính tặng mẹ)
Hai tay mẹ bắt chuồn chuồn
Mẹ đứng tựa cửa, lệ tuôn đợi chờ
Chờ con từ tuổi còn thuơ
Đến khi con lớn, Mẹ chờ càng tăm
Tết này con có về thăm
Hay là con cứ biệt tăm nơi nào?
Con vừa đến cạnh bờ ao
Nghe tin mẹ mất lệ trào vào trong
Bây giờ đến tận ngàn năm
Làm sao có thể " về " thăm Mẹ già?!

*Hạnh phúc cho những ai còn ba mẹ, hay dừng lại một phút trong cuộc sống bộn để tưởng nhớ về Đấng sinh thành trong mùa Vu Lan này.

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
tranvankhuong80 đã viết:Mẹ
( Kính tặng mẹ)
Hai tay mẹ bắt chuồn chuồn
Mẹ đứng tựa cửa, lệ tuôn đợi chờ
Chờ con từ tuổi còn thuơ
Đến khi con lớn, Mẹ chờ càng tăm
Tết này con có về thăm
Hay là con cứ biệt tăm nơi nào?
Con vừa đến cạnh bờ ao
Nghe tin mẹ mất lệ trào vào trong
Bây giờ đến tận ngàn năm
Làm sao có thể " về " thăm Mẹ già?!

*Hạnh phúc cho những ai còn ba mẹ, hay dừng lại một phút trong cuộc sống bộn để tưởng nhớ về Đấng sinh thành trong mùa Vu Lan này.

Cảm ơn bài thơ của anh nha! Rất hay và ý nghĩa.

anhai

anhai
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
CHÚC CẢ NHÀ QUỐC KHÁNH VUI VẺ
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 14 Images?q=tbn:ANd9GcRz2fMzlsYsSCQWzXH9gWsirlZYsRVx9xwt54O29dmYs6fNWv2o

http://hùngđảolýsơn.vn

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Hôm nay phải đi học rồi mà chưa ngủ được tí nào hết. Chúc cả nhà ngon giấc. 56

xyzmen

xyzmen
Tiều ngư
Tiều ngư
Kêu gọi biện pháp xử lý rác cho đảo Lý Sơn!

li_te_vuong_2212

li_te_vuong_2212
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Nhớ món bánh tráng mỡ hành nóng hổi,giòn thơm hay ăn ở quán sinh viên mỗi buổi chiều lạnh quá!Và chợt nhớ một người đến mức chỉ muốn cùng người ta đi uống 1 cốc sữa đậu nành nóng để huyên thuyên đủ chuyện...Haizz..."Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ"...

anhai

anhai
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
sao không thấy ai đưa hình tựu trường ở đảo lên hêt vây. :ilove:

http://hùngđảolýsơn.vn

noiaybinhyen

noiaybinhyen
Ban ĐH
 Ban ĐH
Tâm sự đến từ đây.......!

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Chúc cả nhà ngày đâu tuần gặp nhiều niềm vui và hạnh phúc!!! 56

cola

cola
Tiều ngư
Tiều ngư
ngày 21/9/2012. 5h36 PM

lâu lắm rồi mình mới trở lại đây. những tháng ngày chạy theo face mình quên mất forum Lý Sơn, quên gia đình, quên cả quê hương. nơi mà mình đã khóc rất nhiều trước ngày đi xa. nơi đã cho mình nguồn sống, động lực sống.
từ giờ tôi sẽ thường xuyên ghé thăm nơi đây để không bao giờ quên mục tiêu mà tôi hướng tới.

I LOVE LÝ SƠN
hihi

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
cola đã viết:ngày 21/9/2012. 5h36 PM

lâu lắm rồi mình mới trở lại đây. những tháng ngày chạy theo face mình quên mất forum Lý Sơn, quên gia đình, quên cả quê hương. nơi mà mình đã khóc rất nhiều trước ngày đi xa. nơi đã cho mình nguồn sống, động lực sống.
từ giờ tôi sẽ thường xuyên ghé thăm nơi đây để không bao giờ quên mục tiêu mà tôi hướng tới.

I LOVE LÝ SƠN
hihi
Không biết ai đây??? Mà đáng yêu và dễ thương vậy nhỉ!

noiaybinhyen

noiaybinhyen
Ban ĐH
 Ban ĐH
Hôm nay trời mưa và không biết lý do nào làm mình cảm thấy khó chịu, chắc có lẽ cũng vì một xíu tâm sự bài viết của một vị độc giả trang 24h làm mình lắng lại:

Gởi người nơi xa
Em cứ ngỡ rằng trái tim mình đã chết từ lâu, lòng em sẽ chẳng bao giờ bận tâm đến bất cứ một người nào nữa. Nhưng nào ngờ đâu, từ khi em gặp được anh niềm vui của cuộc sống dường như đã trở lại...Anh biết không? Cuộc đời của em như trở nên có ý nghĩa hơn, em thấy vui khi nhận được những dòng tin nhắn của anh, khi anh ở bên cạnh em, khi anh đùa vui với em
Và hôm nay... tiễn anh đi rồi, anh có biết là nơi đây đã có một người khóc rất nhiều không? Nước mắt của em cứ rơi hoài dẫu rằng em không muốn khóc. Nhưng giọt nước mắt của em sẽ khóc cho ai đây? Cho anh, cho em hay cho mối tình dang dở của chúng ta? Anh có biết lại một lần nữa con tim em tan nát mà người vô tình làm tổn thương đó là anh không? Giờ đây em đã vô tình để anh vuột mất khỏi vòng tay của em, anh đã rời xa cuộc sống của em. Em đã tự thầm trách mình tại sao em không giữ được anh, em đã để anh đi cũng đồng nghĩa với việc em đã mất anh, mất anh mãi mãi. Anh có biết rằng từng đêm em không ngủ, em không thể ngủ và không ngủ được không? Em đã khóc rất nhiều, em không biết là mình đang làm gì, đã làm gì và phải làm gì nữa đây? Em chỉ biết đọc đi đọc lại những dòng tin nhắn mà ngày xưa anh gởi cho em, với em nó là tất cả. Khi đọc những dòng tin nhắn cũ em cứ ngỡ rằng anh đang ngay bên cạnh em, đang ngắm nhìn em và đang mỉm cười với em.
Anh! Em không thể nào hiểu được là tại sao anh phải ra đi? Tại sao anh lại rời xa em… Tại sao và tại sao???. Nhưng nơi đây em vẫn chờ và vẫn đợi anh, theo anh từng giờ từng giây và từng phút. Giọt nước mắt cuối cùng của em cũng đã cạn rồi nhưng sao anh vẫn chưa về, chưa quay về bên em? Anh có thể giải thích cho em không anh? Vậy là anh vẫn còn nợ em một câu trả lời và em biết câu trả lời đó sẽ không bao giờ có, nhưng em vẫn chờ và cứ vẫn chờ anh.
Em nhớ có một lần anh từng nói với em rằng cuộc sống luôn luôn nhiều màu sắc và thay đổi vì vậy em hãy cố gắng vượt lên, cố gắng thích nghi với nó. Em hãy biết vượt lên tất cả, em hãy làm theo câu châm ngôn của anh nhé: “Đừng bao giờ nói câu hối hận nhé em!". Ngày đó em vẫn chưa hiểu được lời nói của anh, nhưng hôm nay em đã hiểu được và em cũng đã làm được rồi anh à. Em đã biết chấp nhận sống một cuộc sống thiếu vắng anh mãi mãi, chấp nhận một thực tế phũ phàng mà em nghĩ là em sẽ không bao giờ làm được, và em cũng không bao giờ hối hận vì em đã yêu anh
Có lẽ em không thể nói rằng chúc anh hạnh phúc. Nhưng, em muốn nói, em nhớ anh rất nhiều và rất nhiều. Người ta thường nói con người không thể sống thiếu kỷ niệm nhưng cũng không thể sống bằng kỷ niệm vì vậy hãy giữ cho kỷ niệm của chúng ta mãi luôn trường tồn theo thời gian anh nhé! Kỷ niệm với anh, em sẽ giữ mãi trong lòng theo thời gian dẫu rằng chúng ta ở hai thế giới khác nhau! Được không anh?

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Được chứ...!!! 56

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 14 trong tổng số 17 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 8 ... 13, 14, 15, 16, 17  Next