Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Viết cho một người tôi đã từng yêu - Page 3 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Viết cho một người tôi đã từng yêu - Page 3 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 3 trang]

li_te_vuong_2212

li_te_vuong_2212
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
First topic message reminder :

"Viết cho một người tôi đã từng yêu" - HỒI 1

Bốn năm trước,tôi gặp và quen anh trong một kì thi tập trung của trường.Dáng anh hơi gầy, đẹp trai trông rất thư sinh với nụ cười dễ mến.Tính anh khá trầm và lạnh-kiểu của những người sống nội tâm ngược lại hoàn toàn với tôi.Chính vì sự bí ẩn,lạnh lùng đó đã khơi dậy sự tò mò và thích khám phá trong tôi.Dần dần,tôi thích anh.Một ngày đẹp trời nọ,tôi bộc lộ điều đó bằng một tin nhắn.Thật buồn khi anh khéo léo từ chối:”sẽ tốt hơn nếu chúng ta chỉ là bạn!”.Tôi còn có thể nói gì được nữa vì biết anh khá bảo thủ và đã suy nghĩ kĩ về những điều tôi nói. Ừ thì bạn.Tình bạn có thể tồn tại mãi mãi,còn tình yêu thì…tôi không chắc lắm.Không có người yêu thì thêm một người bạn cũng tốt mà!

Nhưng rồi sự khác biệt về lối sống,tính cách đã làm chúng tôi nảy sinh mâu thuẫn. Đỉnh điểm là khi tôi góp ý về những suy nghĩ tiêu cực của anh.Một trận cãi vã nãy lửa đã diễn ra trên Y!M làm cho 2 bên đều phải mang những vết thương khó lành.Anh ít nói nhưng hôm đó mỗi lời anh thốt ra như có hàng ngàn mũi kim đâm vào tim tôi đau nhói.Qua đó tôi biết thêm anh là một người dễ tự ái và ẩn trong vẻ điềm đạm ấy là một tính cách sẵn sàng bùng nổ như núi lửa sắp phun trào vậy.Kết thúc cuộc cãi nhau là lời hứa sẽ không bao giờ liên quan gì đến nhau nữa.Nói là vậy nhưng vào những dịp đặc biệt tôi cũng nhắn cho anh vài câu chúc mừng dẫu biết là sẽ không bao giờ có hồi đáp.Tình cảm mà, đâu thể nói quên là quên ngay được.Xóa hình bóng một người không thể như khi ta nhấn Del trên bàn phím máy tính.Tôi và anh tránh gặp nhau mọi lúc có thể.Có gặp cũng quay đi như chưa hề quen vì biết rằng lòng vẫn còn rất đau

Thấm thoắt đã hơn 2 năm qua đi…

Một hôm,tôi nhận được tin nhắn từ một số điện thoại đã quá quen.Là anh.Ngạc nhiên thật sự khi anh nói mời tôi đến nhà chơi.Hôm nay là ngày gì?Không phải 1.4 mà.Anh xem tôi là gì vậy?Tôi hỏi và anh trả lời là vì coi tôi như bạn.Nếu nhớ không nhầm,anh đã từng nói không muốn liên quan gì đến tôi nữa kia mà.Sao bỗng dưng lại chuyển từ đối đầu sang đối thoại thế?Nếu là trước đây chắc tôi đã quá vui nhưng giờ thì chỉ thấy buồn cười.Ai đã đọc nhật kí Đặng Thùy Trâm đoạn chị Thùy viết về cảm xúc khi được kết nạp vào Đảng sau một thời gian quá dài phấn đấu không ngừng.Không phải là sự vui sướng,tự hào mà rất bình thường.Giống như khi chờ cho bạn thật đói người ta mới cho bạn ăn cơm thì cũng chẳng còn biết ngon lành gì nữa.Gìơ đây tôi thấy mình cũng như vậy đấy!Qúa khứ đã qua hãy để nó ngủ yên biết đâu lại là điều tốt hơn.Tôi không cực đoan nhưng tin rằng quay trở lại sẽ không có gì tốt đẹp đang chờ đợi cả hai người.Có gì đảm bảo rằng sẽ lại không cãi nhau như đã từng xảy ra?Đối với tôi,anh giờ cũng chỉ như một người cực kì bình thường mà thôi.Tôi muốn nói với anh rằng:”em đã bình yên và mong ang cũng vậy nhé.Những gì đã trải qua em sẽ xem như một giấc mơ dài .Luôn hạnh phúc anh nhé!”.

“Có khi nào trên đường đời xuôi ngược

Ta vô tình đi lướt qua nhau

Bước lơ đãng chẳng ngờ đang để mất

Một tâm hồn đang tìm kiếm từ lâu.”

Được sửa bởi Khoilv ngày Wed May 12, 2010 3:34 pm; sửa lần 6. (Reason for editing : edit size)

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
vandayit đã viết:"...Ai đã từng yêu mà không một lần đau khổ, có như thế mới đắm đượm được sự tình yêu thương và sự tôn trọng, biết cưng chiều, tôn vinh vẻ đẹp của tình yêu ấy. Vì tình yêu không thể dể mà kiếm được và cũng chẳng đem mua hay so bất cứ điều gì mà tình yêu là hai trái tim hòa cùng nhịp đập, cùng đến và thương yêu đến ngần nào,biết thương yêu, biết thấu hiểu và hy sinh cho nhau những gì có thể, giành cho nhau niềm tin vô hạn mà bất cứ điều gì cọ sát vẫn không bị lung lay, sước mướt, v.v. tình yêu là như trái ngọt chín trên cành, nếu chúng ta biết giữ gìn và tôn trọng thì nó không bị rơi vỡ, còn nếu chúng ta quá hờ hửng thì nó tự rơi một cách không có lực ma sát ấy..."

....... vandayit......

:ilove: mời các bạn tham gia tâm sự, chia sẽ một nữa đời mình nhé...sẽ có nhiều người đồng cảm và sẽ chia, sẽ thấu hiểu, sẽ thứ tha, sẽ bao dung.....từ đó các bạn thấy lòng mình nhẹ nhỏm hơn, ấm áp hơn và hp nhất khi có người đồng hành gần gũi tâm sự.
.............................................một nữa của đời còn lại...coi chừng bị lạc mất...........................

Davidcuong_lyson

Davidcuong_lyson
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Thấy ng ta iu david thèm quá! ước chi mình đc như mọi ng, mà tình yêu là gì vậy? nó có vị ngọt, chua, hay đắng, nếu ngọt thì mình cũng muốn đc yêu vì mình thích ăn socola mà, con chua thì cũng thích nhất là xoài, còn đắng thì cafe. Vậy mình cũng muốn yêu! Bà con ơi! tui muốn đc yêu, có ai giúp tui ko?huhu

http://vuongquoctoi.tk/

Khách vi

Khách viếng thăm
Davidcuong_lyson đã viết:Thấy ng ta iu david thèm quá! ước chi mình đc như mọi ng, mà tình yêu là gì vậy? nó có vị ngọt, chua, hay đắng, nếu ngọt thì mình cũng muốn đc yêu vì mình thích ăn socola mà, con chua thì cũng thích nhất là xoài, còn đắng thì cafe. Vậy mình cũng muốn yêu! Bà con ơi! tui muốn đc yêu, có ai giúp tui ko?huhu
Đúng là cái tính hài hước từ xưa giờ vẫn không đổi, điều mà mình thấy ấn tượng nhất ở davidcuong. có cần Đạo làm bà mai không thế? đảm bảo sẽ thành (thực tế đã chứng minh hehe). mà nói vậy thôi chứ nghe giang hồ đồn dữ lắm....

Davidcuong_lyson

Davidcuong_lyson
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
daovo đã viết:
Davidcuong_lyson đã viết:Thấy ng ta iu david thèm quá! ước chi mình đc như mọi ng, mà tình yêu là gì vậy? nó có vị ngọt, chua, hay đắng, nếu ngọt thì mình cũng muốn đc yêu vì mình thích ăn socola mà, con chua thì cũng thích nhất là xoài, còn đắng thì cafe. Vậy mình cũng muốn yêu! Bà con ơi! tui muốn đc yêu, có ai giúp tui ko?huhu
Đúng là cái tính hài hước từ xưa giờ vẫn không đổi, điều mà mình thấy ấn tượng nhất ở davidcuong. có cần Đạo làm bà mai không thế? đảm bảo sẽ thành (thực tế đã chứng minh hehe). mà nói vậy thôi chứ nghe giang hồ đồn dữ lắm....
Trăm nghe hỗng bằng mắt thấy. Giang hồ họ ghét họ đồn vậy thui, mà david cũng hống thèm làm mối, david nghe má nói" tình yêu con phải tự tìm kiếm và chinh phục đc cái gì gọi là trái tim của phụ nữ gì đó đó, chứ đừng có qua mai mỗi đó ko phải là yêu chỉ có con tự tìm và đến mới chính là tình yêu đích thật" mà sao david tìm hoài cũng chẳng thấy trái tim đó nó nằm ở đâu nhỉ? có ai bt trái tim đó nằm ở đâu ko? chỉ cho david vơi!cảm ơn trước nha bà con......hjhj............. yeuyeu

http://vuongquoctoi.tk/

afc

afc
Level 6
Level 6
Davidcuong_lyson đã viết:Thấy ng ta iu david thèm quá! ước chi mình đc như mọi ng, mà tình yêu là gì vậy? nó có vị ngọt, chua, hay đắng, nếu ngọt thì mình cũng muốn đc yêu vì mình thích ăn socola mà, còn chua thì cũng thích nhất là xoài, còn đắng thì cafe. Vậy mình cũng muốn yêu! Bà con ơi! tui muốn đc yêu, có ai giúp tui ko?huhu

------------------
Chú thật biết sạo nha..
Tôi thì đang ghen tỵ... vì chú đc hạnh phúc bên người yêu..
.. Để tôi giúp chú nhé .....

Hảy yêu mọi thứ.. thì đó là tình yêu đó... hi hi.
Chúc chú Cường ta luôn vui vẻ.. trẻ đẹp.. và thành công.

http://afc20809.blogspot.com

thanhduocanbinh

thanhduocanbinh
Ban ĐH
 Ban ĐH
Khi cuốn nhật kí đã bao lần được lật ra và chép lại biết bao lần chuyện tình của riêng tôi. Nhưng tôi cũng chưa biết nên chọn trang nào để chia sẻ cùng mọi người.
Tình cờ nghe nhạc rồi bắt gặp một tâm tư tình cảm của mình ngay trong những lời của bài hát và những dòng chữ nhỏ bên trong nó.
Đây là tất cả những tâm sự của mình hiện tại nhưng không biết phải chia sẻ cùng ai. Đã bao lần tôi muốn nói lời yêu nhưng không thể nói ra. Mình biết tình yêu là bộc lộ qua mọi cử chỉ, hành động, lời nói và ánh mắt,... Chắc chắn là cổ nhận ra tình yêu của tôi dành cho cổ. Nhưng tôi vẫn không thể nói lời yêu bây giờ. Có lẽ vẫn còn quá sớm chăng?

Không biết cổ có thật lòng yêu tôi không nhỉ?
Nhưng cho dù thế nào tôi vẫn mãi yêu em...!

khoc3 khoc3 khoc3
Một tình yêu thầm lặng nhưng không đau khổ.
Chỉ cần nhìn cổ vui là mình hạnh phúc - đây có phải là tình yêu không ích kỉ của tôi dành riêng cho cổ không nhỉ? Hay tôi đối với cổ lại không phải là tình yêu?

phanvan

thanhhai

thanhhai
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
MÙA ĐÔNG KHÔNG LẠNH!!!
Cái mùa này, một cảm giác trống trãi cứ ùa về từng đợt, trong tôi hiện ra một mùa đong rất đẹp và ấm áp.
Mùa đông là một mùa khi nghe có vẻ lạnh lẽo và u sầu lắm. Đó là một khía cạnh, với tôi mùa đông không như người ta nghĩ, mùa đông trong tôi rất tuyệt vời và ấm áp, cái ấm áp ở đây không phải là sự đối lập mà nó ấm bới vì có hơi thở của tình yêu, một ngọn lửa tâm hồn, hai trái tim hâm nóng. Chính vì lẽ đó tôi muốn nói đến các bạn rằng "mùa đông không lạnh".
"Hỳ nghe nói có vẻ buồn cười nhỉ?", đây là một câu hỏi mà tôi tự đặt ra, đối với tôi không có gì buồn cười cả, khi nhưng người đang yêu, đã yêu thì câu hỏi nay không đáng để quan tâm. câu chuyện bắt đầu từ đây...!
Một ngày mưa phùn, cái khí trời của mùa đông lạnh lắm, tôi cảm nhận được đều đó như một ai đó nhúng tôi vào một hồ chứa đầy nước đá vậy! trên chiếc xe đạp teen dễ thương và hồn nhiên, trên chiếc xe đạp ấy có hai trái tim thơ mộng, có lẽ họ đang yêu. Thật vậy! tiết trời như thế, cảnh vật lại yên tĩnh, bất chợt đập vào mắt tôi là một cặp tình nhân với bộ áo cặp, ngắn tay khá đẹp mắt, trong tôi tự nhủ:"ủa sao mùa đông như thế này mà bọn nó không biết lạnh nhỉ?", các bạn biết không đó là sức mạnh của tình yêu đó, tình yêu nó cao thượng và mạnh mẽ lắm, nó vượt qua tất cả vật cản, kể cả tiết trời mùa đông.
Trông thật lãng mạng nhỉ, đây có phải là tình cờ hay duyên số tôi cũng chẳng hiểu nữa, lại gặp họ tại bờ biển, vẫn phong cách ăn mặc như xưa tôi tự hỏi:"quái lạ, bọn này nó có sức khoẻ nhỉ?", nhưng khi đó tôi mặc ba lớp quần áo nhưng vẫn cảm thấy lạnh, đằng này thì... không thể tin được nhưng cũng phải tin thôi, vì sự thật nó như thế này rồi mà. Trên bờ biển họ gửi chiếc xe đạp rồi cả hai cùng nắm tay đi xuống phía mép biển, thật lãng mạng, tiếng sóng vỗ kết hợp với tiếng gió heo hút của mùa đông làm tăng thêm paanf nào của cái lạnh giá. Tôi bất chợt nhìn xuống phía dưới, àh thì ra là chúng nó đang hôn ấy mà, nhưng nụ hôn thật mãnh liệt và dữ dội, công nhận tình yêu nó cao thượng thật!
Kể từ đó, tôi đã chứng minh rõ ra một điều rằng, mùa đông sẽ không bao giờ lạnh khi bạn có một tình yêu đẹp. Tình yêu đó nó sẽ dánh bại cái lạnh của tiết trời mùa đông, mùa đông không lạnh, khi chúng ta hểu được tính chất của nó.
Tôi mang ơn cặp tình nhân này bởi lý tưởng và trãi nghiệm của họ đã cho tôi bằng ngọn lửa tình yêu đẹp đẽ, trong sáng và ấm áp. Mặc dù cái lạnh lẽo đến nhưng với tôi luôn rực rỡ ánh lửa tình./.
(thanhhai hồi tưởng)

https://www.facebook.com/daothanhhai.cosmetic

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3