Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? Empty "Hoàng Sa" là của Việt Nam??? Mon Nov 14, 2011 6:23 pm

sinbad

sinbad
Level 1
Level 1
Mấy hôm trước mình có vào google maps và thấy quần đảo Hoàng Sa không còn nữa mà thay thế vào đó là hàng chữ South China. Trong khi đó Việt Nam mình trên thông tin địa chúng, thời sự... vẫn nói rất nhiều về Hoàng Sa như trọn vẹn là của mình.
Theo các bạn thì Việt Nam chúng mình nên làm gì nhỉ? khi Hoàng Sa là của Việt Nam mà trên bản đồ thế giới không có tên Hoàng Sa mà là South China. bansung

2"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? Empty Re: "Hoàng Sa" là của Việt Nam??? Mon Nov 14, 2011 8:03 pm

Yeulangtham_N_G

Yeulangtham_N_G
Level 2
Level 2
Đúng vậy, không biết mấy ông lớn của việt nam tại sao lại ko nói gì. rõ ràng là của VN mà trong bản đồ thế giới lại cho là vùng biển phía nam Trung Hoa. Mình thấy thật bức xúc nhưng cũng ko biết làm gì, chịu thôi.

3"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? Empty Re: "Hoàng Sa" là của Việt Nam??? Mon Nov 14, 2011 8:48 pm

Toiyeuquehuong_LS

Toiyeuquehuong_LS
Level 8
Level 8
uh.mất rồi

4"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? Empty Re: "Hoàng Sa" là của Việt Nam??? Wed Nov 16, 2011 2:23 pm

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Toiyeuquehuong_LS đã viết:uh.mất rồi
Thì ở Hoàng Sa thấy toàn lực lượng thủy quân của Trung Quốc không mà. Có binh lính nào của Việt Nam đứng ngoài đó đâu mà bảo bản đồ thế giới ghi tên Việt Nam chứ.
Buồn thật...!

5"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? Empty Re: "Hoàng Sa" là của Việt Nam??? Wed Nov 16, 2011 4:40 pm

sinbad

sinbad
Level 1
Level 1
Bọn tàu khựa giờ ở Việt Nam thấy đông không kém dân mình. Ban đầu tưởng là dân mình ai ngờ nó nói toàn tiếng xí lô xí là... pain
bansung Bắn tàu khựa

6"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? Empty Re: "Hoàng Sa" là của Việt Nam??? Wed Nov 16, 2011 5:26 pm

thanhnga250987

thanhnga250987
Level 1
Level 1
CHẮC PHẢI HỌC TIẾNG TRUNG THUI?

7"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? Empty Re: "Hoàng Sa" là của Việt Nam??? Fri Nov 18, 2011 2:16 pm

tankhuan_02

tankhuan_02
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
thi ai hok biết hoàng xa là của việt nam quan trịng là có lấy dược hok dó dể người dân di pien dân trung quốc bătd hầoi.

8"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? Empty Re: "Hoàng Sa" là của Việt Nam??? Mon Nov 21, 2011 5:54 pm

sinbad

sinbad
Level 1
Level 1
híc. cHắc chuẩn bị nó xâm lược, chắc đảo Lý Sơn của mình trở thành một thành phố :D

9"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? Empty Re: "Hoàng Sa" là của Việt Nam??? Thu Nov 24, 2011 6:30 pm

thegioi_nhinnghieng

thegioi_nhinnghieng
Level 4
Level 4
Các bạn đã để mất Hoàng Sa trong tâm thức rồi, còn ý kiến ý cò gì nữa :D

10"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? Empty Re: "Hoàng Sa" là của Việt Nam??? Fri Nov 25, 2011 9:30 pm

xuanvinh88

xuanvinh88
Level 1
Level 1
hoàng sa là của viẹt nam đáy bọn bay ra mà giành lấy cho mấy thăng China nó bansung

11"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? Empty Re: "Hoàng Sa" là của Việt Nam??? Sun Nov 27, 2011 1:58 pm

thanhhai

thanhhai
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Tức quá đi! slapping

https://www.facebook.com/daothanhhai.cosmetic

12"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? Empty Re: "Hoàng Sa" là của Việt Nam??? Sun Nov 27, 2011 2:22 pm

phuoccang

phuoccang
Tiều ngư
Tiều ngư
Giờ dân mình không dám ở nữa thì tức là của người ta thôi chứ bây giờ làm gì được họ nào!

13"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? Empty Re: "Hoàng Sa" là của Việt Nam??? Sun Nov 27, 2011 5:20 pm

thegioi_nhinnghieng

thegioi_nhinnghieng
Level 4
Level 4
Trên thực tế Trung Quốc đã dùng vũ lực chiếm đóng trái phép Hoàng Sa, nói một cách khác là Việt Nam đang mất quyền quản lý và thực hiện chủ quyền của mình tại Hoàng Sa, tuy nhiên những con người sinh ra ở nơi được gọi là cái nôi của Hoàng Sa lại thốt ra những câu nói này thì thật đáng buồn và đáng ngại các bạn ạ :D

Suy nghĩ tạo nên hành động, nếu các bạn suy nghĩ Hoàng Sa đã bị mất thì có thể có 2 hành động:

- Mất rồi thì thôi
- Mất thì phải đòi lại

Nhưng đáng tiếc cái hành động đầu tiên nhiều hơn thì phải. Bởi vậy, việc mất Hoàng Sa trong tiềm thức là cái mất đau đớn nhất. Các bạn tưởng rằng cứ đem súng ra nã đạn vào óc Trung Quốc thì sẽ dành được Hoàng Sa à? Rằng đây là phương án duy nhất à?

Ngày xưa cụ đồ Chiểu dùng bút để đánh giặc, còn các bạn, chỉ cần giữ tiềm thức biển như ba mẹ các bạn đã có là cách tốt nhất rồi.

Có nhiều cách để góp phần lấy lại Hoàng Sa lắm.

Riêng việc Google Maps thì đây không phải là lần đầu, và người Việt Nam đang ở nhà gõ máy để đấu tranh đấy, các bạn nếu không hòa nhập với phong trào đấu tranh thì ở nhà hỏi ba mẹ về Bãi Cát Vàng cũng được :D

14"Hoàng Sa"  là của Việt Nam??? Empty Re: "Hoàng Sa" là của Việt Nam??? Sun Nov 27, 2011 6:53 pm

ThamPham

ThamPham
Ban ĐH
 Ban ĐH
thegioi_nhinnghieng đã viết:Trên thực tế Trung Quốc đã dùng vũ lực chiếm đóng trái phép Hoàng Sa, nói một cách khác là Việt Nam đang mất quyền quản lý và thực hiện chủ quyền của mình tại Hoàng Sa, tuy nhiên những con người sinh ra ở nơi được gọi là cái nôi của Hoàng Sa lại thốt ra những câu nói này thì thật đáng buồn và đáng ngại các bạn ạ :D

Suy nghĩ tạo nên hành động, nếu các bạn suy nghĩ Hoàng Sa đã bị mất thì có thể có 2 hành động:

- Mất rồi thì thôi
- Mất thì phải đòi lại

Nhưng đáng tiếc cái hành động đầu tiên nhiều hơn thì phải. Bởi vậy, việc mất Hoàng Sa trong tiềm thức là cái mất đau đớn nhất. Các bạn tưởng rằng cứ đem súng ra nã đạn vào óc Trung Quốc thì sẽ dành được Hoàng Sa à? Rằng đây là phương án duy nhất à?

Ngày xưa cụ đồ Chiểu dùng bút để đánh giặc, còn các bạn, chỉ cần giữ tiềm thức biển như ba mẹ các bạn đã có là cách tốt nhất rồi.

Có nhiều cách để góp phần lấy lại Hoàng Sa lắm.

Riêng việc Google Maps thì đây không phải là lần đầu, và người Việt Nam đang ở nhà gõ máy để đấu tranh đấy, các bạn nếu không hòa nhập với phong trào đấu tranh thì ở nhà hỏi ba mẹ về Bãi Cát Vàng cũng được :D
Những lời nói đáng suy ngẫm , cảm ơn Bạn .

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]