Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Lớp người kế cận như thế nào??? 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Lớp người kế cận như thế nào??? 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

vanlong08a

vanlong08a
Level 3
Level 3
Nhân chủ đề "Lý Sơn: .........mang lại nỗi lo sợ cho người dân" được đăng lên, mình cũng muốn nói thêm về lực lượng kế thừa của Huyện ta bây giờ.

Hiện nay mình thấy tồn tại không ít cán bộ cấp xã, huyện ở Đảo mình thuộc tầng lớp "5C" nhưng nếu những người này có trình độ năng lực thì mình không nói làm gì mà ngược lại vì có lợi thế nên người ta chỉ là tại chức, vừa học vừa làm, thậm chí mới tốt nghiệp phổ thông trung học mà cũng vào làm trong cơ quan nhà nước rồi lại được đi học tại chức nữa. Mà các bạn biết sinh viên tại chức của Việt Nam mình rồi.

Vậy mà học xong người ta lại quay về, được bổ nhiệm thậm chí có thể là nhưng ngưởi lãnh đạo của Huyện ta trong tương lai, như vậy thì thật nguy hiểm.

Vậy chúng ta phải làm gì????

daoxathuongnho

daoxathuongnho
Tiều ngư
Tiều ngư
Theo mình nghĩ bạn không nên phân biệt những người học tại chức hay chính quy,người ta học tại chức mà có năng lực thực sự thì người ta có thể làm cán bộ được mà
Chính quy hay tại chức thì đó cũng là học mà

vanlong08a

vanlong08a
Level 3
Level 3
nhưng bạn thấy chương trình và chất lượng của hệ tại chức của mình đó. Nếu các đ/c ấy có đủ năng lực thì tại sao không học chính quy

vanlong08a

vanlong08a
Level 3
Level 3
khi làm gì chúng ta cũng cần hai yếu tố, lý thuyết và kinh nghiệm thực tiễn.
lý thuyết giúp chúng ta nhận biết vấn đề, định hướng xử lý,...
thực tiễn giúp chúng ta cũng cố, thực hiện một cách hiệu quả cong việc.
Nhưng ở những người mà mình nói thì cơ sở người ta đã không có, lý thuyết thì bị lũng, vậy làm sao mà làm việc

Mark_Le

Mark_Le
Admin
 Admin
vanlong08a đã viết:nhưng bạn thấy chương trình và chất lượng của hệ tại chức của mình đó. Nếu các đ/c ấy có đủ năng lực thì tại sao không học chính quy

Anh nói thật là cách nói chuyện của em rất "ngang"

Rất nhiều người nổi tiếng trên Thế giới hiện nay thường là những người không được ăn học đến nơi đến chốn ấy.

Học Tại chức hay chính Quy cũng là học thôi quan trọng là tình yêu với nghề mình đang học. Không phải lúc nào người đủ năng lực bằng mọi giá phải học chính quy mà còn nhiều yêu tố khác quyết định.

http://www.wearedesigner.net

vanlong08a

vanlong08a
Level 3
Level 3
mình không phủ nhận vai trò của yếu tố tiềm năng của mỗi con người, tuy người ta không học tới nơi tới chốn nhưng ít gì họ cũng nổ lực tự học, tự nghiên cứu,...mới dẫn tới thành công.
Còn ở đây, các bạn xem thử các đối tượng mà mình nhắc tới có như thế không, học hành hồi ở phô thông thì lôi thôi, vào đất liền học tại chức thì cũng lôi thôi, nào là chạy điểm, xin điểm, nhờ thi giùm,...vậy mà làm được hả.

Mark_Le

Mark_Le
Admin
 Admin
vanlong08a đã viết:Còn ở đây, các bạn xem thử các đối tượng mà mình nhắc tới có như thế không, học hành hồi ở phô thông thì lôi thôi, vào đất liền học tại chức thì cũng lôi thôi, nào là chạy điểm, xin điểm, nhờ thi giùm,...vậy mà làm được hả.

Những đối tượng bạn nêu trên không đại diện cho tất cả những người học TẠI CHỨC trên khắp nước Việt Nam. Bạn chỉ thấy được những người quanh mình mà đã vội nói tất cả như nhau!!!

http://www.wearedesigner.net

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]