Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Gửi Ban Quản Trị Diễn Đàn lyson.org 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Gửi Ban Quản Trị Diễn Đàn lyson.org 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Volunteer House

Volunteer House
Tiều ngư
Tiều ngư
Xin chào BQT diễn đàn cũng như tất cả các bạn.
Mục đích bài viết này mình muốn nhờ sự hỗ trợ của BQT: những người đã luôn dấn thân vì cộng đồng.
Tình hình là mình tìm được một dự án dạy tiếng Anh miễn phí cho những trẻ em nghèo ham học ở Lý Sơn, nhưng điều kiện của dự án này là mình phải cung cấp nhà ở cho những tình nguyện viên ở lại trong thời gian dạy học ở đây, những tình nguyện viên này có thể là những sinh viên giỏi tiếng Anh, hoặc những người đi làm giỏi tiếng Anh hoặc những người nước ngoài đi du lịch đến Lý Sơn, thay vì họ phải bỏ tiền ra thuê phòng trọ để đi du lịch thì mình cung cấp chỗ ở cho họ (không nhất thiết phải sang trọng, miễn có chỗ ở là được) bù lại họ sẽ day tiếng Anh miễn phí cho trẻ em nơi đây. dạy ở đây là dạy tiếng Anh giao tiếp mà mình nghĩ điều này còn thiếu ở quê hương mình. Và đảm bảo là có liên tục nhiều đoàn khách chứ không phải một đoàn ra xong rồi thôi không dạy nữa.
Vấn đề của mình hiện giờ là mình đi làm xa không có mặt ở Lý Sơn nên quá trình tìm chỗ trống cho khách, hay đi vận động học sinh, đón tình nguyện viên đến chỗ ở, cũng như là lên lịch học để liên lạc với các em và chở tình nguyện viên đến chỗ dạy học là khó khăn đối với mình.
Và mình đã nghĩ đến BQT diễn đàn lyson.org, những người mà mình biết khá tâm huyết đối với cộng đồng. mình cũng biết diễn đàn này đã từng có dịch vụ du lịch Home stay vì vậy nên mình nghĩ sẽ có chỗ trống để cho các tình nguyện viên ở. một điều khác biết so với dịch vụ home stay là dự án này BQT sẽ không thu được lợi gì cả, nhưng mình hi vọng BQT sẽ chung tay vì cộng đồng, vì tương lai của các em.
Nói theo một cách khác, nếu anh/chị muốn làm du lịch thì điều đó cũng có thể xảy ra nếu khách yêu cầu dẫn đi tham quan và muốn dùng cơm với gia đình. một lưu ý là ăn uống thì tình nguyện viên sẽ trả.
Vì vậy nên rất mong nhận được sự hỗ trợ của BQT diễn đàn, mà nhất là những thành viên BQT đang có mặt tại Lý Sơn. Mình rất mong muốn dự án này sẽ về Lý Sơn càng sớm càng tốt. bởi vì nó không chỉ giúp các em mà nó cũng góp phần tăng thêm thu nhập cho người dân khi lượng khách đến với Lý Sơn vì dự án này sẽ càng nhiều thêm.
Nếu muốn biết thêm nhiều hơn về dự án này BQT và các bạn có thể tìm đọc dự án Volunteer House Vietnam, hoặc tìm hiểu về cô gái viết thư cho bộ trưởng thì sẽ rõ.
P/s: những bạn nào đọc được bài này mà cảm thấy giúp được gì đó thì cho mình thông tin liên lạc nhé, mình sẽ trao đổi cụ thể hơn. chân thành cảm ơn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]