Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Gửi người bạn Lý Sơn thân nhất của tôi! 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Gửi người bạn Lý Sơn thân nhất của tôi! 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

tango

tango
Level 1
Level 1
Khi mình viết ra những dòng chữ này cũng là lúc mình không đặt vào địa vị của ai để hiểu cho người đó cả, giờ chỉ là lúc nói lên suy nghĩ thật sự của mình và đương nhiên cũng sẽ không tránh khỏi đụng chạm.
Thật sự cũng không biết bắt đầu từ đâu nhưng có lẽ kết thúc của chúng ta là một tình bạn không trọn vẹn mà mình đã tự hỏi vì sự xen vào của một người con trai hay vì chúng ta chưa thật sự hiểu nhau?????
Trong suy nghĩ mình vẫn luôn cho rằng bạn hiểu mình nhất và cũng không thể phủ nhận: bạn là người ban Lý Sơn duy nhất chiếm một vị trí quan trọng trong trái tim mình, nhưng có lẽ vì mình đặt ở bạn quá nhiều tình cảm nên giờ đây giữa chúng ta là một con đường không có lối thoát.
Với tính cách của mình nếu muốn nói điều gì thì sẽ không ngần ngại, nhưng khi đã không muốn nói thì dù có "tra tấn" thế nào cũng sẽ không nói bơi vì nó không đáng để mình phải nhắc đến hoặc cũng có thể nó gợi lại nỗi đau cũ. nhưng chính bạn lại một lần nữa khơi dậy quá khứ mà mình đã có thể lãng quên "m biết tính t rồi đấy.... nếu không nói t sẽ đi hỏi ...." và mình chỉ có thể nói rằng "tùy m", trong khoảnh khắc đó mình đã tự hỏi "thế bạn không hiểu tính mình chăng?" và thử hỏi có mấy ai chịu đựng đc khi cứ phải nghe từng chi tiết những cuộc đối thoại giữa 2 người mà không thể nói rằng "mình không muốn nghe" bởi vì mình biết chắc kết cuộc sẽ như thế nào nếu mình nói ra câu đó, một diễn viên đóng 2 vai hoàn toàn trái ngược nhau->lúc đó có thể nói mình là như thế.
Và có lẽ lời này nên gửi đến người con trai đó mới đúng: thật sự không biết vì lý do gì............ nhưng lúc đó mình cảm thấy bị sĩ nhục cũng có thể kèm theo đó là một chút đố kỵ bởi vì nhân danh mình 2 người mới gặp nhau nhưng kể từ đó mình là trung gian đứng giữa 2 người, cứ thử một lần đứng vào địa vị của mình xem lúc đó cảm giác như thế nào vì mình cũng là con gái, mình cũng có lòng tự trọng........ và mình cũng đã đóng vai trò là một diễn viên hoàn hảo mà không một lời hỏi tại sao? nhưng người ta vẫn bảo cái gì cũng có giới hạn cả, tức nước thì phải vỡ bờ. đừng bảo mình ghê gớm mà hãy tự hỏi đã làm gì quá đáng để mình phải như thế. đã không hiểu người ta thì thôi mong rằng cũng đừng có nghi ngờ lung tung, muốn nói gì thì cứ thẳng thắn mà nói đừng có thông qua bạn mình như thế, mình cố gắng chịu đựng để giữ tình bạn cho 2 người cuối cùng để nhận được những xúc phạm như thế chắc?????
Quay trở lại với người bạn của mình, hình như mình cũng đâu có nói gì hay làm gì quá đáng với bạn đâu nhỉ? chỉ là một câu nói "sau này nói chuyện với t đừng nhắc đến tên người đó nữa nếu không đừng trách t vô tình" cũng làm bạn suy nghĩ nhiều đến thế sao? bạn bảo mình nghi ngờ bạn: đó cũng là lý do tại sao sau này mình đã im lặng với bạn trong thơi gian dài. bạn biết mình suy nghĩ gì lúc đó không nhỉ? mình đã nghĩ rằng tình bạn gắn bó mấy năm mà bạn nghĩ thế thì quả thật bạn chẳng hiểu gì về mình cả và bạn đánh giá mình chỉ đc có thế thôi sao????? nếu ngay từ đầu mình không tin tưởng bạn thì mình đã không kể nhiều về bạn đến thế, và mình cũng không kể nhiều về một người cho bạn nghe đến thế.
Một thời gian dài im lặng rồi đến một ngày mình cũng đã giải thích, cứ ngỡ rằng mọi việc sẽ êm đềm nhưng không phải thế: giải thích xong mình bắt đầu thấy có khoảng cách "ah hóa ra chẳng có ai hiểu mình cả". thật sự nhiều lúc cũng không thể hiểu đc chính mình, khi còn thân thì tất cả những gì của cũng đều là ưu điểm nhưng khi không còn thân nữa thì tất cả những cái ưu đó bỗng trở thành nhược điểm->chợt nhận ra giữa chúng ta có rất nhiều bí mật mà không thể nói thành lời.
Thât sự mình cũng đã cố gắng trong khả năng có thể để không phải thấy có khoảng cách nhưng càng cố gắng càng thấy mình không thể vì giờ đây tất cả chỉ là gượng ép và giờ đây những lời nói khích nhau có lẽ không hợp với mình cho lắm, mình có thể rơi lệ vì nó một lần nhưng không thể nào rơi lệ lần thứ hai nhưng thật sự cảm giác thì vẫn nhớ mãi: lần đầu tiên ngồi trong quán nét mình đã phải khóc vì một câu nói của cô bạn thân.
Những cuộc tán gẫu cười cười nói nói giờ chỉ còn là những hoài niệm, sau 3 lần chạm mặt nhau trong tết này mới thấy giờ đây khoảng cách của chúng ta quá lớn: tại mình hay tại bạn hay vì một lý do nào đó mà không thể hỏi nhau đc một câu????? trong khi đó lại có thể cười nói vui vẻ với những người trước kia đc cho là xa lạ->thôi thì hãy để thời gian cuốn trôi đi tất cả.............
p/s: những gì đã qua đều để lại cho ta bài học nhớ đời

aphuc

aphuc
Tiều ngư
Tiều ngư
ôi cảm động ­­­quá đi.cốt truyện trên cũng ho­i giống mình đấy nhu­ng cốt truyện của mình lại bi thảm ho­n ah.thôi chuyện đã qua cu­u để lẫn quên vào quá khu­s.

tinhnghich

tinhnghich
Level 4
Level 4
tng có một lời khuyên chân thành nha:mỗi ng hãy nghĩ là mình đã làm gì chứ đừng bao giờ nghĩ ng khác đã làm j đối với mình---->mình cũng đã cảm nhận được điều đó.
cuộc sống có thực sự là cuộc sống đẹp hay k là do sự chủ động của mỗi ng chúng ta, mỗi ng cứ tự suy ngẫm rồi tự xoa diệu bằng cách là " thôi thì hãy quên đi".Mọi chuyện rồi cũng sẽ kết thúc như những bữa tiệc tàn, nhưng sau cùng cũng có ng dọn dẹp nó. Mà tình bạn đẹp bị tan vỡ vì 1 ng con trai thì k đáng rùi, vì ng kia hay ng này đều ôm cái lòng tự trọng cao chất ngất thì k giải quyết được gì. Phải nói rằng là khi những ng mà mình càng thân thiết khi có chuyện thì nhìn mặt rất là ngại, còn những ng k thân thì ng ta đâu bít được mình như thế nào--->cuộc sống mang bộ mặt giả tạo mà. Bài viết của bạn đầy cảm xúc, nếu như lúc trước thì mình đã chảy nước mắt vì xúc động, nhưng qua 1 thời gian tôi luyện thì đã k như trước. Đáng lý ra cũng pải cảm ơn ng bạn của mình đã giúp mình ngộ ra nhiều điều và mỗi ng ai cũng cần có những bí mật nho nhỏ của mình. Tưởng rằng cuộc sống sẽ thay đổi nhưng k như thế, cuộc sống của mình vẫn đơn giản như trước chỉ là mỗi ng tự áp đặt suy nghĩ cho riêng mình. Đó là những suy nghĩ của mình khi đọc bài của bạn, hãy sống tự tin lên bạn nhé, cuộc sống tốt đẹp sẽ lun mỉm cười với chúng ta. Chúc bạn vui.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]