Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Đi Lý Sơn đầu tháng 3 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Đi Lý Sơn đầu tháng 3 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Đi Lý Sơn đầu tháng 3 Empty Đi Lý Sơn đầu tháng 3 Tue Mar 06, 2012 10:23 am

CrocoTrang

CrocoTrang
Tiều ngư
Tiều ngư
Tâm trạng đang chán chường quá nên mình đang có ý định rời phố thị ra Đảo để kiếm chút tĩnh lặng và bình yên.Đã đọc khá nhiều thông tin về du lịch Lý Sơn rồi,nhưng mình có chút thắc mắc ,ai ở Lý Sơn thì giúp mình với nhé :
1. Mình định cuối tuần này đi,mùa này biển lặng chứ ạ?

2. Nghe nói k/s Bình Yên ( tên rất phê) ^^ ở là ổn nhất,vậy giá phòng bây giờ là như thế nào,và ở ngoài ấy có wifi hay internet cáp ko ?

3.Mình chỉ đi 1 người,nên ăn uống như thế nào để vừa tiện và vừa ngon và vừa rẻ vậy :D

4.Tàu tốc hành khởi hành vào lúc 8h sáng đúng ko ạ? Nhưng mình có nghe nói có thể đi tàu gỗ.Nghe tàu gỗ lại nỗi máu ham hố,muốn đi tàu gỗ hơn..nhưng đi tàu gỗ có an toàn ko? Vì mình ko biết bơi T___T

5.Ra Lý Sơn thì những nơi cần phải đi : ngoài Chùa Đục,chùa hang,bảo tàng thì còn nơi nào đẹp nữa không ^^

Mọi người ai biết giúp mình nhé.Có thể trả lời qua topic này hoặc là nếu mọi người có chơi Facebook thì add Facebook mình : CrocoTrang để tư vấn cũng được nha (tại mình hay onl Face hơn ^^ )

Cảm ơn mọi người nhiều !

2Đi Lý Sơn đầu tháng 3 Empty Re: Đi Lý Sơn đầu tháng 3 Tue Mar 06, 2012 10:58 am

Mark_Le

Mark_Le
Admin
 Admin
Bạn có thể Đặt TOUR DU LỊCH LÝ SƠN "HOMESTAY” để được NV hướng dẫn, lo nơi ăn chốn nghỉ và đưa bạn đi thăm quan các thắng cảnh tại LS.

Nội dung Tour bạn tham khảo tại đây: http://www.lyson.org/t2853-topic#23056

http://www.wearedesigner.net

3Đi Lý Sơn đầu tháng 3 Empty Re: Đi Lý Sơn đầu tháng 3 Tue Mar 06, 2012 3:10 pm

CrocoTrang

CrocoTrang
Tiều ngư
Tiều ngư
Mình ko thích đi tour cho lắm.Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn đc ko ^^ Thaks

4Đi Lý Sơn đầu tháng 3 Empty Re: Đi Lý Sơn đầu tháng 3 Wed Mar 07, 2012 9:55 am

nghphuong261084

nghphuong261084
Level 1
Level 1
Chào Trang!
Mình có thể trả lời bạn như sau:
1. Trời rất êm
2. Chắc chắn ko có wifi và internet, giá cả bạn có thể điện 1080 hỏi số điện thoại nhà nghỉ rồi hỏi giá nha.
3. Nhà nghỉ sẽ có chổ cho bạn ăn, còn quán ăn thì cũng nhiều, giá ở mức trung bình thôi.
4. Tàu gỗ mùa ày rất an toàn nhưng đi tàu gỗ hơi lâu chút, khoản 2h
5. Hang câu, mù cu, hòn bé (đảo bé)
Chúc bạn có chuyến đi vui vẽ.

5Đi Lý Sơn đầu tháng 3 Empty Re: Đi Lý Sơn đầu tháng 3 Wed Mar 07, 2012 10:29 am

Mark_Le

Mark_Le
Admin
 Admin
Vấn đề bạn hỏi mình xin trả lời như sau:

1. Mùa này biển lặng nên bạn đi lúc nào cũng được.

2. Bạn nên chọn KS Hoa Biển vì nơi đây gần Bến cảng LS, giá phòng cũng được (khoảng 150-200K/1 ngày đêm), Các KS tại LS hiện tại không có wifi và internet chỉ có tại các tiệm NET trên đảo.

3. Nếu bạn ở Ks HOA BIỂN thì có dịch vụ ăn uống luôn tại đó.

4. Tàu tốc hành khởi hành vào lúc 7h sáng tại cảng SA KỲ. Còn tàu GỖ hiện tại chủ yếu là chở hàng hóa và tàu Gỗ thì chạy chậm khoảng 2tiếng mới đến nơi, độ an toàn cũng ok.

5. Ra Lý Sơn thì những nơi cần phải đi: ngoài Chùa Đục, chùa hang, bảo tàng thì còn Đảo Bé, Cổng đá Vò Vò, ngọn hải đăng, Hang Câu, Mù Cu...

Chúc bạn có chuyến du lịch vui vẽ tại Lý Sơn.

KS HOA BIỂN: 0977 208 242, 0983 867 522

http://www.wearedesigner.net

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]