Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn
Cộng đồng Lý Sơn

Diễn Đàn Lý Sơn chính thức mang tên LYSON.ORG
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 3l0_1210

***Hãy giới thiệu đến bạn bè nhé các bạn ***

Gõ Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 12 ... 20, 21, 22 ... 30 ... 40  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 21 trong tổng số 40 trang]

Everlasting

Everlasting
I ♥ U
First topic message reminder :

Đây là 1 cuốn sổ lưu bút Online nho nhỏ để mọi người ghi lại những hoạt động trong ngày!!!

Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 8896
Những chuyện xảy ra trong ngày hoặc những chuyện trên thế giới online của bạn!

Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 Logo_411

Được sửa bởi Everlasting ngày Wed Dec 01, 2010 10:39 pm; sửa lần 4.

http://my.opera.com/khoilv

starfish

starfish
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Số bài viết của forum mình đẹp quá.........................!!!
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 ZL0.11795169_1_1

http://letot.chaoban.info

angel_cry

angel_cry
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
tại vì chưa biết giá trị giả thưởng ra sao nên mọi người chưa hưởng ứng đó thôi!thử công bố giá trị giả thưởng thử xem!he he! Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 364998

Khách vi

Khách viếng thăm
thế là hôm nay cũng đã thi xong rồi, thật tuyệt quá chắc cuối tuần này là sẽ có mặt tại nhà rồi, mùa hè năm nay sẽ hứa hẹn nhiều điều bất ngờ lắm đây. nhưng cũng thật tiếc khi phải nói lời tạm biệt, C207 ơi dù năm sau không được ở chung phòng nữa nhưng mình tin chắc khi xa nhau chúng ta cũng đã để lại cho nhau nhiều kỉ niệm đáng nhớ. chúc mọi người tìm được niềm vui mới trong ngôi nhà mới của mình nhé.

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Bài viết của angel_cry viết với chủ đề " Tớ tích làm chuyện ấy", tuy là một câu nói và nội dung nói tránh, nói né thôi ,nhưng mà xét cho cùng nó không mang tính phẩm chất nhân văn, thuần phong mỹ tục, làm ảnh hưởng ít nhiều đến văn hóa là điều không nên. Vì thế Mình đại diện DIỄN ĐÀN LYSON.TK ( theo nội quy, quy chế của DIỄN ĐÀN ) Mình xóa bài viết của bạn mong bạn thông cảm dùm cho và mong có bài viết mới hay hơn mang tính nhân văn hơn nhá.....thân ái !

.............................vandayit.........................

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Hì, Mùa thi TỐT NGHIỆP THPT 2010 năm nay ở Lý Sơn diễn ra rất thuận lợi, không khí mát mẽ, nắng dịu dàng. Hầu hết các em ở Lý Sơn đều phấn khởi đại đa số các em làm bài đạt từ 5 - 10 đều có. Không có em nào bị kỷ luật, các em hầu như nắm chắc bài, kiến thức vững vàng; Đề năm nay của bộ hầu như 6 môn thi là vừa sức, bám sát chương trình SGK, không thách đố, đủ khả năng để các em học trung bình cũng có thể đạt điểm 6 trở lên.
Mùa thi TỐT NGHIỆP đã xong, các em rất phấn khởi cả, có thể năm nay Lý Sơn đậu TỐT NGHIỆP cao. Chúc mừng các em chiến thắng trên mọi lĩnh vực

......................................vandayit............................

starfish

starfish
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Cuối cùng cũng có được tên miền LySon.Org .....!!! Hahaha Hahaha

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Những ngày thi tốt nghiệp đã qua, không biết Nh0oc_Rua của ta có thi tốt không mà sao không thấy lên diễn đàn zậy ta? hay là thi tốt đạt điểm cao rồi lại chuẩn bị cho mùa thi kế tiếp mà quên anh em trên diễn đàn luôn ta. Anh luôn chúc cho Nh0oc_Rua luôn luôn khỏe, trẻ, xinh xắn, học giỏi thành đạt luôn trong hai mùa thi nhé...
.............thân ái..........Nh0oc_Rua...................

..............................................................vandayit..............................

starfish

starfish
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Anh Đầy không để ý thôi, anh xem ở mục thống kê, trong vòng 24h có nick Nh0oc_Rua login đó , taij không spam thôi !!! Hehe..............!!!

starfish

starfish
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Giờ ngồi nghỉ lại thấy tức cười cái vụ mua tên miền LySon.Org . Lâu nay vẫn thấy trên các diễn đàn nói về chuyện cảnh báo Check tên miền, nhưng mình chưa gặp, không ngờ hôm trước 3 ngày liên tiếp vì phân vân không biết nên chọn tên miền LySon.Vn hay LySon.Org , cứ lên mạng là Check coi còn không, rồi khi quyết định chọn LySon.Org vẫn Check lại trước khi gửi mail đăng ký (ở Mắt Bão), đến trưa hôm sau cứ nghỉ đi thanh toán tiền để kích hoạt ai ngờ khi tới công ty Mắt Bão thì được thông báo đã có người đăng ký và thanh toán lúc sáng. Bực mình đi về, vô mail thấy công ty Mắt Bão gửi mail thông báo là có người đã đăng ký. Đến tối đang nghỉ xem có tên miền nào vừa ý nữa không, thì nhận được mail lạ với nội dung rao bán tên miền LySon.Org với giá 100USD , đang lúc bực mình reply cho nó một câu : " mày bán 1USD tao cũng không mua đó" !!! Và đến tối 2 ngày sau lên Check lại LySon.Org được trả lại trạng thái "Domain is available" ,và đến sáng lại nhận được mail của công ty Mắt Bão thông báo LySon.Org có thể đăng ký trở lại. Thì ra 2 ngày trước Mắt Bão chơi điểu nhằm bán với giá "trên trời" . Bực nó phóng đi qua Nhân Hoà đăng ký liền cho dù ở Mắt Bão có rẽ hơn Nhân Hoà một chút!!!

Vậy là những cảnh báo trên các diễn đàn là có thật, khi tên miền nào được Check nhiều họ sẽ đăng ký trước mình nhằm bán với giá cao chuộc lợi, nếu bán được với giá cao hơn rất nhiều thì siêu lợi nhuận.

Sau khi tìm hiểu mới biết :Khi mình thực hiện việc kiểm tra tên miền trên Website của họ, việc đầu tiên khi mình bấm Submit (để bắt đầu xem) thì họ lập tức lưu lại tên miền của bạn vào database của họ rồi mới kiểm tra giúp mình. Thường xuyên, hàng ngày họ có người ngồi xem lại danh sách các domain mà các mình đã check, nếu tên miền đẹp, tên miền có nhiều người check, nhiều lần Check thì lập tức họ thực hiện đăng ký trước các tên miền này. Việc họ đăng ký 1 tên miền mới thường chỉ mất 03$ thôi, không nhiều như họ bán cho chúng ta, nên họ không mất mát nhiều. Với lại họ quản lý DNS Server nên tạo cũng dễ dàng và nhanh chóng.

Nh0oc_rua

Nh0oc_rua
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
tieucongchua124 đã viết:Nh0oc_rua ơi, có khách đến thăm nè :D
Welcome u drop in!!!hehe Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 303640 , tieucongchua124 là ai thế?!!! Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 77855

http://my.opera.com/minhtram170992

Nh0oc_rua

Nh0oc_rua
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
vandayit đã viết:Những ngày thi tốt nghiệp đã qua, không biết Nh0oc_Rua của ta có thi tốt không mà sao không thấy lên diễn đàn zậy ta? hay là thi tốt đạt điểm cao rồi lại chuẩn bị cho mùa thi kế tiếp mà quên anh em trên diễn đàn luôn ta. Anh luôn chúc cho Nh0oc_Rua luôn luôn khỏe, trẻ, xinh xắn, học giỏi thành đạt luôn trong hai mùa thi nhé...
.............thân ái..........Nh0oc_Rua...................

..............................................................vandayit..............................
Cảm ơn anh vandayit đã có lời hỏi thăm và nhớ đến Nh0oc_rua, hic, cảm dộng ghê cơ Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 317210 !!!Rùa thi làm bài khá tốt, hehe,nhất là 3 môn: hoá, anh và văn;)) nói chung tâm trạng rất thoải mái, cũng hơi buồn một tẹo khi nghe ông anh họ chở đi thi nói một thầy giáo của Lý Sơn đã mất.... Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 253446
Còn chuyện quên anh em trong diễn đàn lyson thì Rùa làm j` mà dám chứ, keke, thật lòng đấy... Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 377479
Hứa với bà con sẽ thi ĐH thật tốt!!! Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 818510
Thx anh vandayit về cái comment cho Rùa này nghen. hi vong trungkeno thi cũng tốt

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Hì, hôm nay gặp lại Nh0oc_Rua thật vui sướng biết bao nhiêu và càng hãnh diện hơn nữa là Nh0oc_Rua đã thi rất tốt, anh hy vọng là Nh0oc_Rua sẽ đạt điểm cao đạt danh hiệu khá, giỏi nhé. Anh luôn chúc cho em và cũng là đại diện DIỄN ĐÀN thân thiện nhất gởi lời chúc sức khoẻ, trẻ, đẹp và luôn học tốt, thi tốt, vạn sự may mắn đậu trong mùa thi tuyển sinh ĐẠI HỌC đúng chuyên ngành mà Nh0oc_Rua đã chọn ngen.
chúc thành công .

..................................vandayit..........................

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Mùa thi tốt nghiệp đã đi qua, mùa tuyển sinh Đại học và Cao đẳng lại đến, các em học sinh đã háo hức lên đường đi thi để mang lại những gì mà ước mơ đã có. Anh chúc các em luôn luôn có nhiều niềm vui, niềm hạnh phúc, niềm tự hào, niềm vinh quang, niềm vui sướng, luôn luôn thành đạt, đậu tốt vào các trường ĐH, CĐ mà các em hằng mơ ước...Chúc thành công đại thành công, đại may mắn...

..........................vandayit.....................................

starfish

starfish
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Vừa mở chuyên mục Thông Báo từ BQT , từ nay những thống báo của BQT đến các thanh viên sẽ nằm trong chuyên mục này ...!!!

li_te_vuong_2212

li_te_vuong_2212
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Vậy là mình đã vô Đà Lạt được đúng 10 ngày.Thành phố xinh đẹp này chào đón mình bằng những trận mưa không ngớt.Mưa hoài,nhớ nhà quá.Mỗi lần gọi điện về nhà nghe giọng mẹ là muốn khóc quá.Công việc lễ tân thật sự vất vả nhưng mình không dám cho má biết vì sợ má xót xa.Ở nơi xứ người cái gì cũng xa lạ và đáng chán dù là một nơi đẹp đến thế này.Cố gắng lên,tôi ơi!

Nh0oc_rua

Nh0oc_rua
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Đà Lạt đẹp nhưng hơi buồn, rùa được lên ĐL một lần oài, cảm giác thật tuyệt nhất là khoản đi chợ đêm, tha đủ thứ áo len về nhà(ham rẻ lẫn ham mua nhiêù ;)) ). Ở ĐL có một quán cà phê tên là Le petit thì phải, những lúc mưa nghe và nhìn khung cảnh tuyệt lắm đó chị Le_ti_ vuong à?
Buồn nhưng phải tìm cách cho mình vui lên chứ, lạc quan sống thì mới hok phí được, nếu hok thì chị thấy thời gian dài lắm :P
Life is still beautiful in someway!!!

╬khoadkt╬

╬khoadkt╬
Cựu BQT
gắn lên nhé bạn ơi! rồi sẽ quen thôi.

http://vn.360plus.yahoo.com/kata_1412646/

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Nh0oc_rua đã viết:
vandayit đã viết:
Nói chung là Nh0oc_Rua cũng dể thương, học gỏi, vui vẻ, hoà đồng, cảm nhận được sự thông cảm, sẽ chia, cá tính, nhỉ nhỏm, có đóng góp cho diễn đàn. Nhưng mà anh khen thơ của Nh0oc_Rua là hay thật chứ bộ, Vì nh0oc_Rua không chỉ chuyên bên A mà còn chuyên các môn còn lại.
Em có cơ hội làm quen Nh0oc_Rua nha để hiểu được tình bạn bè bốn phương là một, đoàn kết cùng nhau phát triển nhé.

.............................vandayit..............................
1.Nghe anh vandayit khen quá trời kiểu này dễ ít hôm nữa 4rum mình xuất tiền quĩ đi thăm Rùa vì tôi "lơ lửng" mãi trên trời không chịu xúông quá Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 888299 ...Nhưng cứ thx anh vandayit( nghe khen là sướng oài Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 303640 ,hehe)
2. Đính chính: rùa thi ban D là chính, hic, em học khối A ngu lắm, thích mỗi môn lí thui:D anh vandayit à
3. Bài thơ em tặng chi tramlyson trên kia là của nhà sư- nhà thơ Phạm Thiên Thư í, chứ hok phải là tác phẩm của Rùa, phải đính chính kẻo bị kết tội đạo văn cái toi...=.=
Hôm nào rảnh sẽ "mời" bà con thưởng thức tác phẩm cá nhân, hehe, ... Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 159157
4. Còn thông tin anh Starfish đính chính dùm thì chính xác oài, miễn bàn^^
5. Rất vui nếu được kết bạn với angel_cry, theo đúng tinh thần "đoàn kết cùng nhau phát triển "...Thêm bạn thêm vui mà!!!

Hì, anh rất cảm ơn lòng chân thành của Nh0oc_Rua, anh sẽ đỉnh chính theo lời yêu cầu của em là : Nh0oc_Rua không những chuyên Ban D mà chuyên các môn còn lại đó, hì . Anh chúc Nh0oc_Rua còn có thêm nhiều niềm vui, niềm bất ngờ, niềm tự hào, niềm hạnh phúc nhất khi công thành danh toại bái tổ dinh quy nha ,hì, chúc Nh0oc_Rua luôn luôn gặp nhiều may mắn, thi tốt đậu cao trong mùa thi tuyển sinh ĐH, CĐ nhé.
............thân ái..........
.....................vandayit........................

starfish

starfish
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Giờ này chẳng còn ai online cả , từ ngày mai là phải dùng nick yahoo mới rồi , vì quên mất pass rồi , đó là hậu quả của việc đăng nhập theo kiểu lưu pass, nên không phải gõ pass --> không nhớ và hơn nữa là đổi pass lúc "không tỉnh táo" . Giờ đang online cái nick cũ, nhưng không nhớ pass nên không đổi pass được nữa, mai là phải cho máy tính trở lại Win 7 nên không còn nhớ pass trên máy nữa. Buồn ghe ,phải chia tay cái nick dentucoichet_lt đã theo mình gần 7 năm , từ mai sẽ dùng nick starfish_lt88 . 56 56 56

contraixudao

contraixudao
Ban ĐH
 Ban ĐH
Starfish cài lại Win7 chưa, nếu chưa mình adv mấy cái soft lấy pass lưu trong máy cho.

http://www.pohand.com.vn

starfish

starfish
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
contraixudao đã viết:Starfish cài lại Win7 chưa, nếu chưa mình adv mấy cái soft lấy pass lưu trong máy cho.

Chưa anh contraixudao ơi , anh có soft nào cho em với !!!

Thanks trước....!!!

Số thành viên đẹp quá .....!!!

Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 CS0.12150808_1_1

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Một ngày lại buồn, và chẳng hiểu vì sao??? nên lên diễn đàn cho vui nhưng mà lại bị "sốc" và càng buồn hơn nữa . Mình không ngờ có một số bạn ăn nói quá thô tục, tục tiểu một cách thiếu văn hóa không thể nào chấp nhận được ( những từ ngữ không thể nào miêu tả được ), Mình mong các bạn đều là anh em một nhà, đảo nhỏ quê hương Lý Sơn và các anh em bè bạn ngoài đảo. Tục ngữ có câu: "Bầu ơi thương lấy bí cùng, tuy rằng khác giống nhưng chung một giàn" và " Lời nói đâu mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" , nên các bạn nếu như thế nên suy ngẫm ngen.............Để mọi người tôn trọng mình thì chính mình phải tôn trọng người khác, và tôn trọng bản thân.............. thế thôi.....................

starfish

starfish
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
contraixudao đã viết:Starfish cài lại Win7 chưa, nếu chưa mình adv mấy cái soft lấy pass lưu trong máy cho.

Anh Sinh ơi , sao không thấy hồi âm vậy ....!!! Giúp em với , để lấy lại pass yahoo !!!

starfish

starfish
Thành Viên VIP
Thành Viên VIP
Dạo này không biết Admin contraixudaoMark_le bận việc gì mà không thấy online , nhóm Mod cũng vậy, chỉ có vandayit, khoadkt . Có chuyện nhờ anh contraixudao mà không thấy, KhoiLV thì có chuyện riêng vắng mặt một thời gian....!!! Ôi.............. 56 56
Nhật Kí Thành Viên Lyson Island Online!!! - Page 21 VZ0.12294903_1_1

vandayit

vandayit
Ban ĐH
 Ban ĐH
Dạo này chắc anh em bận thi và công việc hết, nên ít có thời gian lên diễn đàn, mong anh em cố gắng vì diễn đàn giành ít thời gian để giúp cho diễn đàn ngày càng sôi nổi, phấn khởi, hiện đại hóa hơn nhé.

.......................................................thân ái.....................

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 21 trong tổng số 40 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 12 ... 20, 21, 22 ... 30 ... 40  Next