Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Tình yêu và nổi nhớ ! 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Tình yêu và nổi nhớ ! 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Tình yêu và nổi nhớ ! Empty Tình yêu và nổi nhớ ! Sun Dec 12, 2010 8:54 pm

hoai thuong

hoai thuong
Tiều ngư
Tiều ngư
con người ai cũng có cho riêng mình một sự nhớ nhung và yêu thương người khác. Vậy nổi nhớ là gì ? nổi nhớ là một thứ gì đó thật vô hình mà chính bản thân chúng ta cũng không thể cảm nhận được . Ta chỉ có thể biết nó làm cho ta không lúc nào có cản giác an toàn cả . Khiến bản thân ta không thể kiểm soát được mình và đôi khi có những hành động thật ngu ngốc đến mức ta cũng khônh hiểu mình đang làm gì? chỉ biết mình đang làm những gì lý trí mách bảo mà thôi. nhưng cũng thật khó đẻ biết được rằng: " vì sao mình lại nhớ như vậy, không lẽ chỉ vì khoảng cách mà khiến con người có cảm giác nhớ nhung" . Có rất nhiều thứ để ta phải nhớ nhưng đôi lúc ta không nên nhớ thì tốt hơn, ta hãy để ản thân ta sống như ta đã từng sống , đừng có ép nó vào một khuôn khổ nào đó. Mà nhất là nỗi nhớ trong tình yêu, mọi thứ ta có thể cưỡng lại được duy nhất chỉ có nỗi nhớ trong tình yêu là khiến con người đau khổ nhất và đôi khi còn không biết làm gì để nó cô lắng xuống. Một nổi nhớ mong da diết khiến con người ta nghẹt thở với không khí xung quanh làm người ta chỉ muốn xua tan không khí ấy bằng cách chôn vào một góc nhỏ nào đó và bắt đầu khóc và khóc thật nhiều để nổi nhớ từ từ được xua đi. Nhưng đó cũng không phải là cách hay vì ban đầu nó khiến người ta cảm thấy nhẹ lòng nhưng rồi sau đó mọi chuyện lại trở nên tồi tệ hơn rất nhiều. Ta không thể khóc mãi trong bóng đêm và sống những nỗi đau khổ được. Mà đau lòng nhất là nổi nhớ đó chr xuất phát từ một phía thì dường như mọi chuyện càng tồi tệ hơn, vì nổi nhớ đó còn được đi kèm cùng sự tổn thương và tủi thân nữa, nó sẽ nặng nề hơn rất nhiều, sẽ khiến người ta buồn hơn rất nhiều. Thật là đáng sợ cho cảm giác đó, cái cảm giác chỉ biết nhớ và chờ đợi trong sự vô vọng. Vậy nên khi yêu nhau đừng để khoảng cách phá vỡ tình cản của bạn, hãy dìng những gì là sự chân thành để kéo ngắn khoảng cách đó lại và nhất là không nên yêu đơn phương, vì nếu biết được người ta không hề đáp lại tình cảm của ta thì ta càng đau khổ hơn và hãy tự mình bắt đầu lại, vì cuộc sống này sẽ không làm mình phải thất vọng nếu như ta cố gắng và chờ đợi một cơ hội mới, chỉ cần ta sống như chính bản thân ta. Thì ta sẽ tìm được hạnh phúc cho riêng mình , một hạnh phuc thật sự , và cũng đừng bao giờ chạy theo những thứ tình cảm thoáng qua. Hãy là chính mình bạn nhé!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]