Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Từ bỏ chứ không phải là lãng quên - Page 2 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Từ bỏ chứ không phải là lãng quên - Page 2 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

tinhnghich

tinhnghich
Level 4
Level 4
First topic message reminder :

tôi, chính tôi là người đã chủ động nói lời chia tay với anh, và giờ đây thứ tôi có được là sự cô đơn, một nỗi đau mà giờ chắc đã thành sẹo.
Người ta nói mối tình đầu thật khó quên, mà làm sao có thể quên được, mọi thứ luôn được cất giữ trong một góc khuất nào đó ở trái tim mình. Và anh cũng như thế tôi sẽ cất giữ anh cẩn thân nơi trái tim tôi.
Những ngày không liên lạc với anh, cuộc sống của tôi trở nên thât khổ, dù là chủ động nói chia tay với anh nhưng tôi vẫn muốn được anh quan tâm nhưng khi nhận được tin nhắn của anh tôi lại thờ ơ.
Hằng đêm tôi vẫn nhớ anh và rồi lại khóc, đôi lúc lại thấy ân hận về những chuyện mình đã làm.....những lúc như thế tôi lại muốn nói với anh là tôi đã sai và muốn anh về lại bên tôi. Nhưng đó chỉ là suy nghĩ và tôi không thể làm như thế.
Mối tình của chúng tôi đã được một năm, tuy không được gặp anh nhiều nhưng yêu thì chỉ biết là yêu thôi dù đôi lúc cũng thấy tủi thân, nhưng biết làm sao được yêu anh thì phải đành chấp nhận thôi.
Anh là người biết nói chuyện lại dẻo miệng nhưng tôi cảm nhận được sự thật lòng của anh đối với tôi, anh hay cười mà những lúc như thế tôi thấy anh đẹp, rồi lại sợ nếu không có tôi bên cạnh rồi anh ấy có cười với mấy cô khác hay không, khi yêu người ta thường hay đa nghi mà nhưng tôi tin tưởng anh lắm, tôi đã nghĩ đến ngôi nhà trong tương lai sẽ có anh và tôi......nhưng rồi ngôi nhà chưa được xây thì đã tiêu tan.
Một vì bị áp lực, hai vì tôi đã mất lòng tin nơi anh (và các bạn đừng hỏi tôi là tại sao) và thế là tôi chia tay anh, dù anh có xin tôi đừng bỏ anh, sao tôi lại ác như thế không biết có những lúc chỉ nghĩ cho bản thân mình và quyết định cuối cùng của tôi là chấm dứt với anh, tôi sẽ cố quen anh bằng mọi cách chỉ cần cho tôi thời gian thì sẽ làm được.
Tôi muốn quên anh, cố gắng không nghĩ đến anh, nhưng rồi tôi lại nhận được tin nhắn từ một số lạ, người ta nói người ta là người yêu của anh và người ta muốn biết nhiều về anh.Cô ấy nói rằng, cô ấy tò mò về tôi vì trong điện thoại của anh có rất nhiều tin nhắn của tôi, mà cô ấy chỉ thấy chứ không dám đọc (không biết là có tin được không những lời cô ấy nói).
Khi cô ấy nói về anh làm nỗi đau trong tôi lại thức dậy, không biết là người ta ngây thơ không biết hay là cố tình như thế nhưng tôi cũng cố tỏ ra như không có chuyện gì, cô ấy muốn biết tôi là ai và như thế nào của anh vì bây giờ cô ấy là người yêu của anh và muốn biết rõ về anh, và tôi đã trả lời một cách tự nhiên rằng tôi là một người bình thường như bao người khác và tôi là bạn của anh, không biết những lúc như thế tôi lại mạnh mẽ như vậy.
Thế là những gì anh nói với tôi đã hoàn toàn không còn ý nghĩa nữa rồi, anh nói sẽ không yêu ai ngoài tôi dù thế nào đi nữa em hãy chờ mà xem. Vậy mà chỉ có hơn hai tháng kể từ ngày chia tay anh đã có người yêu mới (có phải con trai đều như thế không).
Tôi đã khóc khóc thật nhiều, khóc vì anh đã làm tôi thất vọng, khóc vì anh đã tìm thấy một bến đỗ mới nhưng tôi vẫn luôn mong anh sẽ được hạnh phúc, tôi phải biết học cách chấp nhận (một ai đó đã nói với tôi như thế), phải biết rằng anh không phải là của tôi.
Tôi chỉ biết tâm sự với đứa bạn thân và anh trai (trên danh nghĩa là thế) của tôi, những lúc như thế tôi cảm thấy nhẹ nhàng hơn.Bây giờ anh sẽ trở thành một phần ký ức của tôi, tôi sẽ chôn chặt anh trong trái tim của mình, dù sau này có gặp anh tôi cũng sẽ cười với anh, mong anh sẽ sống hạnh phúc bên người anh yêu thương.
Bây giờ bắt đầu một ngày mới, tôi sẽ vì bản thân tôi mà cười thật nhiều,sẽ chờ đợi những gì tốt đẹp sẽ đến với mình. Khóc vì anh lần cuối rồi thôi.

Cố lên mình nhé ^_^ (mượn tạm câu của anh ad nhen, ths anh trước,hjhj).

Khách vi

Khách viếng thăm
hehe anh vandayit cho daovo đính chính tí nha, ng ta nói chia tay chưa hẳn là kết thúc mà anh. có nhiều lí do để chia tay chứ không hẳn là muốn kết thúc mới chia tay, nhiều khi ng ta thấy tình cảm của mình chưa đủ lớn để vượt qua tất cả thì nói chia tay cũng là chuyện bình thường mà->không biết có đúng không nhưng trước kia em đã từng nghĩ thế đó

tinhnghich

tinhnghich
Level 4
Level 4
hình như mọi người đọc không kỹ bài của tng viết rùi, tng chỉ nói là:"có phải con trai đều như thế không".Tng không nói tất cả phái mạnh của chúng ta đều như thế, có lẽ anh thampham đã quá nóng khi nói nặng như thế. Nhưng nếu tng có viết gì đụng chạm tới mấy anh thì tng xin lỗi, xl anh thampham nha. 56

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
tinhnghich đã viết:hình như mọi người đọc không kỹ bài của tng viết rùi, tng chỉ nói là:"có phải con trai đều như thế không".Tng không nói tất cả phái mạnh của chúng ta đều như thế, có lẽ anh thampham đã quá nóng khi nói nặng như thế. Nhưng nếu tng có viết gì đụng chạm tới mấy anh thì tng xin lỗi, xl anh thampham nha. 56
Anh không nói Em , Em xem phần Anh trích kìa. Bản thân bài viết cùa Em , Anh không có sự entry Em à. Trong phần entry sau đó Anh bắt đầu bằng câu nhẹ nhàng đùa vui, ở đó Anh vừa có sự chia sẽ lại cũng có sự giải thích xen lẫn trách yêu, cốt để phái nữ không chay mất niềm tin cảm giác nơi con trai. Rất tiếc là minhan không hiểu dụng ý Anh và hơi cứng nhắc quả quyết thành thử buộc Anh phải rõ ràng nhằm giải thích rằng : con trai không phải Ai cũng như nhau. Có rất nhiều người con trai trong cái xã hội bao la này Họ cần có cái nhìn thiện cảm và cần được tôn trọng, tất nhiên nhân vật con trai Em nói khác những người này. Vậy đấy thái độ của Anh là rõ ràng khách quan mà nhiều người cứ nghĩ Anh là nóng tính. Anh mong mọi người và Em hiểu ý Anh ,riêng Em Anh mong Em sẽ tìm được tình yêu mới và sẽ đẹp hơn người cũ và tình yêu cũ nhá.

tinhnghich

tinhnghich
Level 4
Level 4
thaks anh thampham và mọi người đã chia sẻ cùng tng, mong là mọi điều tốt đẹp sẽ đến. angel

nguoicondatdao

nguoicondatdao
Level 3
Level 3
Từ bỏ rồi đến một ngày nào đó sẽ lãng quên thôi anh ơi! vì thời gian là liều thuốc quý giá nhất để người ta quên đi những gì đâu khổ mà họ muốn quên đi trong tâm trí của họ. tặng anh một câu " hãy quên đi những gì không đáng nhớ, và hãy nhớ những gì không đáng quên'

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
"từ bỏ chứ không phải lãng quên" vâng ! nghe như thể tiếng nấc và cả sự đấu tranh sâu trong một tâm hồn giữa tình cảm và lý trí . Chúc tác giả có sự lựa chọn đúng và hãy bắt đầu cuộc sống mới hạnh phúc trọn vẹn.

qua_12b5

qua_12b5
Level 1
Level 1
đúng là trong tình yêu không gì là không thể nhỉ. chỉ vì một lời đa nghi mà mối tình tốt đẹp giữa 2 phải tan vỡ .tuy kết cuộc không được tốt đẹp nhưng 2 người cũng đã tìm thấy được hạnh phúc của mỗi riêng mình. chúc tác giả va người tình cũ của tác giả được hạnh phúc
yeuyeu kiss

hatho176

hatho176
Level 1
Level 1
tại sao đã chủ động chia tay mà lại đau khổ đến thế?
tại sao khi đã chia tay mà muốn ngta luôn vẫn quan tâm và yêu thương mình?
tại sao đường ai nấy đi rồi mà vẫn ko chấp nhận được ng con trai đó đi chung hướng với ng khác?
ai cũng có thể chọn hướng đi của mình mà
nếu biết đau khổ sao vẫn làm để rồi trách bản thân chứ
@@ all: đừng bao giờ chỉ biết 1 vấn đề mà gom chung tất cả lại mà nói, thế gian người này người khác các bạn àh
đừng vì một lúc mình gặp mà yêu ng ko tốt rồi lại nói cả thế gian ko ai tốt với mình
chúc tất cả zui !

Khách vi

Khách viếng thăm
hatho176: một phần đó là chưa thể chấp nhận đc ng mình iu trc kia là thế bây giờ lại là thế->lời nói không có trọng lượng, vì mình đã nhìn nhầm ng chăng?
nhưng nếu mà là tớ thì tớ sẽ nghĩ khác: vừa mới chia tay đã có ng# thì ng ctrai đó cũng không đáng để mình đau khổ nhiều đến thế, phải cảm ơn vì họ đã nhanh chóng có ng iu.
không phải tớ nói suông đâu thực tế của tớ đã chứng minh như thế, tuy rằng lúc đó một phút rơi lệ nhưng nghĩ lại thì không đáng->chính vì thế lúc đó tớ nghĩ quyết định của tớ là sáng suốt và không một chút vương vấn->tớ đâu ngờ sự thật hôm nay lại khác xa như thế chứ, nếu tớ mà như bao nhiêu ng cgai khác thì có thể hôm nay tớ cũng đã khác

hatho176

hatho176
Level 1
Level 1
@shmilu_bilu_ulnwa : tình cảm là đều khó nói, nhưng mà khi cta đã quyết định rồi thì hãy tôn trọng quyết định của mình
có đau khổ nhưng rồi sẽ qua nhanh thôi
sao phải đày đọ tâm tư của mình nhìu quá
biết đâu khi yêu thương mình thì ngta lúc đó có người khác rồi
buông tay người đó ra sớm đó cũng là sự mai mắn của tác giả bài viết này
mong cho mỗi chúng ta khi bước qua những cuộc tình gian dối sẽ đứng vững hơn!

ngocthau007

ngocthau007
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
t/y là ji ???

xa thì nhớ..

gần thì cãi ..

---->>> chịu

https://www.facebook.com/

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2