Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Cần sự tư vấn 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Cần sự tư vấn 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Cần sự tư vấn Empty Cần sự tư vấn Sun May 23, 2010 9:14 pm

Khách vi

Khách viếng thăm
tình hình là mình đang có ý định học thêm 1 ngoại ngữ nữa (ngoài Anh văn) mà k biêt nên chon ngoại ngữ nào cho phù hợp với ngành kế toán mình đang theo học ( đương nhiên cũng phải phù hợp với xu thế hiện nay). có 3 ngôn ngữ để mình lựa chọn đó là tiếng Trung, tiếng Nhật và tiếng Hàn. có lẽ nơi đầu tiên mà ra trường mình muốn hướng đến là Quảng Ngãi, k biết các doanh nghiệp ưa chuộng tiếng nào nhất nhỉ? mọi người có thể tư vấn jum mình được k ạ. thanks!

2Cần sự tư vấn Empty Re: Cần sự tư vấn Sun May 23, 2010 9:41 pm

saky

saky
Level 1
Level 1
theo mình thì bạn nên học tiếng Trung trước. Vì tiếng Trung, tiếng Hàn, tiếng Nhật đều có ngữ pháp, cách đọc giống nhau. Nhưng Tiếng Trung giống như cái gốc của 2 tiếng kia. Nếu bạn học tốt tiếng Trung thì tiếng Hàn, tiếng Nhật bạn học rất dễ dàng và nhanh. Mình cũng đang học tiếng Trung nè
Đặc biệt khi bạn là kế toán. Bạn mình cũng học kế toán nhiều lắm, đa số bọn nó học tiếng Trung k à.
các doanh nghiệp hiện nay chọn nhân viên kế toán chủ yếu là yêu cầu ngoài Anh Văn cần có thêm tiếng Trung và tiếng Nhật. Nhưng mình nghĩ bạn nên học tiếng Trung trước, sau đó học thêm tiếng Nhật. Miễn bạn có cái gốc vững là tiếng Trung sau đó tự học thêm tiếng Nhật, Hàn ở nhà cũng được.
Chúc bạn có những quyết định đúng đắn. Cố lên bạn nhé. BYBY Cần sự tư vấn 87912

3Cần sự tư vấn Empty Re: Cần sự tư vấn Mon May 24, 2010 1:24 am

╬khoadkt╬

╬khoadkt╬
Cựu BQT
Tiếng Trung đi, ngoài sự phân tích của bạn saky ở trên thì mình thấy TQ giờ rất phát triển.

http://vn.360plus.yahoo.com/kata_1412646/

4Cần sự tư vấn Empty Re: Cần sự tư vấn Mon May 24, 2010 8:07 am

tvt3581

tvt3581
Level 5
Level 5
nỉ hảo! học tiếng Trung là mình thấy hay nhất đấy. Hiện tại Trung Quốc là quốc gia mạnh thứ nhì về kinh tế, sau Mỹ. nên tương lai Tiếng Trung rất được ưa chuộn đó. chúc em thành công!

5Cần sự tư vấn Empty Re: Cần sự tư vấn Mon May 24, 2010 8:52 am

contraixudao

contraixudao
Ban ĐH
 Ban ĐH
Theo mình thì rất đơn giản. Nếu bạn nghĩ sau này muốn chen 1 chân vào công ty Hàn thì học tiếng Hàn, còn muốn chen chân vào công ty TQ thì học tiếng Trung. Vậy thôi.

Các công ty tiêu biểu tại Dung Quất:

- Công ty sử dụng tiếng Trung: Guanglian (Taiwan)
- Công ty sử dụng tiếng Hàn: Doosan Vina.
- Công ty sử dụng tiếng Anh: gồm 2 công ty trên và hầu như các công ty có vốn đầu tư nước ngoài khác,...

Theo mình nghĩ hãy dành thời gian học tiếng Anh cho chắc chắn trước rồi sau đó hãy học các ngôn ngữ khác.

http://www.pohand.com.vn

6Cần sự tư vấn Empty Re: Cần sự tư vấn Mon May 24, 2010 1:31 pm

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
daovo đã viết:tình hình là mình đang có ý định học thêm 1 ngoại ngữ nữa (ngoài Anh văn) mà k biêt nên chon ngoại ngữ nào cho phù hợp với ngành kế toán mình đang theo học ( đương nhiên cũng phải phù hợp với xu thế hiện nay). có 3 ngôn ngữ để mình lựa chọn đó là tiếng Trung, tiếng Nhật và tiếng Hàn. có lẽ nơi đầu tiên mà ra trường mình muốn hướng đến là Quảng Ngãi, k biết các doanh nghiệp ưa chuộng tiếng nào nhất nhỉ? mọi người có thể tư vấn jum mình được k ạ. thanks!

Hì trung tâm tư vấn " chuyện nhiều" đây, hì hì theo mình thì daovo cần trang bị cho chính bản thân một kiến thức thật vững vàng về ( chuyên ngành ). Trong phần chuyên ngành ấy thì cần có sự hổ trợ một phần kiến thức không thể bỏ qua đó là học ngoại ngữ, ngoài ngoại ngữ English ra, em cần có một loại ngoại ngữ nữa đó là : Tiếng Hàn, hay tiếng Trung Quốc, Pháp, v.v. Nếu em có sức cạnh tranh thì nên học tiếng Hàn Quốc nếu về Quảng Ngãi, vì hầu như các công ty lớn ở Quảng Ngãi là công ty nước ngoài ( Hàn Quốc ), đã không học thì thôi chứ nếu học thì em phải học thật kỷ, nhiểm: Nghe, nói đọc viết thuần túy vì thời đại này rất cần ngoại ngữ và là một điểm ưu tiên khi các Nhà tuyển dụng chọn em.
anh luôn chúc em thành công và học thật tốt nhé..............

7Cần sự tư vấn Empty Re: Cần sự tư vấn Fri May 28, 2010 5:42 pm

Khách vi

Khách viếng thăm
cảm ơn sự tư vấn của mọi người nha. khi đã ra quyết định thì phải làm, vì vậy mình sẽ học thêm 1 ngoại ngữ nữa và quyết định cuối cùng khi hết mùa thi này. anh contraixudao cu yen tam em sẽ làm được cả hai mà. thay vì cứ trông chờ vào số mệnh thì tại sao ta không tự vươn lên nhỉ.

8Cần sự tư vấn Empty Re: Cần sự tư vấn Fri May 28, 2010 8:39 pm

williamThanh

williamThanh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Xin chào bạn Daovo!
Đọc những dòng tâm sự của bạn tôi thấy bạn giống suy nghĩ của tôi cách đây 4 năm trước.
Trước kia tôi cũng rất thích ngoại ngữ đặc biệt là Anh Văn, thế rồi tôi lao vào "cày" nó đến khi tôi đạt được những gì mong muốn thì tôi lại nghĩ mình nên "cày" thêm một ngoại ngữ nữa và sự lựa chọn của tôi là tiếng Nhật Bản. Tôi thích ngoại ngữ này vì thế tôi cũng quyết tâm luyện nó, tôi luyện nó mang tính chất là sở thích thôi chứ không phải vì lấy bằng này bằng nọ. Nhưng quả thật là rất khó nếu như chỉ có đam mê không thì chưa đủ, tôi nghĩ nếu như bạn muốn học thêm một ngoại ngữ nữa là một đều đáng khích lệ tuy nhiên nếu bạn thấy trình độ anh văn của mình chưa đạt đến "pro" thì tôi nghĩ bạn nên tiếp tục "cày" nó và tất nhiên bạn phải có đam mê, phương pháp và tạo ra môi trường để học nó. Một khi bạn đã cảm thấy anh văn của mình ok rồi thì có thể bạn nghĩ đến một ngoại ngữ nữa nhưng đây là một đều không dễ dàng đạt được như mình mong muốn vì một khi bạn bỏ thời gian để đầu tư cái mới thì cái cũ bạn sẽ không đủ sức để nuôi dưỡng nó. Tôi nghĩ mọi việc sẽ được giải quyết ổn hơn nếu bạn cần đưa ra một kế hoạch rõ ràng lúc đó bạn mới thực hiện được những đều mong muốn.
còn đối với ngoại ngữ ảnh hưởng như thế nào đối với công việc? Tôi thấy ngoại ngữ rất quan trọng (đặc biệt là tiếng anh) đối với việc làm sau này nó có vai trò rất lớn đến cơ hội thăng tiến, mức lương hậu hĩnh và cơ hội phát triển sự nghiệp. Hiện tại bạn đang học chuyên ngành kinh tế nếu như tiếng anh của bạn "pro" thì ra trường không thiếu gì việc đặc biệt làm trong công ty các nước nói tiếng anh, theo tôi được biết thì các công ty này trả lương khá cao so với các công ty ở Châu Á mình như TQ,ĐL,HQ,NB. Ngoài ra môi trường các công ty các nước nói tiếng anh như Anh, Mỹ có môi trường làm việc tốt hơn nhiều.
Chúc bạn có sự quyết định sáng suốt.

Nguyễn Văn Thanh
VBC- ITG Corp.

http://www.toilyson.blogspot.com

9Cần sự tư vấn Empty Re: Cần sự tư vấn Sat May 29, 2010 11:02 am

THO NGOC

THO NGOC
Thành viên vi phạm
Thành viên vi phạm
Theo mình daovo nên học thêm tiếng H're thì hay hơn đó Cần sự tư vấn 357889 Cần sự tư vấn 357889 Cần sự tư vấn 357889 Cần sự tư vấn 357889

10Cần sự tư vấn Empty Re: Cần sự tư vấn Sat May 29, 2010 11:56 am

Deptraivodoi

Deptraivodoi
Tiều ngư
Tiều ngư
Nếu em là một cô bé thực sự bản lĩnh thì anh khuyên nên cố gắng đầu tư chuyên sâu vào tiếng Anh, ko cần phải học nhiều thứ tiếng chi cho mệt. Em học kế toán, thay vì dành thời gian học lung tung mấy tiếng nước khác hãy đi học thêm lớp KẾ TOÁN TRƯỞNG, sau này có điều kiện học thêm lớp KIỂM TOÁN nữa. Anh đảm bào sẽ ko có ai bằng em, là dân kinh tế nên học cách quyết đoán đi, đừng lung tung lắm, hãy chuyên sâu 1 cái theo năng lực của mình...Chúc em thành công.

Được sửa bởi Deptraivodoi ngày Sat May 29, 2010 1:43 pm; sửa lần 1.

11Cần sự tư vấn Empty Re: Cần sự tư vấn Sat May 29, 2010 12:58 pm

justintimberlake

Level 1
Level 1
kế toán thì cần chj mà học thêm ngoại ngữ nữa. Chỉ cần học tốt kiến thức trên trường và học tốt anh văn là được rồi. Anh văn học đã bở hơi tai rồi mà còn thêm tiếng khác nữa thì mệt đấy. Đồng ý là học thêm một ngoại ngữ nữa là tốt nhưng bạn nên xem thử là mình đã học anh văn đạt đến trình độ thông thạo chưa. Rồi sau đó mới quyết tâm học thêm ngoại ngữ khác. Chúc may mắn. Đừng ôm đồm quá nha. Trăm hay không bằng tay quen đâu. Cũng như dân sư phạm, họ đòi hỏi tiếng anh chỉ để cho vui thui chứ dạy cho người việt thì tiếng anh không quan trọng cho lắm. Chỉ cần say hello là được rồi.

12Cần sự tư vấn Empty Re: Cần sự tư vấn Sat May 29, 2010 10:02 pm

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
THO NGOC đã viết:Theo mình daovo nên học thêm tiếng H're thì hay hơn đó Cần sự tư vấn 357889 Cần sự tư vấn 357889 Cần sự tư vấn 357889 Cần sự tư vấn 357889

Đừng comment như thế này nữa nha

justintimberlake đã viết:
kế toán thì cần chj mà học thêm ngoại ngữ nữa. Chỉ cần học tốt kiến thức trên trường và học tốt anh văn là được rồi. Anh văn học đã bở hơi tai rồi mà còn thêm tiếng khác nữa thì mệt đấy. Đồng ý là học thêm một ngoại ngữ nữa là tốt nhưng bạn nên xem thử là mình đã học anh văn đạt đến trình độ thông thạo chưa. Rồi sau đó mới quyết tâm học thêm ngoại ngữ khác. Chúc may mắn. Đừng ôm đồm quá nha. Trăm hay không bằng tay quen đâu. Cũng như dân sư phạm, họ đòi hỏi tiếng anh chỉ để cho vui thui chứ dạy cho người việt thì tiếng anh không quan trọng cho lắm. Chỉ cần say hello là được rồi.

Bạn này rất là "hiểu biết" nè!

@daovo: khuyên bạn nên học tiếng Trung nha! hàng hoá Trung Quốc hiện nay chỗ nào cũng có trên thế giới cả! với cả tương lai TQ sẽ chiếm ngôi số một của Mỹ luôn đấy ! đây là ý kiến riêng!

http://my.opera.com/khoilv

13Cần sự tư vấn Empty Re: Cần sự tư vấn Sun May 30, 2010 10:40 am

cobehattieu

cobehattieu
Tiều ngư
Tiều ngư
OK..anh Deptraivodoi comment hay nhất...ủng hộ anh... yeuyeu

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]