Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Rung Động Đầu Đời 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Rung Động Đầu Đời 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Rung Động Đầu Đời Empty Rung Động Đầu Đời Thu Nov 18, 2010 7:15 pm

mainhuthe

mainhuthe
Tiều ngư
Tiều ngư
Từ xưa đến giờ nó vẫn tự hào rằng nó là người không dễ gì bị khuất phục bởi người khác giới. và không biết từ lúc nào cái tên nuhoangbanggia đã được đặt cho nó. thật sự mà nói nó rất ghét mấy đứa con gái đi đâu cũng thấy trai là sáng mắt lên, rồi về cứ thao thao bất tuyệt về thằng này thế này thằng kia thế kia. Còn nó thì khác dù xung quanh nó có bao nhiêu người đẹp trai nó cũng không hề quan tâm, trừ khi bạn nó kêu nó nhìn vì có liên quan tới ai đó. nhiều lúc mấy đứa bạn nó phải thốt lên “mi có phải là con gái không vậy? ”, chắc có thể nó không phải là con gái thật.
Cả 12 năm học mà nó không hề quan tâm tới một ai, cũng chẳng hiểu tại sao nó lại như thế nhỉ. đến nổi ai học cùng khóa với nó mà nó cũng không biết (nó chỉ thật sự chú ý đến những đứa học giỏi thôi), vào đại học gặp lại thấy lạ hoắc mà còn hỏi câu mà bây giờ mấy đứa cứ chọc hoài “anh cũng là người Lý Sơn à?” vâng nó là thế đó. Nhưng cũng không hẳn là không quan tâm ai, hồi cấp 3 nó rất ngưỡng mộ anh con chủ tịch Huyện, ở anh có gì đó mà nó thấy không phải con trai nào cũng có (không phải là đẹp trai cũng không phải vì là con trai chủ tịch hehe). Nhưng đó chỉ là sự ngưỡng mộ thôi và bây giờ nó vẫn thế.
Thế rồi một hôm vào blog của anh nó đã thấy 4rum Lý Sơn và nó vào đăng ký thành viên. Cũng chỉ vì vào đó để biết thông tin về quê hương nó mà thôi. một ngày nọ nó vào mục hình ảnh và thông tin các thành viên Lý Sơn, và không hiểu sao nó đã add nick một người nó không hề quen biết(điều mà từ xưa đến giờ nó rất ghét). khi chat với nhau nó nhận ra người đó gần nhà nó (nói là gần nhà chứ xưa giờ chưa bao giờ nói chuyện dù chỉ một lần). và rồi lâu lâu 2 người lại chat với nhau, thật sự lúc chat nó cũng chỉ nói qua loa để làm quen thôi, nhiều lúc nghĩ thế này lại nói thế kia (vì nó là người rất thích chọc tức người khác mà). Không hiểu sao khi chat nó lại thấy tính cách người đó hợp với nó kinh khủng và không biết từ lúc nào nó đã sống trong sự chờ đợi (chờ đợi là điều mà nó ghét nhất trong cuộc đời nó, chính vì thế từ nhỏ đến lớn nó ít khi phải chờ đợi cái gì). kể từ khi nó nhận ra điều đó nó đã không còn là chính mình nữa, luôn làm những điều mà có nằm mơ cũng không hề nghĩ là nó có thể làm được. và điều mà nó nhận được sau những hành động đó là hình như lòng tự trọng của nó không còn nữa thì phải. tình yêu làm con người ta mù quáng chăng?
Nó bắt đầu tìm hiểu về người đó từ những người xung quanh, và điều nhận được làm nó hài lòng. Vì ít nhất những gì nó cảm nhận đã đúng. thế đó nhưng khi gặp nhau nó lại thấy không thoải mái, dù với người xa lạ nó cũng không bao giờ như thế. chắc tại nó xấu hổ về những gì mà nó đã làm.
Quan điểm của nó khi đã yêu ai thì sẽ là đích đến cuối cùng, nên nó đã suy nghĩ rất nhiều có nên “tấn công” hay không, nhưng rồi nó quyết định từ bỏ chỉ vì người đó không hợp với nó (về hình thức) và vì tình cảm của nó không được đáp lại. nó nghĩ chỉ cần giữ lại tình bạn là đủ và bắt đầu nó sống trong sự im lặng mà không ai biết. Nhưng một lần nữa nó đã nhầm, hình ảnh người đó cứ hiện về trong tâm trí nó và nó không thể quên được, cuộc sống của nó bắt đầu đảo lộn từ đây.
Hoàn cảnh buộc nó phải suy nghĩ không thể cứ sống như thế mãi, và cuối cùng nó đã ra quyết định mà không biết nó có hối hận không nữa. thế là cũng hơn 6 tháng quen biết nhau (nó cũng không nhớ rõ nữa) nó đã quyết định gửi mail tạm biệt, vì nó nghĩ rằng tình cảm của nó chưa đủ mạnh để vượt qua những mặc cảm thì chắc chắn nó sẽ quên được khi không còn liên lạc với người đó nữa, đồng thời cũng muốn giải thoát cho bản thân. biết đâu tình cảm đó chỉ là bồng bột mà thôi nó đã nghĩ thế đó.
Và rồi nó cũng chỉ đúng một phần mà thôi, uh thì nó đã không còn sống trong sự chờ đợi nữa đấy điều đó khiến nó thấy lòng nhẹ nhõm hơn thật, nhưng nó biết rằng nó không thể quên được hình bóng một người, và dù nó đã nói lời tạm biệt nhưng không hiểu sao nó lại cứ dõi theo bước chân một người.
Điều mà bây giờ nó luôn hi vọng là có thể trở về một tình bạn, nó đã rất cố gắng để nghĩ như thế đó, nếu không tết về không biết phải đối mặt thế nào đây. Hôm qua chat với khoilv trên 4rum, admin nói câu làm mình sợ “tết về đi họp 4rum chứ”, chỉ biết trả lời “còn phải xem xét lại”. cũng muốn đi lắm chứ nhưng không biết nó có thể đối mặt được với một người hay không. nếu nó đi điều đó cũng có nghĩa nó đã thật sự vượt qua. Hi vọng là thê, cố lên nhé!

2Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Thu Nov 18, 2010 7:21 pm

mainhuthe

mainhuthe
Tiều ngư
Tiều ngư
Đó là bài mà tôi đã copy từ blog của người con gái mà tôi rất yêu. nhưng thật trớ trêu tình cảm của tôi ko đc đáp lại. bây giờ thì a đã hiểu vì sao mình lại bị từ chối một cách thẳng thừng như thế. a xin lỗi vì đã copy bài của e qua đây. nhưng a nghĩ e đã viết lên blog thì cũng đã đồng ý cho ai đó đọc tâm sự của e. hi vọng khi đưa lên đây e sẽ tìm được tình bạn mà e mong muốn. dù có thế nào a vẫn mãi chờ đợi e.

3Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Thu Nov 18, 2010 10:43 pm

tranvanngo90

tranvanngo90
Tiều ngư
Tiều ngư
nghe mà cảm động thật đấy!
chúc bạn sẽ có nhiều niềm vui mới trong cuộc đời trong lúc chờ đợi nha !

4Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Fri Nov 19, 2010 11:44 am

noiaybinhyen

noiaybinhyen
Ban ĐH
 Ban ĐH
mainhuthe đã viết:T
Nó bắt đầu tìm hiểu về người đó từ những người xung quanh, và điều nhận được làm nó hài lòng. Vì ít nhất những gì nó cảm nhận đã đúng. thế đó nhưng khi gặp nhau nó lại thấy không thoải mái, dù với người xa lạ nó cũng không bao giờ như thế. chắc tại nó xấu hổ về những gì mà nó đã làm.
Quan điểm của nó khi đã yêu ai thì sẽ là đích đến cuối cùng, nên nó đã suy nghĩ rất nhiều có nên “tấn công” hay không, nhưng rồi nó quyết định từ bỏ chỉ vì người đó không hợp với nó (về hình thức) và vì tình cảm của nó không được đáp lại. nó nghĩ chỉ cần giữ lại tình bạn là đủ và bắt đầu nó sống trong sự im lặng mà không ai biết. Nhưng một lần nữa nó đã nhầm, hình ảnh người đó cứ hiện về trong tâm trí nó và nó không thể quên được, cuộc sống của nó bắt đầu đảo lộn từ đây.
Bạn rất mạnh mẽ đã nói ra lên tình yêu của mình, và bây giờ cố gắn nếu kéo một tình bạn từ tình yêu không thành. Bạn đã yêu và đã bày tỏ vậy thì tại sao bạn lại thấy xấu hổ về những việc bạn làm ??? mình thấy hay đấy chứ. Bạn cố lên để quên đi một tình yêu, quên đi một hình bóng, quên đi một điều đáng nhớ không phải đơn giản nói quên là quên.

5Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Fri Nov 19, 2010 3:53 pm

Khách vi

Khách viếng thăm
Nếu mà là tớ thì tớ ghét nhất người hay xâm phạm đời sống riêng tư của người khác.

6Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Fri Nov 19, 2010 4:57 pm

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Trời, đọc xong rồi tưởng đâu anh bị lạc giữa rừng "tình yêu ấy" hì thật cảm động một tình yêu lung linh và dịu mát sưởi ấm cho những trái tim đang yêu, đã yêu và biết yêu thật ngọt ngào tha thiết và trộn lẫn mùi vị đắng cay.............................................
.......................................................................thân ái.......................

7Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Fri Nov 19, 2010 5:21 pm

Davidcuong_lyson

Davidcuong_lyson
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
vandayit đã viết: Trời, đọc xong rồi tưởng đâu anh bị lạc giữa rừng "tình yêu ấy" hì thật cảm động một tình yêu lung linh và dịu mát sưởi ấm cho những trái tim đang yêu, đã yêu và biết yêu thật ngọt ngào tha thiết và trộn lẫn mùi vị đắng cay.............................................
.......................................................................thân ái.......................
Hi! Chắc anh đầy có khi nào bị lạc vào cỏi u mê của tình yêu ko nhỉ? coi hồi xuân đi chứ hj, còn trẻ mà,hjjj....................... Hahaha

http://vuongquoctoi.tk/

8Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Sat Nov 20, 2010 7:57 am

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
Chà, đọc xong mình xúc động quá, hình như mình cũng có chút đồng cảm với nuhoangbanggia, chắc tại vì mình với bạn ấy có chút gì giống nhau, nhưng bạn ấy thì nói ra được còn mình thì không hihihihi 56 , chúc anh mainhuthe sớm chinh phục được trái tim của nuhoangbanggia hihi, cố lên... Hahaha

9Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Sat Nov 20, 2010 9:38 am

╬khoadkt╬

╬khoadkt╬
Cựu BQT
uhm, rung động sẽ chỉ mãi là rung động, vì khoảng cách thích và yêu nó ở cách nhau xa, xa lắm. Bạn gái gì đó ơi, hãy cho mainhuthe 1 cơ hội đi.

http://vn.360plus.yahoo.com/kata_1412646/

10Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Sat Nov 20, 2010 10:25 am

Davidcuong_lyson

Davidcuong_lyson
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
khoadkt đã viết:uhm, rung động sẽ chỉ mãi là rung động, vì khoảng cách thích và yêu nó ở cách nhau xa, xa lắm. Bạn gái gì đó ơi, hãy cho mainhuthe 1 cơ hội đi.
Hj! bác khoa có hồi nào rung động đâu mà định nghĩa rung động, chỉ có điện thoại rung thì có,hahahahaha....................................

http://vuongquoctoi.tk/

11Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Sat Nov 20, 2010 1:18 pm

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Mình tuy chừng từng có cơ hội như thế nhưng cũng biết rằng cố quên một người là sẽ rất nhớ, cố theo đuổi nhưng cứ nhận được nhiều thất bại, cố tìm kiếm rồi bị lạc xa hơn ban đầu, và muốn sỡ hữu một thứ mình cần trong cuộc sống thì phải thật mạnh mẽ để chinh phục được nó. Chúc mainhuthe sẽ đạt được ước mơ mà mình mơ ước.

12Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Sat Nov 20, 2010 3:31 pm

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
Đọc topic này lúc đầu cứ ngỡ là thành viên đó..nhưng hóa ra ko phải ..

thì ra là thành viên ấy ...^_^ !

bạn nữ chủ entry đã đọc bài viết này! hy vọng có những chiều hướng tốt và các bên có 1 kết quả tốt đẹp vừa lòng nhau!

http://my.opera.com/khoilv

13Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Sat Nov 20, 2010 3:44 pm

daibang2006d

daibang2006d
Tiều ngư
Tiều ngư
Ui! các trẻ bây giờ khổ quá.Cột lại một câu là: Theo tình tình chạy, chạy tình tình theo!

14Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Sat Nov 20, 2010 7:05 pm

hieplyson

hieplyson
Tiều ngư
Tiều ngư
hi cô bé nay có chut giống mình dây nha.nhưng ma cô bé đẵ rung động trước môt anh chàng đã tim hiểu nhau và đã đã có love rôi thì hay manh dag lên di cô bé.đừng dễ la nuhoangbanggia nua he.

15Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Sun Nov 21, 2010 8:16 pm

mainhuthe

mainhuthe
Tiều ngư
Tiều ngư
ko biết tôi đưa lên đây có phải đã sai ko, nhưng cô ấy giận tôi và cắt đứt mọi liên lạc rồi.

16Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Mon Nov 22, 2010 7:50 am

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
mainhuthe đã viết:ko biết tôi đưa lên đây có phải đã sai ko, nhưng cô ấy giận tôi và cắt đứt mọi liên lạc rồi.

Mình nghĩ chắc bạn ấy giờ đang rất tức giận, vì nghĩ bạn đã xâm phạm vào đời tư của bạn ấy, giống tâm trạng hồi xưa của mình, hồi xưa mình hay thích viết nhật ký một hôm phát hiện đứa bạn thân đọc lén nhật ký thế là mình đã tức giận và đốt nó lun, mình nghĩ bạn ấy cũng đang tức giận lắm, mình hi vọng với tình càm chân thành mà bạn dành cho bạn ấy sẽ làm bạn ấy rung động và hiểu, hãy để cho bạn ấy một thời gian để bạn và người ấy còn đính chính lại tình cảm của mình, giờ bạn có liên lạc được thì cũng nghe những từ không hay thôi, vì khi tức giận chẳng ai nói đẹp cả hihi, chúc bạn thành công với lựa chọn của mình.... tam

17Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Mon Nov 22, 2010 9:48 am

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
rung động rùi cũng chỉ là rung động thôi mà ! đời học sinh ai chả trải qua cái cảm giác mất ăn mất ngủ thế chứ ! :d hi

18Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Mon Nov 22, 2010 10:15 am

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
không biết đây có phải là nuhoangbanggia..lúc xưa mới lập 4rum từng cãi nhau với mình ko ta ^_^^_^ !!!!!!!!!!

http://my.opera.com/khoilv

19Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Mon Nov 22, 2010 3:51 pm

noiaybinhyen

noiaybinhyen
Ban ĐH
 Ban ĐH
Nói thật nếu là mình thì mình cũng giận bạn " mainhuthe " nhưng dù sao cũng mong bạn gái nhìn được cái nào thuộc về mình và đâu là hạnh phúc.

20Rung Động Đầu Đời Empty Re: Rung Động Đầu Đời Mon Nov 22, 2010 9:20 pm

dinhphuong9235

Tiều ngư
Tiều ngư
bài viết hay nếu bạn thay đổi tên nhân vật...mình nghĩ thế,còn nếu ko thay đổi tên nhân vật...thì mãi như thế đừng có viết...

https://www.facebook.com/profile.php?id=100002605463676

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]