Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 13 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 13 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 8 ... 12, 13, 14, 15, 16, 17  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 13 trong tổng số 17 trang]

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
First topic message reminder :

Đây là 1 cuốn sổ lưu bút Online nho nhỏ để mọi người ghi lại những hoạt động trong ngày!!!

Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 13 8896
Những chuyện xảy ra trong ngày hoặc những chuyện trên thế giới online của bạn!

Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 13 Logo_411

-------------------
Mỗi ngày 1 châm ngôn sống

tranvankhuong80

tranvankhuong80
Level 3
Level 3
Em ở đâu?
Giữa trời xanh và cát trắng!
Em ở đâu?
Giữa trống vắng trưa hè!
Anh còn đây
Giữa bóng mát hàng cây
Anh còn đây
Giữa cơn mưa ngày hạ
Anh đi tìm em giữa phố thị xô bồ.
Em ở đâu? Anh tìm đâu?

li_te_vuong_2212

li_te_vuong_2212
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Cách đây 12 năm rồi,hồi đó mình còn học lớp 5 á.Mình thường được thầy tổng phụ trách cho vô đội văn nghệ của trường Ạn Hải.Chắc tại thầy thấy mình nho nhỏ,xinh xinh đó mà.(Tự tin thấy gớm!).Mình nhớ đội múa lúc đó gồm 10 người,5 nam va 5 nữ.Giờ thì chỉ còn nhớ được một số người.Còn lại quên hết rồi.Nhớ nhất cặp bé Thu Ba với ku Nhân.Hai người đó hay lơ đãng nên bị thầy Dư kêu là ''cặp vợ chồng té giếng''hoài.Vui thiệt!Lúc tập cũng nhiều chuyện cực hài.Còn khi lên sân khấu thì vui hết biết luôn.Ai cũng lo nhập tâm vô bài múa.Bài''nổi trống lên các bạn ơi'' thì phải.Bình thường thì mình quên chuyện này rồi.Tự nhiên hôm nay vô Y!M gặp bạn Danh hồi trước múa cặp với mình nè.Mình nhớ hồi đó bạn ấy rất là tròn trịa (mập mạp lắm nha) và cũng hơi dễ thương.Giờ thì không biết thế nào?Hy vọng là đã ốm hơn!:).Thoáng cái mà đã hơn chục năm trôi qua rồi.Nhanh dễ sợ luôn.Mình muốn quay lại thời đó quá-cái thời ngây thơ,hồn nhiên và trong sáng vô đối.Thời mà mỗi ngày luôn là một niềm vui.Giờ thì nhiều việc phải lo làm mình trở nên chai sạn mất rồi!Tim mình hóa đá rồi hay sao mình cũng đang lo đây.
Những kỉ niệm thời cấp I tuy qua lâu rồi nhưng kí ức đọng lai vẫn còn rất rõ và nó như một vùng trời bình yên giúp mình tĩnh tâm mỗi khi nhớ đến.Nhớ rất nhiều những khuôn mặt thân quen và nhớ cả cái chết thương tâm của bạn Phát lớp mình-cái chết đã ám ảnh mình đến tận bây giờ.Ôi sao quên được những buổi trưa tan học,những buổi chiều đi tập múa hay chạy giỡn cùng bạn bè khắp sân trường.Nhớ quay quắt tuổi thơ nơi vùng đảo nghèo khó nhưng đầy ắp hạnh phúc ngày đó.Giờ mình đã có nhiều thứ nhưng mình sẽ chẳng bao giờ có lại cảm giác ấm áp xưa kia.Xin thời gian quay về...Dù tất cả đã mãi xa

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
nhớ dai quá ..hehe..tui thì nhớ mấy đứa bọn tui rình rình xem mấy bạn tập văn nghệ Hahaha

http://my.opera.com/khoilv

li_te_vuong_2212

li_te_vuong_2212
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Có nữa hả?sao tui ko biết hoặc là ko nhớ vậy ta?

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Ngày đầu tuần vui vẻ nhé mọi người!

li_te_vuong_2212

li_te_vuong_2212
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Có bao giờ bạn nhận ra rằng cuộc sống của mình thật quý báu với bản thân và những người xung quanh chưa?Mỗi ngày đi trên con đường đèo quanh co khúc khuỷu,chứng kiến nhiều tai nạn giao thông mình mới thấy thật thấm thía điều đó.Vì sao thời gian chỉ có một chiều là từ quá khứ đến tương lai?Bởi lẽ mỗi phút giây,mỗi lời nói của chúng ta thốt ra ngay lập tức trở thành quá khứ và chẳng bao giờ có thể quay trở như nhà triết học Hêraclit đã từng có một câu nói nổi tiếng:" không ai tắm hai lần trên một dòng sông".Nhưng nhận thức được là một chuyện,còn có làm được hay ko là một chuyện hoàn toàn khác.Thật khó!

danhnv

danhnv
Tiều ngư
Tiều ngư
Văn hay chữ đẹp, viết rất cảm động! cảm ơn 1 người Bạn! timemiu

li_te_vuong_2212

li_te_vuong_2212
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Tôi chợt nhận ra rằng chỉ những người tôi thật sự yêu thương mới có thể làm tôi tổn thương sâu sắc nhất!Có 3 thứ trên đời không thể lấy lại một khi đã làm.Đó là:lời đã nói,tên đã bắn và những ngày đã qua.Lời nói rất giản đơn nhưng khi đã thốt ra thì ko gì có thể cản ngăn được.Hòa bình hay chiến tranh chẳng phải chỉ do một lời nói mà ra sao?Có những người thân yêu của ta bình thường đối xử với ta rất tốt nhưng khi nổi giận lại buông ra những lời vô cùng cay nghiệt.Người ta không hề biết rằng mỗi lời nói đó như một nhát dao đâm xuyên vào tim gây ra những vết thương rất khó lành.Chiều nay tôi đã trải qua điều đó!Trong tôi giờ đây trào dâng hai cảm xúc đan xen:vừa đau vừa giận.Ngày mai tôi không biết phải đối mặt với người đó thế nào!Ừ thì người ta cũng đang bị áp lực.Nhưng điều đó không có nghĩa là người ta trút mọi bực mình lên người thân.Người ta có đặt mình vào người khác để hiểu cho họ không hay chỉ cần biết bản thân mình?
Càng sống lâu trong môi trường sư phạm tôi càng nhận ra mặt trái của nó.Những sự thật làm tôi mất lòng tin vào cái gọi là đạo đức nhà giáo.Một bộ phận không nhỏ nhà giáo ngày nay chỉ chạy theo thành tích của bản thân mà quên mất sự tự trọng cần có.Họ cũng tầm thường như bao người tầm thường khác mà thôi.Cũng ganh ghét,đố kị,tìm mọi cách dìm nhau xuống bùn.Chán thật sự!

noiaybinhyen

noiaybinhyen
Ban ĐH
 Ban ĐH
tranvankhuong80 đã viết:Em ở đâu?
Giữa trời xanh và cát trắng!
Em ở đâu?
Giữa trống vắng trưa hè!
Anh còn đây
Giữa bóng mát hàng cây
Anh còn đây
Giữa cơn mưa ngày hạ
Anh đi tìm em giữa phố thị xô bồ.
Em ở đâu? Anh tìm đâu?

Hãy cảm nhận rằng đâu đó quanh ta vẫn hình ảnh đó, xa mà gần, không thấy mà thấy.

Hương phấn đời bám phủ không toan tính
Người vô tình đưa mũi nhọn cho người
Vỡ mạch tim giọt tình chảy, rã rời.

tranvankhuong80

tranvankhuong80
Level 3
Level 3
li_te_vuong_2212 đã viết:Tôi chợt nhận ra rằng chỉ những người tôi thật sự yêu thương mới có thể làm tôi tổn thương sâu sắc nhất!Có 3 thứ trên đời không thể lấy lại một khi đã làm.Đó là:lời đã nói,tên đã bắn và những ngày đã qua.Lời nói rất giản đơn nhưng khi đã thốt ra thì ko gì có thể cản ngăn được.Hòa bình hay chiến tranh chẳng phải chỉ do một lời nói mà ra sao?Có những người thân yêu của ta bình thường đối xử với ta rất tốt nhưng khi nổi giận lại buông ra những lời vô cùng cay nghiệt.Người ta không hề biết rằng mỗi lời nói đó như một nhát dao đâm xuyên vào tim gây ra những vết thương rất khó lành.Chiều nay tôi đã trải qua điều đó!Trong tôi giờ đây trào dâng hai cảm xúc đan xen:vừa đau vừa giận.Ngày mai tôi không biết phải đối mặt với người đó thế nào!Ừ thì người ta cũng đang bị áp lực.Nhưng điều đó không có nghĩa là người ta trút mọi bực mình lên người thân.Người ta có đặt mình vào người khác để hiểu cho họ không hay chỉ cần biết bản thân mình?
Càng sống lâu trong môi trường sư phạm tôi càng nhận ra mặt trái của nó.Những sự thật làm tôi mất lòng tin vào cái gọi là đạo đức nhà giáo.Một bộ phận không nhỏ nhà giáo ngày nay chỉ chạy theo thành tích của bản thân mà quên mất sự tự trọng cần có.Họ cũng tầm thường như bao người tầm thường khác mà thôi.Cũng ganh ghét,đố kị,tìm mọi cách dìm nhau xuống bùn.Chán thật sự!
Con người ai cũng có lòng tham và cuồng vọng, đặc biệt là người đàn ông. Có những lúc mình không biết mình làm gì? đúng hay sai? điều mình làm sẽ tổn thương ai?
Nhưng, tôi tin chắc một điều: Nếu bạn đủ " sức hút" thì sẽ " nắm " được người thân của mình. Con người ai không sai lầm, một lời nói ra có sức mạnh ghê gớm nhưng quan trọng là người cảm nhân nó như thế nào? có đủ dũng cảm tha thứ không? hay cứ khư khư với nổi đau vô hình đó. Môi trường nào cũng vậy thôi, đã là " con " + " người" thì có là gì thì cũng ăn, cũng thở.... Xã hội luôn tôn trọng những người đạo đức, khả kính dù họ là ai.

li_te_vuong_2212

li_te_vuong_2212
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Ngày hôm qua,tôi chua xót khi biết rằng người mà tôi hằng tin tưởng hóa ra cũng chỉ là một người đàn ông vô cùng tầm thường!Bao nhiêu điều tôi đã làm cho người ấy hóa ra ko bằng sự giúp đỡ 1 lúc của người khác.Ai cũng có thể nói tôi ko tốt,nhưng riêng người đó thì ko có quyền.Và nếu như người đó có nói xấu tôi ra sao cũng được,nhưng ko được phép nói tôi là kẻ phản bội.Bởi tôi chẳng làm gì để phải mang tiếng như vậy!Đồng minh với nhau có nghĩa là phải tuân theo răm rắp mọi mệnh lệnh mà ko cần biết đúng sai sao?Tôi cũng có suy nghĩ riêng của mình chứ!Cảm giác thật thất vọng vì đã đặt niềm tin nhầm địa chỉ.Rồi sẽ có lúc anh ta phải hối hận vì nhiều điều,chắc chắn thế.Nhưng có nhiều thứ mất đi rồi sẽ ko bao giờ còn lấy lại được nữa

danhnv

danhnv
Tiều ngư
Tiều ngư
MỘT BỨC THƯ LÀM RUNG CHUYỂN THẾ GIỚI.
Bạn hãy xem xong rồi forward đi cho những người
bạn của bạn, bạn sẽ hạnh phúc cả mấy kiếp người!
Đừng bao giờ từ bỏ những người bạn mà bạn đã
yêu thương! Ở Nhật xảy ra một câu chuyện có thực 100% như
thế này :
Có một người vì muốn sửa lại nhà nên dỡ tường ra;
tường nhà kiểu kiến trúc Nhật thường đế một tấm
gỗ ở giữa, hai bên trát xi măng, nhưng thực chất
bên trong để rỗng. Khi anh ta dỡ tường ra, phát hiện có một chú thạch
sùng đang ngủ ở trong đó, đuôi nó bị đóng vào vào
tường bởi một chiếc đinh được đóng từ ngoài vào
trong. Anh này thấy tình cảnh đó vừa thấy thương
thạch sùng vừa thấy tò mò, anh ta chăm chú quan
sát chiếc đinh, trời ạ! đây là chiếc đinh được đóng khi xây nhà 10 năm trước.
Rút cục là có chuyện gì thế này nhỉ? Chú thạch sùng
này đã mặc kẹt trên tường mà vẫn sống được trọn
10 năm! Sống được 10 năm trong bức tường tối,
thật không đơn giản chút nào. Có gì đó bất thường
thì phải? Anh ta tiếp tục tục nghĩ ngợi, đuôi nó bị đóng chặt, không thể xê dịch được, thế nó đã sống
được nhờ vào điều gì mười năm qua? Anh ta quyết
định chưa sửa công trình của mình vội, muốn quan
sát xem chú thạch sùng này đã ăn gì
Anh muốn nghiên cứu tìm hiểu xem sao.
Một lát sau, không biết từ đầu bò ra một chú thạch sùng khác, miệng nó ngoặm miếng thức ăn… ồ! Anh
ta lặng người đi. Thế này là sao nhỉ? Vì một bạn
thạch sùng bị đinh đóng vào đuôi không thể đi lại
được, một bạn thạch sùng khác đã kiếm tìm thức ăn
mớm cho bạn trong suốt mười năm qua. Tôi nghe
xong thấy xúc động vô cùng và thực sự cũng không nghĩ thêm về mối quan hệ của chúng nữa.
Các bạn ạ, cùng với sự phổ cập của máy tính trong
xã hội con người, tốc độ những thông tin mà chúng
ta có được từ người thân, bạn hữu, đồng nghiệp, …
ngày một nhanh hơn, nhưng khoảng cách giữa con
người với con người chúng ta với nhau phải chăng cũng ngày một gần nhau hơn ? … Cho nên đừng bao
giờ từ bỏ những người mà chúng ta yêu thương
nhé!
Hãy gửi câu chuyện này tới mỗi người bạn bạn đã
từng tiếp xúc trong cuộc đời này, nhất định phải gửi
trong vòng 96 tiếng đồng hồ đấy nhé! Cách làm này khởi nguồn từ nước Anh, nó đã từng
làm cho trái đất này đảo lộn cả chục lần, bây giờ vận
may đang đến với bạn, nếu như bạn làm theo đúng
yêu cầu, trong bốn ngày bạn sẽ gặp may mắn,
không phải là chuyện đùa đâu nhé, bạn nhất định sẽ
gặp may mắn đấy, bạn không cần phải gửi tiền, bởi vì vận mệnh là vô giá!
Bạn đừng giữ lại thông tin này, nhất định phải gửi đi
trong vòng 96 tiếng đồng hồ.
Bạn hãy copy thành 20 bức và gửi đi, hãy chú ý xem
trong vòng 4 ngày sẽ có chuyện gì xảy ra với bạn?
Bức thư này là do Anthony-Thạch Quý viết và do Vinilon gửi đi. Vì bức thư này cần được copy lưu
chuyển khắp hành tinh cho nên bạn nhất định phải
copy gửi cho bạn bè mình, ít hôm sau sẽ xảy ra
chuyện làm bạn vô cùng kinh ngạc đó, có thể bạn
không tin, nhưng đây là chuyện có thật 100%.
Hãy chú ý sự thực dưới đây!!! Một người Philippin sau khi nhận được bức thư như
thế này, anh ta đã không gửi nó đi, anh bị mất đi
người vợ của mình, sau đó anh đã làm theo, và
trước khi vợ chết anh ta kiếm được 7.775 vạn bảng
Anh.
Năm 1987, Kostan. Ousi sau khi nhận được bức thư này, anh nhờ thư ký copy ra 20 bản vàgửi đi, vài
hôm sau anh này trúng xổ số 2.000.000 bảng Anh.
Một người trẻ tuổi nước Anh (约卷相), nhận được bức
thư này nhưng anh ta quên mất là phải gửi nó đi
trong vòng 96 tiếng, và anh đã bị mất việc, sau đó
anh tìm lại bức thư, lập tức gửi đi 20 bản copy, ba ngày sau anh được nhận chức vụ cao cấp trong
chính phủ, sau này anh trở thành nhân vật số một ở
Anh.
Năm 1987 một phụ nữ Califorlia nhận được bức thư
này, mặc dù bà đã quyết định gõ lại vàgửi đi nhưng
sau đó bà đã không làm như thế, sau đó bà gặp phải vô vàn những chuyện phức tạp, ví như phải trả rất
nhiều tiền vào việc sửa xe, và bà đã in lại bức thư và
gửi đi, ngay sau đó bà có được chiếc xe mới.
Hãy nhớ bạn không cần gửi tiền! và đừng không
thèm để ý gì tới bức thư này! Đây là một bức thư
tình yêu chuyền tay, trong bốn ngày bạn nhất định phải chuyển cho 20 người đấy nhé.
Sau 15 ngày, bạn sẽ gặp vận may! Từ năm 1877 tới
nay chưa bao giờ sai.

tranvankhuong80

tranvankhuong80
Level 3
Level 3
danhnv đã viết:MỘT BỨC THƯ LÀM RUNG CHUYỂN THẾ GIỚI.
thế này :
thì phải? Anh ta tiếp tục tục nghĩ ngợi, đuôi nó bị đóng chặt, không thể xê dịch được, thế nó đã sống
Một lát sau, không biết từ đầu bò ra một chú thạch sùng khác, miệng nó ngoặm miếng thức ăn… ồ! Anh
xong thấy xúc động vô cùng và thực sự cũng không nghĩ thêm về mối quan hệ của chúng nữa.
người với con người chúng ta với nhau phải chăng cũng ngày một gần nhau hơn ? … Cho nên đừng bao
nhé!
trong vòng 96 tiếng đồng hồ đấy nhé! Cách làm này khởi nguồn từ nước Anh, nó đã từng
Bức thư này là do Anthony-Thạch Quý viết và do Vinilon gửi đi. Vì bức thư này cần được copy lưu
Anh.
Năm 1987, Kostan. Ousi sau khi nhận được bức thư này, anh nhờ thư ký copy ra 20 bản vàgửi đi, vài
anh tìm lại bức thư, lập tức gửi đi 20 bản copy, ba ngày sau anh được nhận chức vụ cao cấp trong
Anh.
sau đó bà đã không làm như thế, sau đó bà gặp phải vô vàn những chuyện phức tạp, ví như phải trả rất
tình yêu chuyền tay, trong bốn ngày bạn nhất định phải chuyển cho 20 người đấy nhé.
nay chưa bao giờ sai.
Tôi không biết đúng hay sai... nhưng chúng ta đừng bao giờ chơi trò mê tín dị đoan ở một trang như thế này.
chúng ta sống lành mạnh thì sẽ không có quỷ thần nào làm hại. Đề nghị các bạn xem lại không nên post những bài tương tự như thế này nữa để diễn đàn chúng ta luô trong sáng, được không các bạn?

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
li_te_vuong_2212 đã viết:Ngày hôm qua,tôi chua xót khi biết rằng người mà tôi hằng tin tưởng hóa ra cũng chỉ là một người đàn ông vô cùng tầm thường!Bao nhiêu điều tôi đã làm cho người ấy hóa ra ko bằng sự giúp đỡ 1 lúc của người khác.Ai cũng có thể nói tôi ko tốt,nhưng riêng người đó thì ko có quyền.Và nếu như người đó có nói xấu tôi ra sao cũng được,nhưng ko được phép nói tôi là kẻ phản bội.Bởi tôi chẳng làm gì để phải mang tiếng như vậy!Đồng minh với nhau có nghĩa là phải tuân theo răm rắp mọi mệnh lệnh mà ko cần biết đúng sai sao?Tôi cũng có suy nghĩ riêng của mình chứ!Cảm giác thật thất vọng vì đã đặt niềm tin nhầm địa chỉ.Rồi sẽ có lúc anh ta phải hối hận vì nhiều điều,chắc chắn thế.Nhưng có nhiều thứ mất đi rồi sẽ ko bao giờ còn lấy lại được nữa

cuộc sống luôn tồn tại những điều như thế chị ạ ! và chúng ta nên tập quen dần với nó ! Cuộc sống mà chị ! Lun đầy rẫy sự bất công, phản bội, dối trá bên cạnh sự công bằng, thủy chung và lòng chân thành ! Tập quen dần để ko xảy ra điều tương tự hay ít nhất nếu nó có xảy ra ta cũng ko quá bất ngờ mà đối mặt với nó ! Chúc chị thành công trong cuộc sống và gặp những điều tốt đẹp ^^ !

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
thế này :
trong.
Tại sao có kẻ lại đi tin điều nhảm nhí này nhỉ ? AI cũng biêt thạch sùng( thằn lằn) đuôi của nó có thể đứt lìa một cách dễ dàng để đánh lạc hướng kẻ thủ khi gặp nguy hiểm ! Vậy có lí do gì một con thằn lằn bị đinh ghim vào đuôi mà ko biết cách thoát ! Haizzz ! pain pain pain Hahaha

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
thế này :
nhé!
Anh.
Anh.
nay chưa bao giờ sai.

Kinh khủng quá! Những tin như thế này mình nhận được nhiều rồi. Và mình rất ghét. Hy vọng sẽ không có bài tương tự thế này trên diễn đàn mình nữa. hazz

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
Spam 1 phát rồi đi ngủ ! lâu lắm ko spam Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 13 1150239

G9 mọi người LSO ;)

thanhhai

thanhhai
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Các bạn dạo này thế nào nhỉ?

https://www.facebook.com/daothanhhai.cosmetic

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Sắp được về nhà rồi. Vui quá! Hahaha

NHưng sắp phải xa LSO. thodai (đảo bé không có mạng).

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
Ai đã khiến Starfish đi đâu mà lâu vậy Question

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Anh ở chung thành phố anh ảnh lun mà. đăng lên trang nhất tìm thử. Báo tìm người thất lạc đó anh.

milu_bibi2006

milu_bibi2006
Ban ĐH
 Ban ĐH
Còn đâu cái cảm giác hồi hợp đợi chờ một ai đó lồi cổ (ghê quá) trên cb để tám( toàn chuyện trên trời dưới đất) keke, làm sao để lấy lại cảm giác bình yên của một thời.

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
milu_bibi2006 đã viết:Còn đâu cái cảm giác hồi hợp đợi chờ một ai đó lồi cổ (ghê quá) trên cb để tám( toàn chuyện trên trời dưới đất) keke, làm sao để lấy lại cảm giác bình yên của một thời.

còn đâu những đêm ăn chơi ở chốn Sài Thành ,Đến nhỉ ..hehe..ai cũng 1 thời thôi Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 13 1150239

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Hôm nay a Khôi có thêm mấy cái mặt xem kinh mà quá đó. tumtim

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Cố lên! Cuộc đời còn nhiều thử thách nhóc phải trưởng thành hơn để vượt qua đó!

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 13 trong tổng số 17 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 8 ... 12, 13, 14, 15, 16, 17  Next