Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Tại sao mộ ở Lý Sơn được xây dựng rải rác, không tập trung? - Page 2 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Tại sao mộ ở Lý Sơn được xây dựng rải rác, không tập trung? - Page 2 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

thegioi_nhinnghieng

thegioi_nhinnghieng
Level 4
Level 4
First topic message reminder :

Mình đang trong quá trình làm đề tài nghiên cứu khoa học về du lịch Lý Sơn, và với những người con Lý Sơn như các bạn, hẳn các bạn biết rõ việc rải rác các ngôi mộ ở khắp nơi như hiện nay là bất lợi cho du lịch.

Các ngôi mộ gió thì được tập trung theo từng dòng họ trong khi các ngôi mộ hiện nay lại như những điểm chấm trên bản đồ, mỗi nơi có một cái, thi thoảng đi trên đường lại thấy một ngôi mộ. Thú thật là điều này làm mình cảm thấy hơi sợ hãi nếu đi lại trên Lý Sơn vào ban đêm.

Mình không hiểu lý do gì mà lại mất tập trung quy hoạch như vậy? Vì bà con có lý do riêng (nhưng lý do đó là gì?) hay vì chính quyền không quy hoạch từ ban đầu hay quy hoạch và di dời chưa hết?

Thêm một điều nữa là, một nơi đẹp đẽ và sạch sẽ như khu vực Đình Liêm Tự lại là nghĩa trang. Quá phí. Với người du lịch như mình thì mình cho rằng chùa Đục là nơi có view đẹp nhất Đảo Lớn của Lý Sơn, là nơi có giá trị khai thác du lịch nhất nhưng tất cả đã được nghĩa trang cân bằng ^^

TomCleverley

TomCleverley
Tiều ngư
Tiều ngư
bạn thegioi_nhinnghieng hãy suy nghĩ những j mình nói đừng nói nhưng j minh suy nghĩ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2