Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
"SỐ" đang hút máu kinh tế Đảo mình 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
"SỐ" đang hút máu kinh tế Đảo mình 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

vanlong08a

vanlong08a
Level 3
Level 3
chào các bạn!
Mình thấy một tình trạng vô cùng là nguy hiễm mà diễn ra tại quê hương mình mà sao không thấy ai lên tiếng nhỉ???
Số đề, cái làm cho "nhà tan cửa nát", dẫn tới trọm cướp,... đang diễn ra một cách công khai ở quê mình đó. NGUY HIỂM???

toighet

toighet
Tiều ngư
Tiều ngư
phải chấp nhận thôi, chủ yếu là ý thức ngưòi dân.................

huyhien

huyhien
Tiều ngư
Tiều ngư
Một phần là do ý thức ... nhưng không phải ai cũng có ý thức ... vì vậy thiết nghĩ chính quyền địa phương nên có biện pháp gì đó chẳng hạn như tuyên truyền, xử phạt chủ số đề ....
Vì số đề mà mọi người mất tập trung vào làm kinh tế
Vì số đề mà nhiều người lâm vào cảnh nợ nần
Vấn nán số đề phát sinh nhiều tệ nạn ....

banhitlyson

banhitlyson
Level 2
Level 2
pháp luật cũng đã điều chỉnh vấn đề này, trong bộ luật hình sự việt nam 1999 tại điều 248 và 249 quy định. điều 248 mức cao nhất đó là phạt tù từ 2 năm đến 7 năm. điều 249 mức hình phạt cao nhất là 3 năm đến 10 năm.
pháp luật đã quy định nhưng tại sao vẫn tiếp diễn tình trạng số đề thì nguyên nhân ai cũng biết rồi, kể cã người đánh và người nghi số đề.
mình sẽ chỉ các bạn cách tính để một người đánh đề chịu trách nhiệm hình sự
ví dụ một người đánh con 20 đầu đuôi mỗi con 50. vậy số tiền được tính như sau:
nếu bị phát hiện trước giờ mở số đề thì số tiền đánh bạc là 100 ngàn, không chịu trách nhiệm hình sự.
nếu pháp hiện sau giờ mở số đề mà trúng con đầu thì số tiền đánh bạc là 70X50 +50 là 3 triệu 5trăm 50 ngàn. vậy phải chịu trách nhiệm hình sự

Toiyeuquehuong_LS

Toiyeuquehuong_LS
Level 8
Level 8
ngay cả những em nhỏ cung biết đánh đề nữa đó,thật là nguy hiểm.Mong chính quyền có biện pháp ngăn chặn.

hungtech1

hungtech1
Level 4
Level 4
Bài viết rất hay, mình thì thấy tội nghiệp cho các em nhỏ, ờ nhà các em đang phải chứng kiến cảnh cha mẹ mình đánh bạc, bàn số đề, chứng kiến cảnh mê tín, cầu cúng...trong các gia đình hư hại như vậy? thì con em làm sao khá được, ở nhà trường thì nghe nói cũng pó tay rùi...học sinh càng ngày càng hư...không biết các vị có trách nhiệm có động lòng, thương sót gì hay không? nghĩ đến câu trẻ em hôm nay...thế giới ngày mai mà thấy nao lòng.

hotboyls

Level 1
Level 1
1 chung 70 ma sướng quá.....ec ec

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]